Thứ 6 tuyệt vời cùng vnindex

bác Mr Nak ,theo cách nhìn của e thứ 6 đã xác nhân cho xu hướng tăng, tạo đáy ngắn hạn

4 Likes

ĐỢT NÀY MMS điều khiển chỉ số như btc. chọn cp sẽ khó, có cổ cp giảm tiếp và có cp đi lên

2 Likes

Nói thia thì tui chịu … Vì ko rõ cách nhìn sao => trend tăng và đáy ngắn hạn đã hình thành.
( 2 bạn NaK re trên ko nói/cho TT đã OK như bạn).

• Nếu dùng 2 chỉ báo Indicator MACD và STO ( có trong biểu đồ K/th NaK đưa trên) thì MACD chưa phát tín hiệu MUA và STO sắp vượt lên vùng mua quá … Nếu STO quá mua mà MACD bảo mua => bạn theo chỉ báo nào?
    ( Theo NaK_imset - cách xem kỹ thuật của NaK - trend tăng INdex sẽ có tín hiệu báo mua của MACD và Index đi trên Mid BB … Tương ứng vùng 1247 của Psar báo đảo chiều tăng luôn đấy).
3 Likes

Em cảm ơn quan điểm của bác, em cũng đồng ý là thị trường các phiên vừa rồi chịu nhiều yếu tố tác động bên ngoài ảnh hưởng dẫn đến tâm lý nhà đầu tư hoảng loạn. Em cũng hy vọng như bác nói là thị trường sẽ hồi phục và B.O.

3 Likes
  • Đang thấy > 3p+ = 1226,89 … STO vào vùng quá mua, tức bán tốt.
2 Likes

HT dùng 1223,6 và 1220,x điểm. Hướng lên test 1230 và 1236,x …
Bạn đã gửi
1225.95 ▲2.31 (0.19%) VN-Index mở ngày … … ko quá cao. Index sau dọ low test HT thì … đi lên.

image

Tổng hợp hai Reply sau ATO, có cú B.O nhẹ …

3 Likes

KLGD: 44.43
GTGD: 1,144.86

1224.73
▲1.09 (0.09%)

VN-Index một trong lượt XANH trở lại đầu tiên.
*Xanh “bục” mạnh / mốc th/chiếu ngày … Ghi nhận nỗ lực trụ MSN VNM và ít cổ NH LPB CK có SSI và GVR hàng CP …

2 Likes

MWG chắc cũng sắp vượt đỉnh rồi bác ạ :smile:

1 Likes

hóng ad dự đoán tuần này

cảm ơn ad đã đưa tin ạ, bữa giờ thị trường khó đánh quá

em vừa lên bài nhận định về thị trường tuần, bác có thể ghé qua để đọc nha: Nhận định thị trường tuần 12/08/2024 - 16/08/2024 và xa hơn nữa…

Tóm tắt nội dung bài viết của em:
"Về nhận định thị trường, em nhận xét VNINDEX trong tuần sẽ tiếp tục sideway quanh vùng 1.110 - 1.235 điểm, và có xu hướng tiến dần đến kháng cự 1.230 - 1.240 điểm. Với việc thị trường sideway, sẽ có 2 kịch bản sẽ diễn ra trong tương lai:

1. Nếu MACD cắt lên đường Signal, đây sẽ là tín hiệu tích cực cho thấy VNINDEX sẽ hồi phục. Tuy nhiên, không loại trừ trường hợp tín hiệu giả như ngày 12/10/2023.

2. MACD không vượt được đường signal: Khả năng cao trong giai đoạn sắp tới sẽ test lại vùng 1.170 - 1.180 như em đã nhận định trước đó. (Em để hình minh họa phía dưới cho các bác tham khảo). Theo quan điểm cá nhân thì em sẽ thiên về kịch bản 2 hơn.

Tuy nhiên, đối với các nhà đầu tư trên thị trường, việc dự đoán xu hướng thị trường không phải là việc mà chúng ta nên làm. Điều chúng ta nên cần làm là lên chiến lược để đối phó với các kịch bản đó.

Đối với quan điểm của em, nếu kịch bản 1 diễn ra, các bác nên quan tâm đến các cổ phiếu và doanh nghiệp tốt, đứng đầu ngành. Một số ngành nên theo dõi là Ngân hàng, Chứng khoán, Thép, Dệt may và Thủy sản. Đây đều là những ngành mà theo em là có tiềm năng tăng trưởng từ đây đến cuối năm. (Em cũng có một bài nhận định và ngành dệt may liên quan đến tình hình tại Bangladesh, các bác có thể ghé đọc nha).

Nếu kịch bản 2 xảy ra, em đánh giá dòng bank sẽ là dòng giữ giá và kéo thị trường. Chính vì vậy, đối với quan điểm của em, bank vẫn là cổ phiếu an toàn cho các bác nào muốn đầu tư với khẩu vị ít rủi ro.

Tuy nhiên, cho dù diễn ra kịch bản nào đi chăng nữa, thì các bác cũng cần phải thận trọng. Không phải cứ MACD cho tín hiệu mua là múc, hay nếu thị trường thật sự test lại vùng 1170 - 1180 thì sẽ nhảy vào bắt đáy. Các bác cần phải xem xét thêm nhiều yếu tố khác tại thời điểm đó. Một tin tức cũng có thể đảo chiều xu hướng rất nhanh"

Nhìn thì thấy VNI đã test lại đáy T4/2024 và hiện đang dao động quanh MA200. Nếu tính từ cuối T3 lúc VNI đạt 129x thì VNI có lẽ đã hoàn thành xong 5 bước sóng xuống của sóng C. Chém cho vui thôi còn TT thì luôn luôn đúng

Em cảm ơn quan điểm của bác nhé :smile:

mấy nay em bận quá em chìm mất Ad ơi

Cảm ơn bài viết của ad

1 Likes

Em chúc bác một tuần giao dịch thuận lợi :smile:

image

• MACD phát báo mua … chủ topic. Vẫn có bán mua mới là TT chứ!
    TT&Index nay tăng điểm …
    ATO cũng dễ thấy có cú B.O đóa!
1 Likes

Ý em là còn nên xem xét nhiều yếu tố khác trước khi ra quyết định đầu tư thôi bác, chứ em vẫn mong thị trường B.O như chứ mấy tuần vừa rồi khó đánh quá :smile:

1 Likes

TT có nhiều thông số tác động. Nếu xài “MẪU” thì nên sử dụng mẫu có time đầu tháng 7/024. Lượt MACD cắt lên TT tăng test + lập đỉnh 130X …
Xem chỉ báo MACD …

image

• Nhịp hay sóng time này : thông tin tác động mạnh → MMs phải kéo giảm chỉ số Index. Giá hay Index lùi giảm sâu, mới có lực mua vào “ĐỠ”.

Bài viết nhận định TT : time đầu NaK viết cho CK ( 2008 đấy) → loạt bài này. Nhưng sau thì NaK chuyển viết bài DỰ BÁO. Quan điểm NaK thấy loại bài dự báo : cần rõ ràng. Ko nói nước đôi, kiểu ko tăng thì giảm hay trưng 2,3 kịch bản TT.
( Các CTY CK họ có dữ liệu g/d TT/ngày tốt hơn → viết nhận định OK > ta ).

Khác với kiểu điểm tin ( viết về diễn tiến TT qua …; các điểm nhấn cùng lưu ý x,y,z ) khi bạn RA dự báo thì chỉ nên nói về một xu hướng của TT. Ko chắc chắn được thì ko viết … Hay “chẻ” nhỏ từng quảng time → dự báo ngắn hơn. Đủ yếu tố thì lên TT time sáng hay chiều hay viết cho quảng time còn lại / ngày.
Thân ái.

1 Likes

Em cảm ơn góp ý của bác Nak, em sẽ rút kinh nghiệm trong các bài viết sau. Về quan điểm của em thì em có nói rõ là em nghĩ thị trường sẽ diễn biến theo kịch bản 2 (test lại vùng 1170 - 1180) á bác :smile: chắc do em viết sai như bác nói nên dễ gây hiểu lầm.