Thập kỉ siêu nợ xấu. Ngân hàng đầu tiên báo lỗ...phát súng báo hiệu tiền chạy văng guốc dép khỏi bank để múc đất

dốt, đầu cơ chống tiền mất giá là nhu cầu lớn và quan trọng nhất bây giờ của nhà giàu, ko cần đến cầu ở thực

Sao nhiều bác có vài chục tỷ cũng tham gia F247 này nhỉ. Hay chỉ là tiền mồm.

1 Likes

Khôn muốn đặt cọc ít; định bán nhanh mua nhanh làm 10%, bắt kí quĩ 12 tỷ sợ sun vòi

Thầy ơi, cho con hỏi DXg quỹ đất 3000 Ha thì nên mua ko thầy?
Với lại con đang nắm giữ DIG, cuối năm 2022 là x5 tài khoản thì con mừng lắm ạ? Ít nhất cuối năm nay x mấy lần tài sản vậy thầy?

Thầy cho con hỏi CII có tăng dc k ạ, thấy sàn hoài. Rất biết ơn thầy

Với lại con đang nắm giữ DIG, cuối năm 2022 là x5 tài khoản thì con mừng lắm ạ? Ít nhất cuối năm nay x mấy lần tài sản vậy thầy? Giúp con ạ

Với lại con đang nắm giữ DIG, cuối năm 2022 là x5 tài khoản thì con mừng lắm ạ? Ít nhất cuối năm nay x mấy lần tài sản vậy thầy?
Con cảm ơn

cụ ơi hoàn nhập trích dự phòng thì nó cũng vẫn là lỗ so với khoản cho vay và kỳ vong thu về ban đầu rồi. Còn thưởng tết NH cao cái xử lý nợ xấu chả liên quan đến cái đấy đâu ông tướng ạ.
Xử lý nợ xấu đã phải mất thêm chi phí bán, chờ bán, thu hồi,… có phải cái nào cũng là bđs cho ông mà đòi thu hồi đâu. hết nhà máy rồi ô tô, hàng tồn kho…
mà nói rồi đấy, ông húp hết BID đi, ăn quả ngọt đi. mn ủng hộ mà

2 Likes

Tao đéo có tiền mà mua l14 đây thằng đầu đất ah

Có một số ông cứ tưởng mình thông minh, tỏ vẻ nguy hiểm…
Ghế ít đít nhiều, tặng cho câu đấy mà ngẫm nhé

1 Likes

trả lời câu đã thấy thể hiện kiến thức đến đâu r =)) ông hiểu tiền dùng để trích lập dự phòng là nó từ đâu trích sang ko =))

1 Likes

Tao mua banks từ tháng 6, mua 3 con lỗ mẹ cả 3. May ôm ít cổ đất có chút cháo mà húp.

Bạn đang lo cho chúng tôi. Hay bạn có mục đích gì, tiền của ae tôi, ko cần đến bạn phải lo giúp… bạn hay lo cho gd bố mẹ bạn trước đi.
Còn nếu bạn có mục đích nào khác, thì hãy tự lo cho mh ổn đi. Xuất ngày nói nhăng ba linh tinh… ko chán ah

1 Likes

vào hốt giùm với bác huhu

Ngu, cái quan trọng là đất đang tăng và có thể tăng nữa hay ko?? Nếu đất đạt đỉnh thì mới rút như thép… Còn CP Đất còn chưa về được giá trị thực của quỹ đất chứ đừng nói khi đất tăng giá, nên nhớ Chứng khoán là kỳ vọng, PE mấy con kia của 16-20 thì cứ cho giá đất ảo x10 thôi m cũng đủ giàu

Éo sợ đâu nó có thiên thời chống lưng rồi sẽ tăng vượt thôi. Ví dụ: Dig mua 36 về 29; mua 75 về 61. Mà giờ giá nó x2 x3 so với giá mua rồi. Yên tâm nhé

CII có ổn ko A7

Nó x5 x10 thì sàn 1,2 phiên chứ làm éo gì. Bank ngóc dc đéo đâu nó cắt tiết từ từ mới cay

Cả thị trường chứng khoán thầy chỉ lựa được L14. DIG, CEO thôi ngon nhất sàn CK nên đừng hỏi mã khác làm gì. Cứ 3 mã này mà xúc cầm hết chu kỳ là giàu

Bank - hết kì vọng (do dịch và nợ xấu), thép - hết kì vọng ( quy3 vừa rồi đỉnh lợi nhuận, đỉnh điểm giá cp), chứng - hết kì vọng (vol to nhất đã xảy ra - giá cũng đang rất cao rồi), cảng biển - hết kì vọng, hóa chất - hết kì vọng, đạm - hết kì vọng, bán lẻ, xăng dầu kì vọng ko cao…vậy năm 2022 bơm tiền họ kì vọng cao nhất vào đtc và bđs…chỉ tư duy đơn giản như vậy thôi là hiểu. Cty ck kẹt bank thép hàng tỉ tỉ cp, nên đầu năm 2022 họ tìm mọi cách để gỡ bớt vốn ra khỏi bank c thép để mua đtc và bđs, đón đầu siêu chu kì bơm tiền. Họ còn chửi L14, DIG, CEO, chứng tỏ mấy cổ này còn tăng nhiều, đến khi nào ai cũng khen ngon thì lúc đó nên cản thận.

1 Likes