TDC (Becamex): Siêu cổ phiếu khi có dòng tiền lớn thúc đẩy tăng trưởng

Đã lên tàu 19.9 theo bác @cophieu88

Có khi nào giá thấp nhất phiên?

Em chưa kịp vào :’(

Lên tàu 19.9 cùng bác chủ

19.x ACE mua tet ga nhe.

May quá, sáng vợt đc ít giá 19.8, lên kịp tàu cùng ae

Cứ nhìn IJC đang đánh Khúc 2, để thấy Khúc 1 của TDC hiện nay nó ngon thế nào. Nhà Becamex thiếu gì tiền làm game.

Tiền không yếu hơn đâu. IJC lên cao bị chốt, sẽ tìm đến TDC đó.

rồi xem, TDC không được hậu thuẫn từ Becamex như IJC, nhìn EPS năm 2021 sẽ rõ giữa 2 cp là biết đẳng cấp.
năm nay EPS của IJC phải gấp 5 lần TDC. Cho nên IJC giá cao tôi vẫn mua .

chứ tôi không nói TDC yếu, nó là hàng FA., ăn ké theo IJC thì được …

Becamex làm game thoái vốn ở TDC không khác IJC đâu bác. Dòng tiền lớn đang vào cả 2 mã này. Tùy khẩu vị mỗi bác. Mình hold IJC và đang ăn Khúc 2. TDC đang Khúc 1 nên an toàn và cửa ăn cao và ăn lớn luôn khi công bố ngày đấu giá, nên giới thiệu thêm AE. Tùy chọn.

tùy bác thôi, Mình chỉ tập trung hàng chiến lược và dòng tiền khỏe, bác cứ nhìn cầu 2 cp là biết dòng tiền lớn đang vào đâu và phải có lý do của nó dòng tiền tổ chức mới vào lớn như vậy
Riêng mình nghĩ TDC chỉ chạy ké theo. Chúc bác thành công .

2 Likes

Hôm nay hàng T3 về TK, nên mình thực tâm muốn nó nhúng 19.x để AE lên, như chia sẻ cuối tuần. Và nhịp bật lên sau khi nhúng 19.X sẽ rất mạnh. Tiền vào nhiều quá, nên chỉ nhúng tới 19.8, cũng là cực kỳ khả quan. Nếu vậy thì có thể hy vọng chiều nay bật mạnh.

1 Likes

TDC giá trị quỹ đất của nó được đánh giá là khoảng 10k tỷ hiện tại và sẽ tiếp tục lớn hơn nữa do dư địa tăng giá đất còn rất lớn. Trong khi vốn hóa hiện tại chỉ khoảng 2k tỷ.

Nay 4.2 triệu cổ về TK mà ko giảm. Tự doanh gom hết TDC cho game M&A tháng 3. Anh em giữ thật chặt.

1 Likes

Vẫn đang đứng tại chỗ, hy vọng sẽ bay nhanh

hihi, tại cứ ngồi đọc cái topic này cả tuần, trông ngóng quá ấy mà

Nay TDC nghỉ 1 phiên để AE lên tàu rồi phi tiếp. Quá đẹp.

1 Likes

BĐS Bình Dương giờ vượt cả Sài Gòn. Năm nay lợi nhuận khủng, doanh thu khủng. AE Hold chặt đoạn này, ăn nóng khúc 1 cũng ngon (sắp tới ngày đấu giá lắm rồi), ăn khúc 2 sau đó càng thì cũng ngon (nhìn IJC hiện tại thì thấy). Nhà Becamex và Nhóm cổ đông chiến lược thâu tóm sẽ biến TDC hóa rồng trong năm nay.

2 Likes

Giao dịch TDC khá buồn tẻ, phải nén sâu một chút thì bật lên mới đẹp và bền :grinning: