Tam độc!

Ham học nhưng hay va vào học hành, học triền miên, tình duyên thấy có chút va vấp nhưng sau bt, đường sinh tử thấy hay ốm nên cũng ảnh hưởng học hành, trung vận yếu cần cải thiện nếu muốn thọ hơn.

4 Likes

Có quý nhân phù trợ, thích ăn tiêu, ko thích học, sức khỏe không đc tốt lắm vì thấy chỉ tay đường sinh mệnh hơi mờ, ko sâu sắc nét liền mạch.

5 Likes

em vô tình lục lại dc bài thơ này trong list cách đây 6 năm hay xem, chia sẻ với mn ạ

Kiếp Vô Thường

Trò đời ném đá giấu tay
Nay thương mai ghét biết đâu mà phòng
Thật lòng chắc được thật lòng
Yêu thương có chắc được phần yêu thương
Nhân sinh nếm trải Vô Thường
Tự tâm k thẹn, miệng đời sá chi
Sang hèn, vinh nhục, sầu bi
Bạc đầu mới thấu, ra đi mới tường
Đối Nhân, Nhân đối đoạn trường
Sống thêm kiếp nữa cũng Vô Thường vậy thôi…

8 Likes

A trước cũng tiền đình, ko đi dc xe nhưng đời có như mơ đâu, công việc buộc phải đi. Cứ quăng mình lên xe là cắm mặt xuống đất, ngậm một mồm nước bọt , mặt tái xanh tái xám. Sau có thằng cu nó bày cho cách trị: Sáng dậy vận động cơ thể cho nóng người lên, các khớp dẻo ra sau đó nhún chân nhảy lên thẳng người hết cỡ, khi nhảy lên đến đỉnh thì lắc đầu một cái, khi nhảy lên thì đít thóp lại, làm bền bỉ có 1 tuần là sau đó a đi xe vô tư luôn, tập yoga cũng chẳng hiệu quả vậy mà thóp đít và lắc đầu khi nhảy lên nó lại hiệu quả đến thế. Sau này ổn rồi a ko cần tập thêm vẫn ổn, giờ đã thử đi cả máy bay và tàu thủy ko say.

17 Likes

Chú anh nói làm cháu em chột dạ quá!

6 Likes

e phải học ngay mới đc, chứ e chúa say tàu xe

5 Likes

ôi hay vậy ạ, e cũng tiền đình, lúc nào mà căng thẳng là muốn đổ luôn ý :((

3 Likes

Vừa thóp thử à chị đẹp. :sweat_smile:

3 Likes

Nghe gần giống động tác vẫy tay của Dịch cân kinh anh ợ. :slightly_smiling_face:

4 Likes

ui quả vẩy tay đấy mình k kiên trì đc lâu, tức hết các đầu ngón tay

4 Likes

rõ là nhảy lên, đuýt thóp, lắc đầu, tay ở đâu ra zây?

2 Likes

Học cái này cẩn thận, rất nguy hiểm khi lắc cổ, ban đầu nhẹ nhàng thôi. Quá đà có thể gãy cổ đấy.

5 Likes

vâng ạ, e chú ý. k biết nhảy đc bao cái thì chóng mặt nữa :)))

3 Likes

Lưu ý tránh xa các khu vực ao hồ, lan can cầu,… kẻo có nguòi lao đến ôm chặt thì mất buổi tập. :yum:

6 Likes

Tay vẫy ra sau, người rướn lên, thóp dig,…có tác dụng về khí công hay ji í. Nên mình suy đoán vậy. :slightly_smiling_face:

5 Likes

Thóp đít và nhón mình lên chính là dịch cân kinh, tay vẫy để lưu thông khí huyết, món này làm đều cực kỳ tốt. Các cụ nhà a vẫn tập đều.

7 Likes

uhm động tác này, ngày trc t đi sinh hoạt ở chùa, cũng dc các bạn ấy dạy, bảo thư giãn tốt lắm nè

2 Likes

Dạ anh DP có động tác hay phuong phap nào don giản de ren luyen cho mắt kg anh, e ôm may tinh dien thoai nhieu vói ap luc cong viec làm giảm thị lực, cận và loạn thị. 🥲

4 Likes

Ban đầu chóng mặt loạng choạng nên chỗ tập phải bằng phẳng và êm ái, mỗi lần tập nhảy cỡ chục lần thôi, ngày cứ có đk là tập, khi không thấy loạng choạng là ổn.

4 Likes

ok na, chú ý k kẻo đã k biết bơi còn thích ao với hồ :)))

2 Likes