TCH X2 không cần cắt lỗ

Cố gắng đợi về giá 15 với 10 r vào

Liệu CRV niêm yết thì TCH chưa hiểu lý do gì mà các bác nói là TCH sẽ tăng giá. Hiện TCH năm 2024 mà có giá 2x đã là thành công.

Hình như chiều hàng 33tr về TK. Đủ lượng hàng cấp cho các NĐT mua. Liệu tránh được phiên nằm sàn?

Thế là sàn. Không chịu đc lực xả khủng khiếp 33tr. Không biết mai có cầm máu ko

Lại quay lại mốc đen 20. Cố gắng mãi mới vượt được thế là chỉ cần 1 phiên lại cho về <20. Phiên quá hay cho các ae đu theo phiên bùng nổ. Mai cho phiên sàn nữa lại vui thêm. Đánh hàng nhà bác Hạ

Các ae đi họp có thông tin gì mới ko?

Hôm nay bán gần hết do tình hình TTCK chung ko tốt và TCH thủng đáy tuần. Hôm nay họp xong mà bị đạp mạnh thủng cả 19 thì có gì đó ko ổn. Ko biết bán hết lúc này đúng hay sai. Nhưng chắc đúng là đến lucd này vẫn có lãi. Còn để ko biết ntn. Hi vongn sang tháng mới sẽ làm vòng mới.

@dbqp chim ác mà cuối cùng trong bụng cũng đầy TCH à? :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

Đang căng hết cả bụng. Full cả MG. Tình hình này xuống nữa là cháy TK. Hi vọng ko thủng 19. Hu hu

tình hình TCH thế nào bác, bác có tính cắt không. Em cầm giá 20.5 đang cóng quá

Kệ thôi. Lên thì phải chỉnh. Đặc biệt cp luôn bị coi là lead của dòng BĐS thì còn phải chỉnh sâu hơn. Xác định về 15.x cho nhẹ đầu :slight_smile:

Hôm nay lại phiên rung tiếp. Sau mốc 19 bị thủng thì liệu tiếp tục sẽ 18. Cú bung 33tr mà không tăng mạnh thì xác định sẽ chỉnh sâu.

Hôm nay cố gắng chống chọi để ko thủng 19. CP tăng lên 1 giá thì cố gắng cả tháng nhưng xuống giá thì chỉ 1 phiên. Đặc biệt mốc 20 cứ đến sát lại bị đập cho quay về 18.x

Bị đánh hội đồng. Tây ta và các tay to đánh cho cp nhà bác Ha không góc lên đc. Có thể tay to đang chốt dần lãi để chuyển cp khác vì kỳ vọng giá tăng thêm cũng ko còn nhiều.

Thấy mấy anh báo phiên bùng nổ 33tr sau đó tèo và cp cắm đầu đi xuống nhưng khối lượng giảm dần. Các anh nói KL đang cạn lắm rồi mỗi phiên <5tr. Các anh bảo chú ý dễ bùng nổ đấy. Không tin lắm vì chưa có thông tin hỗ trợ và bác Ha ko muốn lên thì mấy PTKT và cơ bản chỉ là để nhìn. Qua bao nhiêu năm các tay to vào chơi cp bhaf bác Ha đều lần lượt rũ áo ra đi. Năm.nay vẫn vậy, ko dễ chơi với cp nhà bác Hạ

Tiền trong các cp BĐS chắc chắn sẽ ko rút ra khỏi TTCK mà nó sẽ chuyển từ cp này sang cp khác. Hiện lượng tiền sẽ đổ mạnh vào các cp có KQKD Q2 có lãi. Khi mà CĐT mà rơi vào trường hợp nợ xấu thì việc tài trợ vốn cho các NDT mua sp có bị ảnh hưởng, liệu việc vay tiếp để triển khai DA có thuận lợi. Một cái vòng luẩn quẩn. Khi các DA ko triển khai đc sẽ phải bán rẻ cho các CĐT có tiềm lực tài chính tốt (nhìn thấy làm là có lãi mà đành phải bán)

Ngày càng hiện rõ CĐT mạnh. Bây h CĐT manhn ko phải là CDT có nhiều DA trên giấy mà CĐT có DA có sp bán và đang triển khai

Đến cản 20.4 lại chỉnh. Vẫn vậy thôi

Khi nào BĐS chạy? Khi mà ổn định về LSNH (hiện LSNH thấp là đk cần). Khi FED hạ LS thì tỷ giá hạ nhiệt và LSNH sẽ ổn định. Hiện VN có 6 tháng đầu năm tăng trưởng rất ấn tượng và cả năm dự >7%. Khi DXY hạ nhiệt thì NN sẽ quay lại mua ròng kích thích dòng tiền của khối nội đua theo. Hiện FED đang nóng ruột muốn giảm LS rồi (dự sẽ giảm 8 lần). Cơn sóng thần BĐS đang gần lắm rồi. Tiền từ vàng, từ gửi NH sẽ là xúc tác rất mạnh cho con sóng thần