[THE 2ND CHECKPOINT] The Race with WINTERBEAR

It’s okay, Martin. Feel free to chat.

140 Likes

Vâng ạ, em có một câu hỏi nhỏ xíu muốn hỏi ý cô ạ.

Em được nghe là không nên đặt lệnh với khối lượng quá lớn (ít nhất là với cá nhân ở VN), mà nên chia nhỏ khối lượng ra và mua bán dần. Em có suy nghĩ riêng nhưng không chắc chắn. Cô có thể cho em gợi ý về điều này không ạ? Trong bộ nguyên tắc cơ bản trước đây cũng đã đề cập.

127 Likes

Hmm, @honghanh_vvn nghe bạn nào nói vậy? :sweat_smile:

128 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

124 Likes

Rồi cái này em biết. Là ông nội @Naruto bày ra nè :rofl: vào đây mà giải quyết.

126 Likes

Vừa check-in xong ạ. Nhờ cô Karol kiểm tra tin nhắn dùm con nha :smiling_face_with_three_hearts:

126 Likes

Karol nhận được rồi nhé @Vo_HaThanh

139 Likes

Ấy ấy ông bạn :))))) tôi cũng có suy nghĩ như vậy chứ k có khẳng định đúng sai gì cả nhé! Để Lady Bear trả lời cho bạn ý sẽ ổn hơn. Đừng nên nhiệt tình quá :)))))

126 Likes

Hai đứa không cà khịa nhau nữa nhé. Hoặc là tách nhóm hoặc là chung sống hoà bình.

:slightly_smiling_face:

141 Likes

Haha trời đất ưi! :joy: :joy:

129 Likes

:flushed: :flushed: :flushed:

Dạ vâng ạ.

125 Likes

Câu hỏi thú vị nha @honghanh_vvn :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover: Nhưng ở VN trễ rồi, em nên đi nghỉ đi nha. Sau khi The Race kết thúc thì Bear sẽ tạo một chủ đề cho các bạn cùng thảo luận. Vì sao vậy? Vì không có câu trả lời chính xác hoàn toàn trong tất cả mọi chuyện. Việc em cảm thấy không chắc chắn về những kinh nghiệm của bản thân là bình thường, và không ai có thể đảm bảo 100% về điều mình muốn cả. Thay vào đó, có hai việc Bear muốn em thực hiện. Sau đó sẽ cùng trao đổi trong buổi trò chuyện tới giữa các nhóm vào tuần sau.

1. Tìm cách để xem được mục Lịch sử Khớp lệnh theo Mua và Bán. Tùy theo các nền tảng khác nhau ở các công ty chứng khoán mà mục này sẽ được hiển thị. Ví dụ như ở app VNDirect và VCSC bên dưới:

Bên VCSC có hiện thị màu sắc của lệnh Mua (màu xanh) và lệnh Bán (màu đỏ) rõ ràng hơn so với một màu như bên VNDirect. Ở đây không so sánh giữa các app mà là ví dụ để tìm cách xem được rõ ràng giá khớp mua và bán như hình ở VCSC.

2. Khi xem được như vậy rồi thì hãy dành thời gian quan sát và suy ngẫm. Tình trạng một lệnh mua hoặc bán với khối lượng cực lớn vẫn thường xuyên diễn ra ở các mã có thanh khoản cao. Đó là bình thường. Bên dưới là một ví dụ:

Tuy nhiên, sẽ là một vấn đề đáng chú ý hơn với những mã có thanh khoản trung bình và thấp. Điều này trước đây đã có nói rồi, trong bài :four_leaf_clover: Khái niệm Giá Chặn (Bài số 1021), chỉ khác đây là giá khớp lệnh (sự kiện đã xảy ra) thay vì đang chờ thỏa mãn điều kiện.

Đến đây thôi. @honghanh_vvn thực hiện hai điều này rồi sau khi Bear mở chủ đề sẽ thảo luận sâu hơn nha. Gợi ý vậy nha. Hãy quay về với cuộc thi và hoàn thành nó trước đã.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

+++ Bạn nào lần đầu biết đến Bear thì hãy truy cập vào Trang cá nhân để xem lại danh sách các bài viết trước đây nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

160 Likes

Dạ vâng ạ. Em đi nghỉ ngay và luôn đây ạ. Em sẽ thực hiện ngay ngày mai. Em cảm ơn cô ạ! :smiling_face: :smiling_face:

92 Likes

@Rhiana da chuan bi xong chua? 24 gio troi qua nhanh.

88 Likes

Rhia về DownTown rồi cô Monique ạ.

87 Likes

Ok cam on em.

85 Likes

Nhà Aloner đã đến rồi nhé Karol. @Trevor_us đã gửi tin nhắn.

85 Likes

Okay Jessy :ok_hand:

85 Likes

Thank you for your time. A guide has been sent to you by @Rhiana with the next destination. You may stay here if you like.

The topic will be closed in a few minutes.

Sincerely,

Karol.

96 Likes

:+1: :star:

86 Likes