Tam độc!

DRI vào được không anh R

6 Likes

Tạm thời đang bị ảh giá dầu e nhé

13 Likes

Thoát!

13 Likes

Chỉnh vào OK e.Giá NVL vẫn tăng trong tình hình hiện nay.

16 Likes

HIT & RUN - Du kích thời 4.0

Đây là PP đầu tư phù hợp với các NĐT cá nhân, những người có nguồn vốn khiêm tốn. Vì tiềm lực có hạn nên hầu hết các trader cá nhân đều không thể đầu tư quá nhiều và trong thời gian dài để tạo ra lợi nhuận được tốt. Do đó, chiến thuật này sẽ giúp các NĐT vẫn có cơ hội kiếm lợi nhuận tương đối.

Cụ thể hơn, bạn sẽ lựa sẽ chọn một danh mục gồm nhiều mã đầu ngành thuộc các ngành nghề kinh doanh khác nhau. Khi nhóm cổ phiếu nào thu hút được dòng tiền, bạn sẽ thực hiện mua vào, và ngược lại, nhóm nào có dấu hiệu chững lại thì sẽ bán ra để tạo cơ hội đầu tư vào những cổ phiếu khác tiềm năng hơn. Mấu chốt của việc này là cần đến những cổ phiếu đang lên giá. Vì vậy khả năng phân tích cổ phiếu cũng như khả năng dự đoán giá trên thị trường là những điều kiện cần để có thể xuống lệnh hiệu quả.

3 đặc điểm chính của PP này:

• Lợi nhuận kỳ vọng thấp: NĐT khó mà đặt kỳ vọng quá cao vào lợi nhuận được vì bạn chỉ lựa chọn những mã cổ phiếu đang có chiều hướng đi lên, không có sự quan sát hay phân tích quá sâu vào từng danh mục đầu tư. Do đó thường các trader “hit&run” chỉ đặt target lợi nhuận tầm 7%-10%.

• Không đặt mục tiêu quá cao: Lời khuyên thường nghe là bạn phải đủ bản lĩnh, dám đặt những mục tiêu cao để thử thách bản thân trước những biến động của thị trường. Tuy nhiên, đối với kiểu đánh du kích này thì cắt lỗ khi cổ phiếu đang đi xuống hay chọn những cổ phiếu an toàn vẫn được khuyến khích hơn.

• Chốt nhanh sau khi đạt mục tiêu: Chính vì tiềm lực có hạn nên nhanh chóng chốt lời khi đã cảm thấy đạt được mức kỳ vọng mong muốn và để tránh thua lỗ nếu không may thị trường đổi chiều.

Để việc thực hiện chiến thuật này, các bạn cần có thời gian theo dõi thị trường và có đủ kiến thức sâu rộng để lựa chọn được những mã cổ phiếu tiềm năng. Ngoài ra, khả năng quan sát thị trường và sẵn sàng cắt lỗ khi thị trường cực kỳ nhạy cảm cũng là điều kiện cần có khi thực hiện chiến thuật này.

• Lựa chọn danh mục: Dựa theo FA, bạn có thể biết được cổ phiếu ấy có đáng để lựa chọn giao dịch ở thời điểm hiện tại hoặc có tiềm năng tăng trưởng trong tương lai hay không. Đặc biệt hơn, cần chú ý thêm cổ phiếu này phải có sự tham gia của dòng tiền thông qua khối lượng, giá trị giao dịch cùng với giá cổ phiếu.

• Ra quyết định: Sau khi đã lựa được mã phù hợp, bạn có thể theo dõi và phân tích TA thông qua các chỉ báo như Fibonacci, các đường trung bình (MA), các ngưỡng kháng cự hỗ trợ của cổ phiếu và ra quyết định giao dịch.

35 Likes

Thế ah? Hai anh chị đếm lỗi quá =)) vì trái tim rơi 1 nhịp kkkk

9 Likes

Công nhận cách nói chuyện giờ giống nhau quá c ơi :))

10 Likes

Giờ mềnh bị nhiều người soi quá ! :rofl::rofl::rofl:

13 Likes

dạ chị ah, e có thể xin 1 mã Inbox thay thế k ah? Em cam ơn chị nhiều lắm a

6 Likes

Nếu như có một ngày, em thấy tin nhắn từ nick Hoathachthao, nhưng mang theo ba - bốn dấu chấm hỏi, em sẽ tự nhủ, đây là anh, là anh, là anh rể, ko phải chị tui, nha nha nha!

12 Likes

Chết mất! Trên pic mình ko phím hàng đâu. Anh và chị cho công khai trên pic, mọi người tự chịu trách nhiệm. Còn riêng ai chị ib đều có lý do em nhé!

26 Likes

:bowing_woman:

7 Likes

Tam sàn đỏ lòm c ơi, em vừa cướp dc ít pvd

7 Likes

C ko phải môi dưới :))

8 Likes

vâng ah, e cam ơn chị ah

6 Likes

chúc anh Rồng, chị Thảo và ace ngày mới an lành, giao dịch hiệu quả. em thay cái ảnh avarta mong tím lịm :slight_smile:

8 Likes

kì này quạt lông ăn đủ. Nga cấm xuất gỗ roài.

11 Likes

Sáng tui bảo đi cướp hàng của bạn thân mừ

13 Likes

Thế mà em ko đoán ra :heart_eyes:

7 Likes

Con này tím sớm thật chị ạ, ATO là thấy có biến r, hàng của a @Vu_hung, lâu lắm k thấy a ghé thăm nhà chị ạ.

8 Likes