Thầy Tuấn A7 sẽ ra sao nếu L14 (Licogi14) dò tìm đáy thủng 200k? Cùng xem phân tích kỹ thuật!

, ,

Thực chất là chia tách pha loãng chứ cổ mí chả tức

nói giống chú đéo ai múc cổ lão búc phét?hết.kkk. :laughing:

1 Likes

kiếm DN Chia cổ tức bằng tiền mặt bác ơi

1 Likes

Cổ tức bằng cổ phiểu chả để làm đếu gì :)) chủ yếu cho giá cp nhỏ hơn dễ lùa hơn

1 Likes

Tiêu cực vậy b ơi hehe

GEX 2X rồi. Hôm trước bác nào chửi em điên bảo GEX k có giá 2x nhỉ?

1 Likes

Với các mã BĐS lúc này thì tăng giảm vài phiên , thậm chí cả chục phiên cũng ko còn quan trọng nữa. Ảnh hưởng nhất là liệu nó có nằm tromng bảng phong thần để ngồi chung mâm với Quýt đại hiệp hay Tân Hoàng Minh trong tương lai hay ko. Và em soi đỏ mắt cũng chả thấy mấy mã bác đề cập lọt vô Phong Thần Bảng đó.

Túm váy lại: mua, bán hay giữ là tuỳ cảm nhận của mỗi người. Là Nguy hay là Cơ thì em để các bác tự nhận định

1 Likes

Sản phẩm trí tuệ mà nó đem mấy cái kẻ vẽ ra để đánh giá thì t cũng chịu! Vài đường kẻ mà bạn có ăn ở thị trg này thì làm gì có thằng nào lỗ.

cứ mấy em penny mà múc…ko ai nhòm ngó…thị trường đã cảm nhận điều đó rồi tuần trước trần hết lượt …càng nhìu tài sản càng ngon càng…

đội này sau vài năm là chết hết thôi thầy ạ

Bạn mới đầu tư ah. Cổ tức bằng cổ phiếu thì tiền sẽ đc giữ lại ở cty, cty có thêm vốn làm ăn phát triển mở rộng thêm. Còn cổ tức chia bằng tiền thì dòng tiền bị rút ra khỏi doanh nghiệp. Chia cổ tức bằng tiền thì nó chỉ phán ánh rằng cty phát triển hết mức rồi, chỉ đến thế thôi nên giá cổ phiếu khó tăng đc. Đầu tư mà nhìn ngắn có 1 mẩu.

1 Likes

công nhận lúc này là thị trường ngách, những mã ko ai nhòm ngó có cơ hội cao hơn rất nhiều. Cứ thấy lá cải cafef PR cho mã nào thì tránh xa cái bẫy chuột ấy ra

1 Likes

Bác này nói có lý . Like bác

L14 vừa phải tiếp oxi rồi, vốn hóa có tý tẹo ko để sx kinh doanh lại bơm để đầu tư ck, rất có thể đang bị Call margin, kế hoạch kinh doanh lại giảm lợi nhuận so với 2021 chứng tỏ tiềm năng giảm, đại hội cổ đông nhìn như cái nhà trọ ấy, thế các ae đu trên 200k/cp cũng lạ…KIÊN TRÌ GIÁ BỘ 3 CEO, DIG, L14 còn xuống nhiều nữa…giá còn giảm những em này…dòng tiền vào rất ít có phiên dưới 15k tỷ quay về penny …ít bơm thổi, ko phát hành trái phiếu, bị giám sát mọi lúc mọi nơi nên cũng chẳng có tin gì xấu hơn đk nữa

1 Likes

nói thế thôi, chứ chia cp thì giá giảm, phát hành nhiều quá khi tăng phải rất nhiều nguồn tiền mới đánh lên được…bánh vẽ hết

1 Likes

Thế vậy phải chia tiền? Không đc chia cổ tức bằng cphieu, không đc pht? Thế công ty càng ngày càng rỗng ruột và nhỏ đi à? Đầu tư vào cty ngày càng không phát triển đc, quy mô nhỏ đi thì m giàu hay nghèo? Đầu tư cứ nhìn vào thị giá vs lái lủng nó hỏng cái tư duy đi.

1 Likes

Đúng đấy…đặc biệt những cty ESOP thì cổ đông ko được lợi lộc gì từ việc phát hành ấy như DIG chuẩn bị làm đấy, nếu ko hạn chế chuyển nhượng thì càng thiệt…cty nào cũng quy mô nhỏ nhưng vốn thì làm gì? như L14 vốn đi đánh ck chứ có đầu tư vào lĩnh vực chính đâu? đánh ck thì đưa lại cho cổ đông tự mình múc còn tin tưởng hơn…đằng này mua 200k /cp đưa cho người ta múc lại lấy 15% cổ tức (nhớ 15% cổ tức của 10k chứ ko phải 200k tức chỉ có 1500đ và nếu chia cho 200k thì nó rất nhỏ, còn ai mua 470k thì thôi khỏi bàn nhé

1 Likes

B biết 1 mà ngỡ m biết 10.

nghe chim lợn nói hài hước quá. l14 dig ceo về penny. đúng là đầu óc uyên bác, bộ não kiệt tác của vũ trụ. kkkkk

Chăm chỉ đọc sách thì sẽ thấy chứ không giám nghĩ đến hai chữ thiên tài

1 Likes