Thư giãn ngắn: Làm sao bán được 1 Trái Trứng giá 1 Tỷ

Cảm ơn bác. Khâu cuối cùng là định giá đang cao hay thấp so với độ tốt và tiềm năng của trái trứng. Em ko có ý tưởng tham bắt dao rơi những trái trứng bị giảm sâu, mà chỉ quan tâm trái trứng bị ném theo phong trào. Tất nhiên chọn được thì cũng không đơn giản.

1 Likes

Đúng bạn … Ko đơn giản mà nhận diện và bắt đc đâu … vì Trứng đạt chuẩn tốt giá thực rất khó xuống thêm trừ khi mưa quá to và bão quá lớn và Nái muốn rũ hàng … và những khi điều đó xảy ra thì chúng ta mới có cơ hội mua đc giá " cực tốt " :star_struck:
Thế nên tui mới hay nói:

• Trứng tốt giá thực XUỐNG LÀ ĐỂ MUA :money_mouth_face:
  • Trứng lởm giá ảo XUỐNG LÀ ĐỂ BÁN :woozy_face:
  • Andjku

P/s: Bạn có phải sói đội lốt cừu non ko mờ đặt ra toàn vấn đề gai góc mờ ko phải ai cũng nghĩ đến thế hở :face_with_raised_eyebrow:
image
( Internet )

5 Likes

Còn 1 khâu quan trọng không kém nữa là kiên nhẫn :crazy_face:
Tốt rẻ rồi nhưng phải chờ cho nó lên :stuck_out_tongue:

3 Likes

thì thế e mới bảo tuyết lở , lâu đài cát càng xây cao càng dễ đổ. Con ruồi đậu nó cx đổ, em lạc quan và đang chờ đón vòng mới. Game BDS năm ngoái đợi một năm liền mới có sóng tiếp

1 Likes

Vâng bác. Nên dữ liệu em đưa ra để hỏi là tiền của em đang gửi Bank bác ạ. Khoản này em nghĩ đủ để kiên nhẫn được. :innocent:

1 Likes

Không bác ạ. Nếu tự tin thì em chỉ giám nhận mình là “cừu trung niên” thôi. :cowboy_hat_face:

2 Likes

Sợ à, cừu hay sói thì kệ bạn ấy, chẳng nhẽ cừu thì nói mà sói thì không :stuck_out_tongue_closed_eyes: :grinning:
Cứ chém đi, đâu có mất tiền, nói thì sách nói đầy, làm được mới khó :grinning: :grinning: :grinning:

1 Likes

Cẩn thận gạch đá bác ơi :slight_smile: Bác định xây nhà năm 2022 à? He he

1 Likes

.

1 Likes

Sợ à, cừu hay sói thì kệ bạn ấy, chẳng nhẽ cừu thì nói mà sói thì không :stuck_out_tongue_closed_eyes: :grinning:
Cứ chém đi, đâu có mất tiền, nói thì sách nói đầy, làm được mới khó :grinning: :grinning: :grinning:

3 Likes

Em có ý hỏi thật và tham khảo ý kiến của người từng trải mà bác. Đâu phải ai đầu tư CK cũng all tài sản + MG đâu. Người VN mà, Chứng khoán ở mức độ lớn hơn cũng chỉ là một giỏ Trứng, BĐS, gửi Bank, Vàng, SXKD…là các giỏ Trứng khác.

2 Likes

Thế thì chưa máu lắm rồi :stuck_out_tongue:
Có ông nào nói: hãy bỏ tất cả trứng vào 1 cái giỏ và trông chừng nó cẩn thận :stuck_out_tongue:

2 Likes

Cái này thì em chịu ! Chỉ có bác Gà mẹ là làm được thôi khi mà ấp trứng :cowboy_hat_face: :cowboy_hat_face:

1 Likes

Làm chứ, ai chẳng làm được, tớ gà trống mà tớ còn ấp trứng nở bao nhiêu lứa rồi :grinning: :grinning: :grinning:

3 Likes

thế mà em hay all in margin đấy
bắt đầu chọn cổ đi mà nhặt

2 Likes

Ôi … Tui chỉ nói trong nhà mình thui chớ có dám nói lung tung ngoài kia đâu ạ, nhà xây rùi ném gạch đá thêm lại phải mất công dọn dẹp :sweat_smile::coffee:

3 Likes

Gà Mẹ nó ko buôn bán Trứng :pensive:
Nó tự IN RA … Ý lộn Tự đẻ ra được :grin:
Nên nó có gì phải lo … Bán trái nào lời trái ấy, bán giá nào cũng lời :crazy_face:
Chưa kể Trứng nó đẻ ra nên " TỐT XẤU " nó nắm rõ nhất :nerd_face:
Chúng ta ko phải Gà mẹ mờ cư xử giống Gà mẹ thì dễ nát lắm :weary:

3 Likes

Vì em biết mình không thể làm GÀ MẸ được nên mới phải chia ra đấy bác. Nông dân mà, phải tính đến bát cơm ngày giáp hạt (quê em là ngày chỉ cày, cấy chăm bón, không có gì thu hoạch). :thinking:

1 Likes

Sẵn đây tui Lưu ý các bạn trong Topic 1 vấn đề nhé:

• Ko phải các bạn giữ trái Trứng ko có Ma trjnh nữ là các bạn sẽ an toàn đâu … vì nếu mờ bạn có 2 trái Trứng 1 trái có ma trjnh nữ bám theo 1 trái ko có … mờ trái bị ma trjnh nữ bám theo nó " réo gọi " nhưng ko thể “bắt ljnh hồn” đc do … Éo có thanh khoản :scream:
    Thì nó sẽ chuyển qua bắt ljnh hồn trái còn lại mặc dù trái ý chả có ma trjnh nữ từ đầu các bạn nhé ( ko chính xác chỉ là để tham khảo )

Thế nên tui mới nói rằng đôi khi trứng tốt cũng bị vạ lây vì rơi vào hoàn cảnh " quýt làm cam chịu " :disappointed:
image
( Internet )

7 Likes

quýt làm cam chịu
sao không là nho làm táo làm bưởi làm mà cứ nhất định phải là quýt làm…
ông bà xưa phán kiểu này e đến[quote=“Andjku, post:59, topic:110476, full:true”]
Sẵn đây tui Lưu ý các bạn trong Topic 1 vấn đề nhé:

• Ko phải các bạn giữ trái Trứng ko có Ma trjnh nữ là các bạn sẽ an toàn đâu … vì nếu mờ bạn có 2 trái Trứng 1 trái có ma trjnh nữ bám theo 1 trái ko có … mờ trái bị ma trjnh nữ bám theo nó " réo gọi " nhưng ko thể “bắt ljnh hồn” đc do … Éo có thanh khoản :scream:
    Thì nó sẽ chuyển qua bắt ljnh hồn trái còn lại mặc dù trái ý chả có ma trjnh nữ từ đầu các bạn nhé ( ko chính xác chỉ là để tham khảo )

Thế nên tui mới nói rằng đôi khi trứng tốt cũng bị vạ lây vì rơi vào hoàn cảnh " quýt làm cam chịu " :disappointed:
image
( Internet )
[/quote]

quýt làm cam chịu
sao không là nho làm táo làm hay bưởi làm mà nhất định phải là quýt làm.
ông bà ngày xưa phán kiểu này e đến lạy thôi cụ. :scream:

3 Likes