Tam độc!

Mừng hoạ sỹ đã xuống núi.lên núi giờ học thêm cả môn rapviet nữa.kinh đới :grinning:

6 Likes

Pen đẹp là em nào đới? Bật mí đi.

8 Likes

Dạ anh. Sẽ có quà riêng của anh R và em tặng anh như một lời cảm ơn trân thành nhất! :star_struck::star_struck::star_struck:
Trong gian nan mới biết ai là bạn,
Trong hoạn nạn mới biết bạn là ai!

31 Likes

Cho thì cho chung đi, tặng riêng vừa khó ngủ, vừa khó nghĩ. Mà cho chung khi oánh nó mới uy lực.

25 Likes

Dạ thôi anh! Em thấm lắm câu các cụ dạy: Vừa được ăn, vừa được nói, vừa được gói mang về!

24 Likes

A cứ nhận rùi quăng cho lũ em đi xe đạp chạy theo bu xe lam cũng dc. :yum:

9 Likes

Khó xử đây, mình vẫn thích công khai, ai quản trị tốt thì có ăn, cho mã cái là phải nhìn chart ngay, nếu còn thời gian thì đọc qua thông tin doanh nghiệp, để khi enter cái là đã phỏng đoán đc phần nào. Vẫn phục Mrkhoai ở khoản công khai mã có lái oánh lên, nếu quản trị tốt thì một năm cũng lòi mồm, cần gì phải tham lam đâu. Còn mình đang học đầu tư dài hơi vào mấy con pen, tập trung lướt t0 quanh 3% thôi.

30 Likes

haha k sợ đánh nhau chảy máu đầu tranh giành à bác

9 Likes

Thư ký kiêm kế toán nhớ lời nhắn nhủ nhé. Mrkhoai phím cái là xé rào sang bên này ới cái.

17 Likes

Thư kí chưa vợ đó anh, :yum:

5 Likes

e thấy chuẩn quá bác nè, ai cũng trên 18 tuổi cả rồi cũng lớn rồi nên phải có trách nhiệm với quyết định của mình. tập quản trị rủi ro tài chính

10 Likes

dạ, mà với thị trường đang bất ổn thì con nào cũng đầy rẫy nguy cơ cả bác nè. vẫn nên chờ qua tết coi xu hướng ra sao. đi theo xu hướng luôn là lựa chọn an toàn

7 Likes

haha đúng rồi bác nè, còn ế nguyên cây :laughing:

4 Likes

Xu hướng thì không lo, đã có nghị quyết của QH và của TT, đến 2025 làm gì thì làm phải thăng hạng cho ttck, vậy theo ước tính của bọn pyn thì 2025 vni phải đạt 2500 điểm thì mới đủ điều kiện thăng hạng. Nghị quyết có mà ko thực hiện là trảm ngay tướng. Đọc BCTC của một loạt các công ty làm ăn có lãi khủng mà rùng mình với mức tăng trưởng lợi nhuận toàn gấp thếp và thậm chí toàn lãi lớn chưa từng có từ khi thành lập. Đấy là DN đã quản trị tốt, số hóa tốt, tận dụng lợi thế ví dụ như cptpp … Do đang covid mà còn làm đc như vậy thì sau covid nó sẽ bứt tốc thế nào đây. NN nó ngửi thấy hơi nó đang mua vào hùng hục thì mình lại bán rẻ cho chúng như phá mả vậy, sau lại mua cao tạo đk cho nó xả ko thương tiếc. Giờ đọc bc nên xem mấy con thua lỗ nó giải trình xem có bẫy nào trong đó ko, vì bọn này nó mua kiểm toán dễ ợt.

16 Likes

Buồn quá, từ ngày bác @Rongdo007 đau ốm nhà của bác bị một số người chiếm mất rồi. tối qua thấy mọi người rủ nhau mua bán chỉ có cảnh báo nhẹ nhàng như sau:

Vậy mà có kẻ mắng vốn kêu tôi hô hào lùa gà. Có kẻ còn report chặn bài viết không hiểu chặn vì lý do gì? Mình thấy thị trường không ổn cảnh báo mọi người là xấu hay sao? không được phép cảnh báo ở pic này à? Bác @Rongdo007 đâu có cấm đâu, hay những người chủ mới tự cho mình cái quyền đó.

16 Likes

dạ đúng rồi bác, nhờ covid mà nhiều doanh nghiệp có thể tìm được những bất cập trong doanh nghiệp để khúc phục bên cạnh những doanh nghiệp nào mà tận dụng được thì tương lai sẽ có khả năng phát triển tốt. Song nói đi cũng nói lại vì covid mà nhiều dn hưởng lợi lớn thì giá tăng các kiểu nên lợi nhuận tăng cao nên cần quan tâm và xem xét rõ ràng để đưa ra được cái nhìn tốt nhất. Năm qua công ty làm ăn lỗ chưa chắc thích nghi dịch lại lỗ, mà công ty trong dịch lãi mạnh thì thích nghi dịch lãi vẫn cao vậy được còn có thể quay ra lỗ cũng có( tuy vẫn rất nhiều cty giữ được lãi cao chắc chắn có rồi vì họ tận dụng và thích nghi rất tốt để phát triển).

5 Likes

Bạn này nói chuyện chán đời kinh. Bác Rồng ốm, chúng tôi là fan của bác ấy có trách nhiệm giữ pic, ko cho pic bị chìm nghỉm trong muôn vàn pic khác, lùa gà hay ko lùa gà là trách nhiệm của bản thân mỗi người, tùy từng khẩu vị của mỗi người mà đầu tư hay đầu cơ, đầu tư thì là cơ hội mua đc giá ưng ý, cũng phải biết chia tỷ trọng ra mà vào dần dần, đầu cơ thì rút lui khỏi tt chờ ổn định lại mới vào chộp giật từng bữa. Nói như bạn thì lấy đâu ra cổ đông lớn, cổ đông chiến lược? Ko có mua bán thì giải tán ttck chứ để làm gì. Up hay Dow thì tt nó vẫn hoạt động, ko vào ngó và ko động não sao biết đc biến chuyển của tt, lấy đâu ra kinh nghiệm để mà tích lũy cho lâu dài? Rõ chán, chiếm mất pic bác Rồng mới kinh đấy.

14 Likes

Bạn có lòng cảnh báo rất hữu ích. Tranh cãi làm gì. Tiện đây ae có bàn luận gì về DIG ko ? Ae nào còn hàng ko em vào từ 22 hàng i nguyên chưa lắc phát nào.

6 Likes

Nghe chừng kinh nghiệm thế :stuck_out_tongue:

4 Likes

Từ giờ là e ngóng inbox của a đoá nhá :sunglasses:

4 Likes