Tam độc!

Thí ví dụ phát hiện nhà xưởng thanh lý thì 1 đội quân đồng nát đến thu gom. Còn 1 nhà bán vài cuộn dây đồng thì 2 bà đến thôi mà còn lườm nhau, cãi nhau chí chết hả chị.

9 Likes

ko viết dc.

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Gì thế?

3 Likes

Ui xời ơi.

3 Likes

Mới 1/30 Ts mà khi say chị đã không kìm được mình, thì không biết khi full sẽ như nào :rofl:

6 Likes

Tiếp theo, về EU, nó cũng tương tự, nó đi từ lợi ích, đương nhiên phải có lợi ích, có sự hỗ trợ - liên kết, thì nó mới tổ hợp lại thành một khối.
Về đối nội, mang bản chất là tương hỗ gắn kết, nhiều quốc gia trở thành một. Chung: Kinh tế, chính trị, tiền tệ, cả con người (Schengen, e có thể cầm visa Schengen để lội hết châu Âu)…
Nhưng 1 quốc gia nhiều thành phần đã khó trị, khó thống nhất, thì 1 khối nhiều quốc gia liệu có đúng thật là hoàn toàn kết nối đến đặc ruột, chung chí hướng chung hành động… tất cả ko? Khi cái lý do chắc chắn là lợi ích? Câu trả lời là ko rồi.

Lịch sử phát triển bao năm cũng chứng minh cho điều đó. Gần nhất Anh cũng rời EU, rồi thì Pháp có rời tiếp sau ko? Đồng tiền chung châu Âu cũng chưa bao giờ đc ủng hộ hoàn toàn, dân thì ghét, các nước thì cân nhắc, Đức ca đi ca lại bài bỏ Euro…

Đối ngoại, thằng lớn được tạo bởi nhiều thằng khác liên kết nhau, luôn luôn là thằng khiến kẻ khác dè chừng.

Trong ngoài như thế, đoàn kết thế lào được. Bên ngoài thế thui.

12 Likes

1/30 tài sản chắc ko nhiều . Cũng ko nên đổ cho say để nói thật lòng. Mình đã nhắc các bạn rất nhiều ĐỪNG TIN BỐ CON THẰNG NÀO CẢ. Kiểu còm của bạn sẽ làm những người tốt có ý giúp đỡ người khác nhụt chí. HST QC ít nhiều ai cũng bị dính: bán chui, thiên nga đen hầu như mọi người ko kịp trở tay. Bạn nói ko trách ai cả nhưng càng đọc càng thấy ko như lời bạn nói. Kiểu này thì mai mình sẽ nói anh R ko cho pic mã nữa. Thân ai người đó lo đi. GL!

26 Likes

Chuẩn ko cần chỉnh, hàng đồng nát nhà mình, nghe thế là hiểu trọn vấn đề. Nhưng nếu có thằng giang hồ ghé đến, lập tức 2 bà đồng nát ôm lấy nhau mà cùng chống nạnh, chửi chết cụ giang hồ.

11 Likes

E bắt đầu bị ấy rồi đấy. Thiền đi, bỏ qua đi.

7 Likes

Em ạ anh. Em bị gì ạ? Ngộ chữ ah?

(Ngộ chữ 40 năm, chưa bao giờ bớt)

8 Likes

Đúng ạ, nhưng vì lý do văn minh nghề nghiệp mình bỏ bớt phần sau đi chị. :rofl: mới cả giang hồ nó cũng biết tính đồng nát mình. Thi thoảng nó trêu tí cho đỡ buồn ý mà.

8 Likes

Vâng cảm ơn c giải thích sâu sắc , bên trên e cũng bảo là khối Eu k hề đoàn kết , giờ U là 1 miếng bánh , đàn sói có lợi ích thì cùng ăn , hết lợi ích thì lộ bản chất thôi

8 Likes

bỏ bắt đầu chỗ dấu phẩy cuối, trở đi em nhỉ.

8 Likes

Ơ ơ ơ … ngất. Mất hình tượng dồiiiiii :crazy_face:

7 Likes

Dạ chị!!! Em nể chị nói" không nên tin 1 ai" em nói nốt câu này em xin tầu “ngầm thui”!!!

5 Likes

Nghỉ đi, còn lại để Pi lo.

8 Likes

Có bánh cùng ăn, có giặc đến thì như 2 bà đồng nát ấy! Ví dụ ở trên =))) của hàng đồng nát nhà chị.

10 Likes

E nghĩ , đã đến lúc Pic mình về với việc đơn giản nhất , trau dồi kiến thức và ngừng cho mã c ạ.

13 Likes

Tìm cách ngủ sớm chút đi.

6 Likes