Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

em chỉ chia sẻ thêm tin công ty để mọi ng nhìn khách quan thôi còn bác cảnh báo thì e cũg chỉ là nêu quan điểm của e khi nhìn vào cách công ty đang làm ăn thôi còn lãnh đạo để cổ phiếu nó vậy rồi thì chả có ông nào là tốt đẹp cả rồi. Thế chê hết cả dàn luôn bác ạ.
em cũg chỉ nói là k phải ai cũg nhìn ra đc cái tốt từ cái xấu đang đc show ra. Rõ ràng rồi thì nhiều ng giàu quá rồi bác :slightly_smiling_face: nói k phải pr DLg mà chỉ là muốn có ý kiến khi lời nói của các bác được coi là cao thủ trên F nói ra cho mọi ng trên này trong 1 thị trg nhạy cảm thì nên xem xét kĩ các thông tin trước khi post lên không sẽ vô tình ảnh hưởng đến ng cầm cổ phiếu đó họ mông lung họ lo cutloss. Nếu nó ở đỉnh của đỉnh thì k nói còn nó đang riệu rã ở vùng cận đáy mà nói thế ngta đu cao cut đi xong nó sideway up lên thì có phải là tội họ k.

2 Likes

Dlg tôi nhớ có cảnh báo lâu rồi bên pic bác Biển.
Cả hst Qc ngay cả lúc chưa có biến.
Các bạn đầu tư dn nên gạch đầu dòng những cái nguy hiểm ra
Ở các pic, các thầy dạy về phân tích dn trên thị trường đều nhấn mạnh các khoản phải thu không thuyết minh này.
Đừng để mất bò mới lo làm chuồng.
A Qc cũng đem cho vay đâu đó 6000 tỏi đấy.
Cứ cẩn thận là hơn

3 Likes

đầu tư hay k thì vào đây cũg chỉ là kiếm tiền mà bác. Nói thế chứ bảo e mua con giá trị nhưng miệt mài x2tk cũg lâu lắm còn cổ rẻ, lái gom đủ hàng thị trg thuận lái lên x5-10tk thì ai cũg thích mà. đúg những con như dlg hqc tff sjf mua cao thì rủi ro thạt k bik ngày nào thấy bờ nhưng khi giá nó về vùng tích luỹ bao năm trời còn bảo xấu lắm cut đi thì đúg là hic hic e k có ý nói bác có ý đó nhé. Em cũng xem bác nhận định nhiều mà thấy bác cũg có tâm nhưng nay xin nêu lên quan điểm cá nhân tí thôi bác ạ. Sau e kia có sml như bác cảnh báo thì e cũg hoan hô mà may những ai nghe theo bác songda mà :grinning:

1 Likes

Bạn nhìn cái chart của nó 2 -3 năm không có sóng là bình thường
Và quan điểm của tôi rất rõ, tt downtrend tránh xa peny vì rất khó có sóng

1 Likes

chart dlg tính ra là 5 năm liền chỉ quanh đây mà bác e thì thấy ai mà kẹp giá cao rồi thì cố gắng đừng cutloss đúg vùng đáy này mà chờ cơ hội kéo lên chút để hạ dần tỷ trọng nếu đc các bác gạo cội cho thêm ý kiến thì tuyệt vời. Còn e nghe đâu các bác cug nói bctc là văn vẽ và phần cho vay rồi phần đầu tư ngoài gì nọ thì là chỗ mà doanh nghiệp họ xào nấu. Rủi ro cao thì đi đôi với lợi nhuận lớn ai chịu đc và nhất là đừng để ảnh hưởng đến cuộc sống mình và gia đình thì cũg k lo nếu vào vùng này vậy thôi.

2 Likes

Tôi nói từ lúc đầu cảnh báo là đưa vào black list, không khuyên chuyện mua bán.
Các bạn mua hay bán là tự quyết định
Ngay cả thị trường hôm nay tôi nói rõ không nên bán.

1 Likes

mà e cũg chỉ bik đến dlg khi bác @Rongdo007 để ý em nó thôi bác songda ạ. Bác Rồng còn bảo Đức và Pháp là hai a k thể đứt được ;)) nên e cũg mua vào chút vùng giá thấp dlg ạ. Bắt đền bác Rồng đó bác songda chê e nó quá hic ;))) e trêu thôi bác Rồng ơi luôn tôn trọng Bác Rồng và các bác gạo cội có tâm ạ :pray:t2:

2 Likes

Nó về vùng múc.Đừng để ra tin lại nói a o bảo.1 từ chia tiền múc.A thở dốc r

2 Likes

câu chuyện từ đầu là e chỉ nêu lên quan điểm của e thôi bác @Songda còn e k có ý gì đâu bác. Thông tin đa chiều vì e cugx thấy nhiều bác kẹp con này nhìn tin như thế thì lại haizz nói chung cứ bình tĩnh mà suy xét làm sao cho tốt nhất thôi ạ

1 Likes

Uv bộ ct còn vào lò thì chủ dn là cái đinh rỉ nhé.
Còn đầu tư dn thì như đu trên dây, cần thận trọng kẻo té

3 Likes

Hom nay nha cua dong vui qua nhi? toan dan ghien danh chung du biet la down trend danh kho an.

2 Likes

Mong Bác Rồng chóng khoẻ và mọi điều tốt lành đến với anh ạ :muscle:t2: Vâng e có mua vùng này a ạ. Nó mà đang 10k ra tin này e bán vội còn h về vùng này rồi thì 1 là múc 2 là ngồi im thôi ạ :smile:

2 Likes

Ca méo biết câu chuyện cáv e.Và ca cũng o quan tâm , tag ca thương trả lời.Nhưng ca nói chia tiền múc ok

2 Likes

Tùy mà anh, đánh sóng thì bỏ qua. Đầu tư thì phải đọc
Ko sợ nhưng đừng tham là sống được

2 Likes

ko sao con. Actually it is good. Trong down trend, dam thanh ly het tai khoan va dung ngoai quan sat la uu diem can co. Dieu quan trong nhat van la con tien la con co hoi. Hy vong la con co the hoc hoi duoc su kien nhan.

4 Likes

H lo nuclear và black swan a.Nhưng Pu cứng.4 tỉnh xong.Ý dân o can thiệp.Mai hồi kiểm chứng.e đã vẽ 970 hỏi @Songda nếu xảy ra

3 Likes

Sống chuẩn, o vuốt đuôi TT a ạ.E nhìn luôn cho.cái nhìn khách quan.

2 Likes

Trong thoi gian 2020 toi 2022 kiem tien tren thi truong vietnam (hay US) qua de, nen tui tre no nghi co thua thi se go lai duoc het thoi. Tui no ko hieu la nhung luc nhu vay chi xay ra may lam la mot lan trong 10 nam. They just have to pay for their mistake. Quan trong nhat van la quan ly duoc cai tham va so cua chinh ban than minh.

5 Likes

Nhìn phải xa,LP Mỹ giảm, DXY sẽ hạ nhiệt.Vẫn cắm đầu bán.Rồi xanh lại mua.Thôi dừng cuộc chơi f0 ạ.Ảh người khác.

2 Likes

No man earn money never easy.F0 nhiều là chết.

2 Likes