Thứ 6 tuyệt vời cùng vnindex

Ngày mai thứ sáu … đóa. MMs hạ Index để mai đưa lại thôi!

2 Likes

em này nắm và chờ lên 8x thôi bác ạ

1 Likes

hahah thị trường thì cái gì cũng có thể xảy ra khi tâm lí nhà đầu tư chưa ổn định ạ

1 Likes

Sóng này là sóng phân hóa chứ có gì đâu. VHM lần đầu tiên x tk cho nhà đầu tư kể từ khi lên sàn ck.

1 Likes

Đang thấy Index > 1227,x … Hum qua, tính nhiễu của TT phái sinh tháng 8 đã khiến nhiều vị ch/gia với TT Việt … vị nặng / ngó thanh khoản thấp.

P/s : đọc vị TT hay đọc vị MMs là một trong n chiêu thức NaK dùng … khi dự báo Index /time. CK Việt quá nhỏ, và tổ chức TT với một ít đặc thù của nó ( phiên ATO, ATC …) giúp MMs dễ dàng chi phối điểm số của bảng điện hơn. ( @binh.td ).

1 Likes

sáng nay làm phiên FTD rồi các bác ạ, hy vọng thị trường giữ được đà tăng cho cả làng cùng vui nhỉ :joy:

2 Likes

vừa CPI giảm, vừa công bố trợ cấp thất nghiệp giảm → nỗi lo về suy thoái kinh tế đã giảm đi

1 Likes

Lại là một thứ 6 tuyệt vời từ VNINDEX các bác ạ

1 Likes

Phiên hôm nay (16/08/2024) có sự tăng đồng thuận khi thanh khoản tăng gấp đôi so với phiên giao dịch trước đó, đặc biệt là ghi nhận tăng tích cực từ dòng Bất động sản và chứng khoán. Vĩ mô cũng đã có một số tin tích cực như CPI hay trợ cấp thất nghiệp giảm. Khả năng cao tuần tới thị trường sẽ tích lũy 1240 - 1260 điểm.

2 Likes

Nay vĩ mô tốt quá

Không biết thứ 2 vĩ mô còn tốt kh

1 Likes

Cái này thì em chưa biết bác ạ, phải xem 2 ngày cuối tuần có tin tức gì không đã

Trước mắt thì mình nghỉ ngơi thoải mái cuối tuần sau phiên tăng 28 điểm bác ạ :smile:

image

Phiên tăng nay → chờ ch/gia TT ngta có xác nhận FTD ko.
Sau phiên này TT&Index vẫn cần phiên xác nhận ( nói thứ hai tuần sau nha nha) tính chất cây nến này / test trụ tốt vùng Index chủ topic … nói đó. Có giảm hay chịu áp bán thì cũng ko rơi quá 1/2 hay 1/3 cây nến 28p + ngày nay.

1 Likes

thứ 6 tuyệt vời thật ạ, em chờ tin ad nhận định tuần tới

Em đã lên bài nhận định thị trường tuần này ở đây, bác có thể ghé qua tham khảo: Ăn Cơm Sườn - Học Đánh Chứng

Bên cạnh đó, em sẽ cập nhật các tin tức mỗi ngày và đưa ra góc nhìn cá nhân thông qua bài viết trên, bác có thể follow chủ đề này để theo dõi và cập nhật tin tức mỗi ngày từ em nhé

em cảm ơn ad ạ

1 Likes

Đã

cứ cuối tuần là chờ nhận định của ad

Trước mắt mình cứ nghỉ ngơi cuối tuần đã bác :smile: Jerome Powell cũng thông báo FED sẽ hạ lãi suất rồi, giờ chỉ còn kháng cự là thứ 7, chủ nhật thôi :joy: em chúc bác cuối tuần vui vẻ bên gia đình nhé

thứ 7 cn làm mất 2 cây trần ad nhỉ :rofl: