Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Chờ đến thứ 6 tuần sau mới có thể làm gì với em nó. Chúc mừng bác đã chốt lãi!

2 Likes

Chứng thì em có VND rùi, ko mua thêm nữa, cũng chia tk ra mua chứ ko all in bank. Nhưng nếu nó ko chạy thì thui chắc phải cơ cấu sang mã khác, đợi thêm 1 tuần nữa coi sao ạ.

2 Likes

Dịp trước mình cũng cầm LPB mua giá ngon 12.95, chốt đảo danh mục rùi.

Khả năng giữa tuần sau dòng tiền lại vào bank.

4 Likes

Danh mục gồm những mã zì? :relaxed:

1 Likes

Vâng em cũng định đợi nó 1 tuần nữa. Cho nó cơ hội hehe.

2 Likes

nãy anh @Ngocbinh có pm apg đấy, con này điểm vào vẫn được, bác quan sát xem sao… heheeee… em cầm hẳn 3 chứng chứ không phải 1

3 Likes

Mình giờ không dám cơ cấu, vì cứ để ý mỗi lần cơ cấu là y rằng mã đó chạy (HAG là điển hình), nên giờ ngồi im, kể cả lỗ chờ về bờ, vì mình để ý mấy ngày nay, dòng tiền luân chuyển giữa các dòng, blu, mid, pen…thị trường lên thì sẽ không có dòng nào bị bỏ lại phía sau.

Mà cũng may, bữa cơ cấu HAG nhảy sang SSI và CTG đang có lãi nên cũng đỡ buồn.

3 Likes

chứng chạy gần xong rồi, tuần sau bác nói đến bank mà cụ thể con nào bác, để qua tuần để ý em nó, cảm ơn bác

2 Likes

2
Đây bác, vẫn còn cách bờ 13 hải lý :smiley:

2 Likes

Chứng em mua ngay con HCM, thấy các con khác chạy mà ham, con em nằm im hoài, chuẩn bị hết sóng rồi, buồn

3 Likes

Mình nghĩ chưa hết đâu bạn, chứng sẽ được hưởng lợi lớn từ thị trường up và nâng hạng, quan trọng là chọn con dẫn đầu.

2 Likes

Ặc đâu mà gần xong rồi.

Bắt đầu từ hnay chỉ số VN30 bank, chứng, tài chính khác tỉ trọng hơn 60% VN30; 29/8 chứng giao dịch T+2,5 tha hồ tấp nập :grin:

Hầu hết các dòng, các mã đều đang chân sóng, đang sideway up hướng lên, tạo 2-3 đỉnh đáy. Con sóng hồi này tối thiểu cũng kéo dài đến giữa tháng 9.

Mã VIB đẹp cả chart, vĩ mô, FA, điểm mua đang đẹp (mình ko cầm, chỉ thấy nó triển vọng)

6 Likes

Bđs tỉ trọng cao, hy vọng thời điểm này và cuối năm có sóng để bạn về bờ :dart:

Bạn học các bác trung bình giá để giảm giá vốn xuống thấp nữa.

4 Likes

Em cũng nghĩ như anh, sóng này sẽ kéo dài đến giữa tháng 9, dĩ nhiên trong quá trình up thì cũng có chỉnh, chứ không WO như mong muốn của đội CIK. Và khi mà Media, chuyên gia hô mua thì lúc đó mình cân nhắc…

1 Likes

Anh Bình chỉ em cách trung bình giá đi, chứ em toàn hên xui không à, nên có mấy mã em kệ, lỗ cho lỗ, cash thì đi mua con khác. Hihi

1 Likes

cái tội mê BĐS mà ko có tiền mua đất đó bác, sau đợt này thì cũng khôn ra được tí nhưng gồng lỗ tới giờ rồi thì gồng tới cuối năm bác ạ

2 Likes

Rung lắc là điều bình thường.

Tin tốt ra, nghĩa là tổ chức lớn đã gom đủ hàng rồi, đủ hàng thì kéo lên :grin::relaxed::dart: mà kéo phải cả tuần, thậm chí tháng :relaxed:

4 Likes

Mình có SCR giống bạn, định cơ cấu mấy lần, nhưng chậc lưỡi, thôi kệ, dù sao cũng là cổ cơ bản, đến sóng thì cũng nhảy thôi.

Có lẽ do mình tiền thịt nên bình thản, thậm chí ngày trước lỗ ROS mình còn AQ để đến đời con mới chốt cơ, sau đó nghĩ lại, mã đó đầu cơ và lãnh đạo có phốt nên dũng cảm cắt (may lúc đó giá còn cao đâu đó gần 8 thì phải) chứ AQ đến hôm nay là tiêu vì có thông báo đình chỉ giao dịch.

Nên mình rút 1 kinh nghiệm trả bằng tiền, đó là không mua cổ có lãnh đạo dính pháp luật, không mua cổ công ty lập ra để kinh doanh cổ phiếu vì biết đâu cái sau này mình nhận là 1 đống giấy thay vì một đóng tiền.

3 Likes

Em cũng toàn tiền thịt đó bác nhưng vẫn xót lắm chứ, nhưng coi như học phí bác ạ. Lúc em mua là cuộc đời thấy toàn màu hồng, nhờ từ 10/1 tới giờ mới tỉnh ra đấy chứ

2 Likes

Nếu nói học phí thì mình trả cũng hơi bị cao sau những lần cutloss, nhưng theo một số cao thủ trên này, cứ cho đó là mình cho thị trường mượn, sau này sẽ trả, dĩ nhiên mình muốn lấy lại thì mình phải học hỏi.

Nói chung, mình cũng thuộc dạng F0 gà mờ, nhưng cứ cố gắng theo các bác trên này cũng ngộ ra, hy vọng say này đỡ hơn chứ giờ cũng còn ngoài đảo bạn ạ. Mình dân văn, nên nhìn bảng đồ, mấy cái chỉ số…thì không hiểu gì hết, cái mình có là tâm lý…lì.

Chúc bạn nhanh vào bờ!

2 Likes