Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

À, tại bọn tây lông, tự doanh, tổ chức nó bán rát quá thôi.
Bọn mất dạy, chờ đấy nhỏ lẻ đổ bô nhé

4 Likes

I am stay here, what is happen???do not worry man .

3 Likes

Day la nhung con so ma minh ko nen loose sight:
Truoc dich: DJI 27000, oil 65, gold 1500, VNI 1000. Cai inflation nay cung tu easy money policy ma ra. Tinh hinh kinh te va chinh tri the gioi co bien dong the nao, van chua thay doi cuc dien vi USA van la dai bang. Fed co raise toi co nao thi cung co luc political pressure se force their hand. The risk is at most 10% from this level. Thing will stable , nobody want a currency war. Minh ko nghi nuoc my muon interest rate above 10% - bond yield about 6-7% (bay gio ko phai 1980 khi volker raise rate toi 18%) tinh hinh chinh tri ko support chuyen do.
Luc nay la luc bao ton luc luong cho bad news ra. every thing will be alright. Cheer guys.

6 Likes

Cháu nghe BN nói Powell theo trg phái Volcker. Tt tốt nh thánh xh, ngày mai tốt nhg ngày kia thg sau có tốt k? Cháu đọc một số top thấy nh ng tự tin thái quá là top mình a.h đến cả tt.

3 Likes

Bay gio ko phai 1980, voi average income cua dan my thi mortage rate tren 7% la du de real estate market di dong roi. GDP growth may ra 2% ko the support interest rate tren 5%. Van de la stagflation when no growth persist for quite sometime. (nhin Japan di ngang for 20 years). ko den noi te nhu vay vi political system cua my doi hoi thay doi every 4years, nhung bung no trong vai nam toi se rat kho, nhung sup luon thi cung ko xay ra.

1 Likes

Vâng, cảm ơn chú về nđ

1 Likes

Kinh chưa, hô phát DJ thế luôn nhé, cụm nến đảo chiều tăng luôn hehe :milk_glass::milk_glass::peach::green_apple:

1 Likes

Chào sư huynh, chúc sư huynh sức khỏe, an vui, tiếp tục Ngọc thụ lâm phong :beers::beers::beers::beers::beers:

Anh @Ngocbinh nhịp này có vào cp nào ko ạ?

1 Likes

Có kiên nhẫn là thành công chú ạ, fomo dễ thất bại hihi

Vnindex khung 1h có stochastic phân kỳ và cho tín hiệu tích cực nhưng khung 1h không đảm bảo cho sự tin cậy cho sóng hồi dài. Ai muốn mua cần có chiến lược cẩn thận. Đa số là quá trình tạo đáy V khi thị trường tốt và / hoặc bị giảm quá mạnh nên trong trường hợp này tạo đáy chữ V là nhỏ.

2 Likes

E cũng vẽ theo cái kênh a Nam vẽ thì khả năng chạm hỗ trợ tầm 1125 bật lên fai ko ạ? E nghĩ thế này a Nam góp ý giúp ạ

3 Likes

Nay sẽ hồi nhé. Ai múc thì múc luôn không tí tăng

2 Likes

Kỳ vọng tạo đáy, khu cân bằng ở khu 1100, kịch bản thì ok và cũng kỳ vọng lấp gap down trước tạo đáy thì thị trường sau đó hồi phục tốt hơn.

3 Likes

A theo dõi phản ứng thị trường, chờ đáy 2 nhỏ xác nhận hihi :blush:

1 Likes

Em nghĩ nay lướt T0 được

1 Likes

BN cho em hỏi Vni còn cái gap khung nào bên dưới nữa ko anh ?

1 Likes

Có nhưng ở tận khu 700 chân sóng 2020. Đừng lo lắng quá, đó là một cái tâm lý là chủ yếu.

4 Likes

người ta hô bách phát bách trúng, em thì trăm phát may ra ăn rùa được 1 phát :blush: :blush:

1 Likes

Quan trọng là đúng người, đúng thời điểm hehe :crazy_face::scream::milk_glass::tea:

1 Likes