Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Các mốc thời gian, 12/7 hàng cổ tức MWG về, gần 800 tr cp, 13/7 công bố cpi mẽo, 20/7 cổ tức hpg về, 21/7 đáo hạn ps, và 28/7 fed nâng ls

12 Likes

Bạn quả là thánh khi dự đoán VNI đến tận năm 2025. :blush:
Tôi thì biết chắc 1 điều ngành than sẽ thăng hoa từ giờ cho tới cuối năm.

1 Likes

Chúc mừng nhà riêng của bác @Ngocbinh nhé. ^_6

1 Likes

Cảm ơn bác, cuối tuần zui zẻ :innocent::blush::relaxed::beers::beers::beers::beers:

2 Likes

View 1 phát xem VNI tuần 11- 15/7 thế nào:

Dựa theo tín hiệu VSA-VPA thì VNI đã có 2 phiên test cung thành công và đã thể hiện được sức mạnh: “The previous bar was a successful test of supply. The current bar is a upbar with higher volume. This confirms strength”. :innocent:

Điểm số và kháng cự:
Có một số kháng cự nhỏ của VNI trong tuần sau: 1.173 - 1.184 - 1.197 - 1.205.

Cao nhất dự khoảng 1.205. Nếu có tin hỗ tốt từ thế giới như chỉ số CPI của Mỹ, DJI… thì VNI có thể chạm 1.227 - 1.233.

Phiên mai vùng giá 1.173 -1.178 sẽ giằng co quyết liệt.

Kết thúc phiên trên 1.173 thì đà tăng được duy trì, có quyển chờ đợi ngày bùng nổ theo đà.

Nếu đóng phiên dưới 1.163 thì việc test cung thất bại, tạo đáy thất bại, xu hướng tăng ngắn hạn sớm kết thúc :relieved:

19 Likes

VNI kết thúc phiên sáng ở mức 1.162.

Tổng tiền mua/bán cân bằng. Tổng số mã tăng/giảm: 163/265.

Phiên chiều nếu đóng nến trên 1.163 thì không đến nỗi xấu. :blush::relaxed::smile:

7 Likes

Nếu hn Vni thủng 1163 thì khả năng về đâu anh?

1 Likes

Thì lại test đáy

3 Likes

Test lại đáy sâu nhất 16 tuần qua 1.143 hiii

3 Likes

Anh ơi cho e hỏi thêm tầm nào thì nên quan tâm lại dòng dầu. Hôm trước e có nhớ đọc đâu đó anh nói quý 4 phải ko ạ? hn em thấy PVD xanh khi Vni đỏ nhưng BSR thì vẫn đỏ đậm quá, thấy ko đồng pha nên e cũng chưa dám giải ngân mã dầu nào.

1 Likes

Quan tâm ji vni vn30 nữa :wink:
Khi chúng đã trở thành công cụ kkk

2 Likes

Quan điểm cá nhân mình thì tháng 7,8,9 bank, chứng chủ đạo, đánh theo theo vòng ăn dày.

Đầu tư công có tin hỗ trợ ở vĩ mô; nhóm ngành xây dựng (theo phân nhóm ngành của cophieu68) đã ở đáy sâu nhất thị trường nên sẽ có hồi.

Nhóm y tế xanh 2 hôm lại tèo.

Sáng nay có dòng than giữ sắc xanh, than chạy 5,6 phiên.

Nếu lạm phát tăng cao cuối năm thì hàng phòng thủ, hàng thiết yêu cũng tăng mạnh.

Dòng dầu cuối năm nay. Cuối tháng 8 có lẽ canh mua dần là ngon. Khả năng có sóng mạnh.

Quan điểm cá nhân thôi bạn nhé.

9 Likes

Nhưng cũng có ảnh hưởng mà bác. Ảnh hưởng tâm lý, Thị trường ổn thì mới có CP dẫn dắt chứ ạ.

1 Likes

Dạ, em cảm ơn anh chia sẻ, em sẽ tham khảo và quan sát tiếp.

1 Likes

Ảnh hưởng dân trading :wink:
Để lái vn30, thì chúng nó lúc nào cũng sẵn tin đồn abcđxyz…

2 Likes

rút chân đẹp nhỉ bác :smiley:

2 Likes

Không giữ được mốc tối thiểu 1.163. Không vượt trên 1.173, vậy đã cạn cung còn cạn cung nữa :relaxed:
:innocent::smile: xu hướng tăng tạm dừng :pause_button:

An ủi rút chân gần b.ẹn :grin::grin:

3 Likes

Lại tạo 1 cụm đảo, mô hình island mới

4 Likes

lại sắp dc ra đảo khác ở rồi hả bác? :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear: :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Đảo nhỏ dần, nhỏ dần, ngày càng kiệt cung rùi bác… Cũng phải đến giai đoạn tích lũy, thu gom từ đầu :innocent:

3 Likes