Theo dấu chân Cá Mập

Như GEX lên 21 có biến ko chốt để làm giề? Tụt mịa 2 giá rồi

uhm e cũng chết vì hold to die đấy, nên giờ trong đầu cứ lên manh thì nằm im. khó khăn yếu yếu thì xuống ko tội gì, biết nói vậy nhiều người ôm dài ghét lắm, nhưng đầu tu rồi ai cũng phải xuống tàu chốt lãi mà thôi

2 Likes

hic e tưởng nó còn lên nên ráng ôm , tới biến anh lăng thấy nó vân còn xanh nên tưởng khỏe ai da, vào cái room kia nghe thấy người tung kẻ hứng , kẻ nhanh nhạy thì chốt mất giá xanh, kẻ lo ngơ để gần sàn rồi bảo làm sao… haaa e thoát ra 1 nốt nhạc

Vẫn nên nhớ câu: CHỐT LÃI KO BAO GIỜ LÀ DẠI!

Tuy nhiên, cần biết điểm chốt để tối đa hoá LN và ko để lại nhiều tiếc nuối :grin:

Nhiều lúc đang lãi ko chốt, quay đi ngó lại lỗ cmnr :grin:

1 Likes

nó giống như kiểu kẻ vào điểm 14 nó khác kẻ vào 19 mua khối lượng lớn…kẻ vào điểm 14 mua kll thì bất chấp vì đi đâu nó cũng lên thôi, mua bán mệt người nhưng kẻ như tụi e mua 19 ma bảo hold trong khi có biến thì cũng nhảy lẹ đi

1 Likes

a Jean đánh giá phiên hôm nay thế nào ? đang hào hứng cuối phiên kéo vn30 bà con lại lo chạy

2 Likes

J chia tay Gex, Vix hôm thứ 2 rồi há. Khi nào thoát KBC thì hô một tiếng nhé

Từ thứ 2 đến giờ rung văng cũng nhiều nhỏ lẻ lắm zồi.

1 Likes

Mai DBC bung nốc luôn

1 Likes

ai ôm heo ấm no rồi

1 Likes

Chúc mừng ai có DBC

Jean.2007 nói chung giao đoạn này oánh hơi khó ăn. vì tạo lập toành kéo trụ. xanh vỏ đỏ lòng. nến nếu máu thì trích 10% tài khoản vào làm quân tiên phong. nếu hàng về có lãi rồi. mà thấy tt tốt thì kéo đại quân theo sau. còn có biến thì cắt lỗ cái 10% quân tiên phong kia đi. đúng ngoài quan sát trận địa. oánh thế lái cũng chịu.@@

chứ các bác cứ kéo cả đại quân đi oánh thì. dễ trúng kế úp bô đại pháp của tạo lập lắm.

1 Likes

KBC có điều tiếng gì phải lo?

TT vẫn vận động một cách bình thường thôi
Tuy nhiên cũng lưu ý các quỹ chốt NAV cuối quý 2 nên chỉ số “buộc” phải tăng

1 Likes

So với giá đỉnh lập được từ đầu năm thì rất nhiều cp hầu như chưa tăng mặc dù đã trải qua…6 tháng. Vậy nên ko nên lo úp bô đại pháp.

Hãy chú ý đến Vĩ mô với ls cho vay và huy động đang giảm mạnh.
Đó là điều cốt lõi để chúng ta tự tin vào con sóng dài và cao.

Hãy quên quá khứ đau thương đi! TT hiện tại chỉnh là để đi lên bền vững chứ ko có chuyện sụo đổ như cuối năm ngoái nữa!

3 Likes

Vẫn là câu: Ko có cp xấu và cũng chẳng có cp tốt.

NVL kết phiên hôm nay chính thức phá cản mạnh, mức giá hiện tại đã tích luỹ 7-8 tháng.
Dòng tiền lớn đang vào và với khối tài sản kếch xù thì chỉ cần gỡ về vấn đề pháp lý và Bđs ấm dần lên NVL sẽ trở lại mạnh mẽ.

—> Khuyến nghị AE lên tàu. Mức cản gần nhất là 19 và kế đến là 25.

Đây có thể là cơ hội cho những ai thấy phù hợp.

P/s: NVL ko phải là cp mà tôi nhắm tới bởi đơn giản là nó ko cho margin, hơn nữa nhìn mặt lão Nhơn ko ưa lắm :grin:

Còn ai thấy phù hợp có thể xem xét!

Có tý thui, đặt từ tối hôm qua, cũng k nghĩ bán đc bác ạ, hihi!

Hôm nay có vẻ giống ép bán mid pen nhờ😂
Cuối giờ nó kéo trụ, mid pen bị xả kinh thật.
Anh em cứ bảo lái tập cho anh em quen kéo cuối giờ. Liệu lái có tập cho anh em rớt hàng với mind set chốt nav xong xả hàng :cold_face::joy:

1 Likes