TCM em đang nằm dưới gầm giường> Bế em lên giường nào <>múc TCM vùng 66-69

Bán ttf 23.9. đau thật

Làm j có giá này

1 Likes

13.9

Bác chủ pic cho hỏi TCM vs kế hoạch kinh doanh 2022 như vậy thì p/e vẫn k ăn thua và thua mấy con dệt may khác nhỉ? p/e như vậy không bằng gửi tiết kiệm bank

1 Likes

mình ko để Pe lắm, hiện tại nó đang dc định giá 70 vì đang bị áp lực chi phí tăng nên lợi nhuận giảm dù doanh thu vẫn tăng. cái này TCM sẽ sớm khắc phục…và sắp hợt động thêm 1 nhà máy nữa… năm nay 80-100-120 ko khó đâu

1 Likes
1 Likes

lên được giá đó thì là do đầu cơ chứ không còn đúng giá trị rồi, trừ khi dự phóng p/e về thấp được trong thời gian tới

1 Likes

cứ chờ xem

1 Likes

Em nhận định thế này: Giá tăng là dựa vào kỳ vọng tương lai của nhà đầu tư. TCM có nhà máy sắp hoạt động sẽ tăng doanh thu, tăng biên lợi nhuận, do đó giá kỳ vọng sẽ tăng. Ngoài ra TCM còn có các dự án bđs hay kế hoạch tiếp tục mở rộng nhà máy. Ngoài ra, mẫu hình giảm giá và điều chỉnh của TCM đã hoàn thành, đó cũng là yếu tố tâm lý hỗ trợ mạnh cho nhà đầu tư. Em mua giá 67, cut loss 65 thì em ngâm 1 năm cũng được.

3 Likes

chuẩn đấy…nếu 3 dự án nhà chung cư của TCM mà triển khai thì giá TCM phải lên 200k sau chia tách

1 Likes

thì nếu đầu cơ mạnh lái kéo thì vẫn lên, nhưng nếu thế qua mấy em như TNG VGT còn ngon hơn

đây là đòn bẩy doanh thu lợi nhuận trong tương lai

2 Likes

Con nào cũng được, con nào bác hiểu càng rõ thì càng nên đầu tư, mua được giá càng rẻ, rùi ro càng thấp thì vào tiền càng TO.

1 Likes

PVI tích luỹ lâu thật, đàu tháng 2 đến nay

Tích lũy từ tháng 10/2021 bác nhé. Tích càng lâu, bật càng mạnh

2 Likes

Em có nhận định gì về con NVL và IDC ko em

1 Likes

2 con này còn dư địa tăng nữa

1 Likes

TCM dễ ce nhỉ, ai giữ đến giờ cũng lãi 15%< rồi, tính cả magin là 30%

Cùng với TTF, TCM là nơi gủi tiền tốt nhâts khi thị trường sập

1 Likes

TCM hnay có vẻ đã có tín hiệu múc được :))

1 Likes