[THẢO LUẬN] Vậy là uptrend chưa?

, , , , , ,

wow

4 Likes

mình đang có hsg, giờ gia tăng tỉ trọng được ko

3 Likes

Hi, thông tin chia sẻ cho mọi người biết thôi, để biết mình là ai, làm việc ở đâu và có trình độ như thế nào. Trên đây chỉ biết nhau qua cái tên và cái avatar, mình nghĩ nếu ít chia sẻ quá thì khó để gây dựng lòng tin. Nên là những thông tin cơ bản mình đều công khai, tỏ ra bí ẩn để làm gì :smiley:

4 Likes

Mình nghĩ là không nên gia tăng tỷ trọng vì thời điểm này gia tăng tỷ trọng = gia tăng rủi ro, đẩy mình vào thế không chủ động được lượng hàng bán trong khi upside của cổ phiếu không còn nhiều nữa. HSG đã tiến gần cản trên của biên độ sideway theo tính toán của mình, bạn gia nhập nhóm để có thêm chi tiết nhé!

4 Likes

CTS hôm hay khoẻ quá nhỉ

4 Likes

Lúc mạnh lên em cơ hội vàng đấy tầm này không mua còn chờ đến bao giờ

5 Likes

hơi sợ nên múc yếu thoi chứ hong dám muc mạnh hihi

4 Likes
4 Likes

Khảo sát một chút nè

4 Likes

Tất cả những gì cần biết về kinh tế vĩ mô - thị trường chứng khoán

Chưa thấy uptrend nào. Chưa có và nếu không có uptrend luôn? Thì chúng ta phải làm sao?

Thực ra để có thể trade và kiếm được 1 chút trên thị trường chứng khoán Việt Nam, chúng ta chỉ cần thị trường dừng giảm chứ không cần tới mực như 2020 - 2021 mới có thể sống được.

Câu hỏi đặt ra đã nửa năm mà câu trả lời vẫn còn bỏ ngỏ

có quen quen không

1 Likes

Lặp lại nội dung này lần nữa, mong nhà đầu tư vững tin và sáng suốt trên con đường đầu tư rất gian nan.
Quản trị rủi ro, dũng cảm cắt lỗ và bình tĩnh đánh giá lại thị trường, sẵn sàng mua mới khi thời cơ chín muồi

Em đã không trở lại pic này trong suốt giai đoạn tăng mạnh từ tháng 5 đến tháng 8. Nay sau tháng 9 ảm đảm, thị trường đầy rẫy hoang mang. Mở diễn đàn ra với một tâm trạng khá buồn vì có nhiều nhà đầu tư không giữ được lợi nhuận kiếm được mấy tháng qua, mong rằng có thể chia sẻ được chút ít nỗi buồn với cả nhà

Giai đoạn này trader nên làm gì:
VNIndex: chưa xác nhận đáy → thị trường chung vẫn sẽ tiếp tục giảm
Nhóm ngành, Cổ phiếu: một số nhóm ngành, cổ phiếu diễn biến giống VNindex, nhưng một số khác đã tạo đáy xong và đang trên đà hồi phục.
→ Giữ lại những cổ phiếu mạnh
→ Bán những cổ phiếu yếu, vi phạm cắt lỗ
→ Tăng tỉ trọng cổ phiếu mạnh

ví dụ vvề cổ phiếu mạnh

Không còn áp lực bán rồi, cầm máu và mai chiến tiếp thôi

Lặp lại kịch bản này cho 3 tháng cuối năm, 1 tháng trước tết. Rất giống