Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Nhìn chart bác điểm 1.000 rơi vào tháng mấy bác? Cuối năm à bác hiiii

2 Likes

Quan điểm cá nhân mình trong tháng 7 thì VNI mốc 1.140 là thành trì khó thủng; nếu vĩ mô thế giới hay VN có biến động xấu thì chỉ nhúng: 1.120 - 1.123 rồi rút chân lên.

Theo mình vùng 900.x phải đến 2024, cuối chu kỳ 3,5-4 năm.

Bạn nhìn ảnh chu kỳ tháng 7 trong 10 trên đi; 6 tăng, 4 giảm.

9 Likes

Mừng nhà mới của bác :bouquet:

1 Likes

Cảm ơn @Bernice :innocent: :innocent: :innocent: :innocent:

3 Likes

Vâng, thế thì yên tâm bác ạ, nếu đầu tư dài hạn chắc là canh mua dần được rồi đúng ko ạ? Em cảm ơn bác🥰

1 Likes

Hiện VNI đã giảm từ đỉnh xuống là 25,67%, thấp nhất trong 16 tháng qua; nhưng chưa chắc chắn là đáy dài hạn, cũng như chưa phải là đáy sâu nhất của năm, cần theo dõi hết tháng 7 bạn à.

Đầu tư dài hạn có lẽ là chưa phải thời điểm, còn nếu mong muốn thì có thể chia vốn nhỏ thành nhiều đợt, hạn chế all in :))).

Ý kiến cá nhân.

6 Likes

liệu các con có lợi nhuận vẫn tăng trưởng dc ko bác

1 Likes

rơi vào tháng 9-10có thể nhanh hơn hoặc chậm hơn các doanh nghiệp dần thấm dần lạm phát giá cả các mặt hàng leo thang khi dầu lên cao và vượt đỉnh đợt vừa qua. tuỳ thôi đây chỉ là dự đoán thôi bác còn tuỳ các anh MMS, TT dowtrend khả năng cao có nhip knock out cuối cùng trước khi vào sideway tạo nền

2 Likes

Hê lô a… chào mừng pic mới của a ạ…năm nay tầm tháng mâý lên đc 1400_1500 ko a?

2 Likes

Đồng ý vs bác chủ top cuối năm nay kéo về đỉnh cũ. Cuối 2023 hoặc 2024 xảy ra sự kiện gì đó kiến rơi một phát về 900. Khi đó còn khốc liệt hơn đoạn vừa rồi

1 Likes

Phụ thuộc vào VNI, sóng ngành, chu kỳ hiện tại cổ phiếu.

VNI tăng + nhóm nghành tăng và có sóng + mã còn chu kỳ tăng>>> mã đó tăng tiếp

Và ngược lại… hihi

3 Likes

Giờ có nhiều đỉnh lắm, nên chưa biết đỉnh cũ là đỉnh nào.
Sideway tạo box darvas ở vùng đáy trong 1 thời gian dài là hợp lý hơn với điều kiện hiện tại
Phải có thời gian để hấp thụ hết lượng cung cp in mới và cả thu gom lại cp ở vùng giá cao.

7 Likes

:slight_smile: tưởng sau Muhammad không còn ai là đấng tiên tri nữa

1 Likes

Cảm ơn những chia sẻ thú vị của bác. :innocent:

3 Likes

Chào bạn thân mến, có một số cty ck nhận định cuối năm có thể đạt 1.400; còn 1.500 ở thời điểm này và trong năm là không khả dĩ. Có thời điểm cá nhân mình hưng phấn cũng nghĩ lên 1.560, sau đó diễn ra thanh lọc ngành chứng khoán toàn diện nên dòng tiền lớn chưa vào ngay, mỗi người chơi mới cũng chỉ chơi từ 10-30% NAV; bên cạnh ck thì kênh vàng, BĐS, sản xuất kinh doanh cũng hút dòng tiền ra; khối ngoại cũng bán ròng cả năm…

VNI đã giảm 25,6%, chính thức vào downtrend, nên chỉ còn con sóng hồi. Lên 1.331 hạnh phúc lắm rồi hiiii

5 Likes

:innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush:

1 Likes

Đồng ý với bác. Cuối tháng 7 đến giữa tháng 9, VNI duy trì trên mốc 1.140, biên độ: 1.140 - 1.331 đã hạnh phúc. :innocent: :blush: :innocent: :blush: :hugs: :+1:

4 Likes

Nếu tích lũy vùng đáy biên hẹp thì cùng 11xx, 12xx thôi, về vùng 13xx khó

3 Likes

Hiện vùng gap hở 126x-128x có lẽ thành ngưỡng kháng cự tương đối, ở vùng từ 126x-1331 giá trị gd mỗi phiên đâu đó 12k-15k. Giờ toàn từ 10k trở xuống toàn du kích bắn tỉa thì khó lên lại

5 Likes

:innocent: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :blush: :innocent:

:innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :innocent: :innocent:

5 Likes