Tam độc!

Tết không tiêu gì nên e cũng khum cần rút tiền ăn tết. cá nhân e tầm này ngồi im qua tết rồi tính tiếp :)))

7 Likes

GEX nay không có cầu luôn, chả hiểu đâu ra cung lắm thế. Hai phiên rồi Tây mua nhiều mà không đỡ nổi

1 Likes

Chào các bạn.
Khi đọc thấy bài viết của các bạn đang bị âm tài khoản, thực sự mình rất buồn, vì mình nhìn thấy mình trong ấy. Mình xin được chia sẻ với các bạn một số ý:

1. Thay vì mua bán theo tâm lý, các bạn cần bình tĩnh suy nghĩ xem mình chưa đúng ở chỗ nào. Và cần khắc phục nó như thế nào.
  2. Giai đoạn này là giai đoạn thị trường sẽ ngày càng phân hóa, các bạn cần đánh giá lại cp của mình đang nắm giữ có nền tảng cơ bản tốt không, có động lực tăng trưởng tốt không. Nếu có hãy cứ để nó đấy, khi nó tạo đáy và đảo chiều đi lên thì mua thêm để kéo giá vốn và gia tăng số lượng. Ngược lại thì nên bán ngay và luôn.
  3. Nếu các bạn mới bươc chân vào thị trường, nên hạn chế lướt, nếu có chỉ nên lướt ít thôi tầm 20% đến 30% nav để có thêm kinh nghiệm. Còn lại nên chọn cổ phiếu tốt mua gom và nắm giữ, lợi nhuận các bạn có được sẽ tốt hơn so với việc lướt.
  4. Các bạn nên xác định đầu tư ck là 1 việc nghiêm túc, thì chúng ta sẽ có cách tiếp cận nó 1 cách nghiêm túc bằng việc học hỏi thêm nhiều kiến thức từ nhiều nguồn. Điềy này sẽ giúp các bạn có thể tồn tại lâu hơn trên thị trường đầy cạm bẫy và cám dỗ này.
    Một vài điều xin được chia sẻ với các bạn. Mong là các bạn sẽ tìm được cho minh 1 phương pháp đầu tư đúng đắn. Chậm 1 chút cũng được, nhưng giúp các bạn an toàn.
    Mong bác @Rongdo007 , bác @Meodoian , bác @dongphi và bác @Songda chỉ bảo thêm, nếu em có điều gì đó không phải.
    Thân ái!
40 Likes

Đã trải nghiệm thử. Những mã mua từ 2021 e được hướng dẫn toàn là mã tốt, kể cả là ngân hàng đã qua sóng, mua để yên giờ cũng dc 35%, các mã khác hoàn toàn đều 35%+ trở lên, có những mã x2 x3 rồi.

Lướt thì e cũng dc 20-30%, nhưng đợt vừa rồi phá nguyên tắc, tham thử 1 lần, bắt dao đang rơi thì toang ^^. Sang năm rút kn làm lại từ đầu!

11 Likes

Hàng anh Mượt lúc bình thường còn khó oánh, nói chi là thời điểm này bạn. Nhưng GEX có tiềm lực và thực lực mạnh, lãnh đão trẻ,…

7 Likes

nay dự kiến là phiên bán mạnh cuối cùng của năm để tránh lãi margin. Mình kỳ vọng hai phiên tới thị trường mạnh trở lại

Anh @songda nhận định con gẽ tạo đáy chưa a. :grin::grin::grin:

Qua nay thấy đè quá may tây nó mua ròng

Một số mã hết vị là hết vị. LPB đang mạnh mẽ nhất dòng ngân hàng ae tham khảo tự nghiên cứu điểm mua nhé

3 Likes

Muốn nói, nhưng khó nói. TT nó up nhưng ko như mọi suy nghĩ, rất khó để chơi. ACE nên nghỉ ngơi là chính, ra tết ta tính.

16 Likes

Gex đang phân kì âm khá nặng . Kết tuần ko lấy được mốc 38 thì e lành ít dữ nhiều . Bảo trọng nhé anh em . Lần đầu tiên mình nói mốc . Nhưng xấu là thật

19 Likes

TT ko thể die, nhưng ace khó tìm lợi nhuận, nghỉ chút cho khỏe.

15 Likes

Dạ vâng! Đúng là lời khuyên cua anh rất chân thành ạ! Em cũng có một list các câu hỏi đặt cho bản thân khi âm tk và cảm thấy bất an! Nhưng vẫn là vấn đề control cảm xúc…Có những mã mua theo cảm xúc… giảm lại k dám cắt! Rất nhiều bài học rút ra sau mỗi sự cố và biến động của tt! Quan trọng là phải tự trang bị kiến thức ạ…

5 Likes

Âm tài khoản ae ta sang bên Bit kiếm kk

6 Likes

Gex mượt đang đánh T0 theo thị trường. Khó nói đáy hay không đáy.

12 Likes

Qua hang hoá đi anh! Đánh brent và nông sản

Vàng không trade được qua sở gd hàng hoá Việt Nam! Inb bàn luận nha! E mở tk bên mxv, gd đc các mã đuoc nha nước cho làm thôi! Có Brent và WTI!

Chúc mừng bạn nhé. Mong bạn tiếp tục phát huy những điều tốt đẹp!

Mai các anh mà ko kéo xanh tím thì chán lắm :joy:

4 Likes

E vẫn còn chưa nhặt đủ bác ơi :joy: