TDC (Becamex): Siêu cổ phiếu khi có dòng tiền lớn thúc đẩy tăng trưởng

Căn cơ nằm ở việc TDC và IJC là những DN nắm giữ nhiều đất (địa lợi). Nay có thiên thời (thị trường BĐS phục hồi rất nhanh, đặc biệt ở Bình Dương), và nhân hòa (Nhóm cổ đông lớn thâu tóm bơm vốn làm dự án). Rất đáng có kỳ vọng lớn vào bước tăng trưởng nhảy vọt. Mua được giá càng thấp càng tốt.

2 Likes

Ok bác

Thoải mái mốc này. Target hơn vậy cho Khúc 1.

1 Likes

Ok bác .tks bác

Mình có estimate timeline bên trên đó.

1 Likes

Có thể là ijc thứ 2 ko các bác?

Cho e hỏi TDC bác định giá bao nhiêu ạ?

Mình đầu tư cả 2, nhưng TDC mạnh hơn IJC vòng này. Giá TDC vẫn quá thấp, đang khúc 1 thôi. Ra tin là vài cây CE tiết cung.

1 Likes

Rất mong thứ 2 có giá đỏ cho AE lên tàu.

Thứ 2 điều chỉnh về 19.x thì em lên tàu với bác.

Rất đúng và rất trúng với TDC

TDC chuyên về BĐS trong khi IJC chuyên về XD hạ tầng thu phí nhưng do thấy BĐS ngon ăn nên IJC nhẩy qua BĐS luôn. Do TDC đi trước và chuyên về BĐS nên quỹ đất lớn hơn, KD chuyên nghiệp hơn. Câu chuyện đang hướng tới là thoái vốn nhà nước để DN chủ động trong KD và phât huy hết tiềm náng của quỹ đất hiện có.

1 Likes

Hiện nay Bình Dương đang nóng nhé. Những thằng như Becamex IDC - IDJ… đều ít nhiều có những vấn đề hậu trường. Không phải nó ko ngon nhưng hiện tại hơi sớm để vào nhé

1 Likes

Đợi rõ như ban ngày rồi thì giá này đâu còn. BĐS phải luôn đi trước. Tin ra và xong xuôi thì cả TT đều thấy nó rồi.

2 Likes

TDC là DN có yếu tố cơ bản tốt thể hiện qua việc trả cổ tức đều đặn hàng năm khoảng 10%. Key hiện tại là: Chuẩn bị Tăng vốn-giảm tỷ lệ sở hữu NN-cởi trói DN; Quỹ đất nhiều; các dự án BDS khu BD nói riêng sẽ được đẩy mạnh cùng sự hồi phục nền KT… Tuy nhiên e lục BCTC và các thông tin thì chưa tìm thấy kỳ vọng, dự phóng về DT và LN ntn cho năm 2021 như IJC để có cái định giá sơ bộ. Mong bác @cophieu88 và các bác chỉ giúp!

Nhiều thứ chưa thể lộ ngay trên BCTC đâu bác. Lộ lên rồi thì ai cũng biết. Riêng tồn kho BĐS trên BCTC khoảng 5 nghìn tỷ, món này giờ cũng tầm 10K tỷ rồi. Nhưng bạn nói không sai ở điểm IJC to hơn TDC, nên giá của IJC cao hơn TDC. TDC ĂN NÓNG Khúc 1 cũng đã ngon.

1 Likes

Vâng! Cảm ơn bác! TDC đã break vượt đỉnh, dòng tiền mạnh. Nếu T2 đầu giờ mà có giá đỏ nhúng xuống thì có thể lên tàu, rất đẹp về mặt kỹ thuật bác nhỉ?

Mình thích nó nhún xuống 19.x buổi sáng cho AE trên F247 kịp lên tàu.

4 Likes

Đang nhún xuống đẹp để đón AE đó nhé. Chú ý.

2 Likes

Tàu chạy nhé ACE.