Tam độc!

Góc nhìn của em: vừa rồi là khủng hoảng của dòng bds với chiết khấu tương đối lớn, nhưng tuần đó SZC có cây nến rút chân đẹp. Nến tuần này cũng ổn hơn về mặt hành vi giá.
Còn kiểu bắt đáy thì sáng nay vào CEO là lợi thế, đào mai có chắc luôn để ăn Tết

12 Likes

Đá này phải mài, phải nhẹ nhàng cọ xát mới thành châu báu đc :rofl::stuck_out_tongue_closed_eyes:

3 Likes

E thấy Szc đang ở vùng lực mua mạnh ở chart tháng a ạ…Chart D đang đẹp , chart W e thấy hơi xấu.Mong a cho e thêm sự phân tích để hiểu thêm

4 Likes

Tuân lệnh đại ka, em sẽ hết sức nhẹ nhàng, mài và cọ xát :joy: :kissing:

3 Likes

Cũng ko hẳn.
Có chí thì nên.
Đá tốt mài thành ngọc,
Ngọc càng mài càng sáng.
Ở đâu có ý chí,
Ở đó có con đường. :wink:

Mình nghĩ vũ hội này chả kết thúc hay nghỉ lễ gì cả,
Nên ta cứ thư thả mà nhảy theo nhịp sẽ ổn thôi :relaxed:

5 Likes

Nói không với IDC nhé, ôm CEO phiên sáng còn có quà Tết.

8 Likes

IDC xấu hả bác?

A nghĩ sóng dòng sẽ tăng đều đó , từ bank top đến bank nhỏ.Qua những cơn bão này bank mới nấp ló ra để có hi vọng là sóng tiếp theo dẫn.Nền bank cũng tích lũy nửa năm nay.

2 Likes

Thư thả, và nhẹ nhàng, cái mình có dư là thời gian và kiên nhẫn.
Trong nguy có cơ.
Bạn hỉ :wink:

4 Likes

Ceo hụt rùi mai e me Đít dc hok a Meo oi. :yum:

Hiện tại thì BDS KCN và Bank đang khá khỏe. Cứ vào một tỉ trọng đã tính sau ạ

2 Likes

Theo mình là nó xấu, không biết đâu là đáy. Vào IDC thì mua CEO sáng còn có ăn hơn.

5 Likes

phải cái lão rồng đỏ uống rươu chuối hột, ăn thịt ch ó trên thảo nguyên ko?

1 Likes

Vâng bác ạ. Em cũng thấy nó cũng đang trong quá trình mò đáy. Em nghĩ hnay mà có phiên rút chân đẹp và mai tiếp tuc xanh thì có thể xem xét giải ngân 1 phần. Szc thì bác mua tuần trước là quá chuẩn rồi ạ.

IDC cũng nhiều lần rút chân rồi, nhưng chỉ xứng đáng đánh T+ thôi
Chart IDC, nói thẳng, không đáng tin

5 Likes

The same with gex đúng không anh?

1 Likes

Might be bạn ạ, same driver

3 Likes

Tất cả chỉ bởi tội lười đọc và thích hóng tin đồn kkk

Ủng hộ bạn!
Mình coi là 2 kỳ gửi 6 tháng, thì cũng thấy yên tâm thôi.

2022 sẽ lên, cho dù có lúc cp chỉnh giảm, thì lạm phát sẽ bù lại so với giữ tiền. CP đã xác định lạm phát để kích, vì dư địa còn.
Các lĩnh vực như Hạ tầng, ĐTC, BĐS vẫn trọng tâm thúc đẩy vì là huyết mạnh và động lực cả nền kinh tế. (TQ họ cả thập niên GDP 2 con số, là nhờ hạ tầng). CK vẫn và càng sẽ là kênh huy động tài chính hiệu quả, càng CPH, càng IPO thì càng tạo cầu thêm. (TT 2 năm nay gia tăng F0 rất nhanh, nhưng mới chỉ 3-4% dân số so với tầm 8-10% trong khu vực. Còn Mỹ thì chắc cũng tầm 4-50% rồi. Sàn vẫn còn nhiều chỗ và dancer thì ngày càng đông). F0 tăng 1,5tr năm 2021, so với 3-400k năm 2020 và 2-300k so với thường niên. 2022, ta còn đón thêm cả khách quốc tế ý chứ. Vũ hội ngày càng nhiều và đa dạng :slight_smile:

Ba hoa vậy cho vui, chứ thực mình cũng ko biết đâu là đáy với đỉnh, cổ nào tốt xấu ra sao, lúc nào. Thế mới đau chứ :sweat_smile:

7 Likes

Mong là chiều nay có lộc xanh :sweat_smile: