Thư giãn ngắn: Làm sao bán được 1 Trái Trứng giá 1 Tỷ

Thư giãn ngắn: Làm sao bán được 1 Trái Trứng giá 1 tỷ!? :stuck_out_tongue_closed_eyes:

( Internet )

A:

• B nè Tau mới đj dự một buổi học " dạy làm giàu " về mài ạ :smiley:
    B:
  • Thế à? Thế Mài có " thu hoạch " đc giề ko?
    A:
  • Nhiều điều hay bổ ích lắm … nhưng cần phải chiêm nghiệm … Chiêm nghiệm xong chắc chắn Tau sẽ thành tỷ phú đô la :money_mouth_face:
    B:
  • Ghê vậy? :flushed:
  • Mài đc học giề mờ tự tjn thế? :roll_eyes:
    A:
  • Tau đc học về " bán Trứng " mài ạ.
    B:
  • Cụ thể là seo?
    A:
  • Thì chỉ cần mỗi Trái Trứng bán lời 1 đô, bán đủ 1 tỷ trái trứng thì thành tỷ phú rùi :laughing:
    B:
  • Thế … LÀM SAO ĐỂ BÁN ĐƯỢC 1 TỶ TRÁI TRỨNG? :sweat_smile:
    A:
  • ■■ … Thầy dạy tau cũng hỏi y câu đó?
  • Bộ … Mài có tham gia khoá học à?:roll_eyes:
    B:
  • Không … Tau chỉ bấc giác hỏi thui
  • Rùi tóm lại là tụi mày làm sao để bán 1 tỷ trái Trứng?
    A:
  • Thì phải xây dựng hệ thống, triển khai quảng cáo, bán hàng chuyên nghiệp … các kiểu con đà điểu …
    B:
  • Ôi … thế thì nhiều khi đến lúc mài xuống lỗ vẫn chưa bán được 1 tỷ trái trứng đâu ku ạ :crazy_face:
    A:
  • Mài cứ giỏi chê … Thế Tau hỏi ngược lại mài " Làm Sao để bán được 1 tỷ trái trứng ?
    B:
  • Tau ko thể bán được 1 tỷ trái trứng😞
    A:
  • Mịa … Ko thể mà dám chê người ta :unamused:
    B:
  • Mặc dù Tau ko thể bán được 1 tỷ trái trứng, nhưng tau có cách " BÁN 1 TRÁI TRỨNG VỚI GIÁ 1 TỶ " đới! :grin:
    A:
  • ■■ … Thật ko ? Chỉ tau với :laughing:
    B:
  • Đơn giản …
  • Mài chỉ cần bán trái Trứng cho người thứ nhất với giá 1tr và nói nhỏ với họ rằng " Anh cứ mua đj rùi bán lại cho thằng thứ 2 giá gấp đôi , EM LO! "
  • Rồi mài gặp thằng thứ 2 cũng nói câu tương tự …
  • Gặp thằng thứ 3 mài cũng vẫn nói câu đó …
  • Thế … Trái Trứng Tầm thường bằng biện pháp " đánh vào lòng tham FOMO sẽ mau chóng lên giá 1 tỷ :star_struck:
    A:
  • Á … ■■ :flushed:
  • Thế ngộ nhỡ cái thằng mua giá 1 tỷ đó nó ko bán được cho ai … nó đến kiếm mài thì seo?
    B:
  • Mài dốt :triumph:
  • Mài chỉ cần nói câu đó " vài lần thui "
  • Bọn càng về sau rõ ràng thấy giá " VÔ LÝ " mà vẫn có người mua thì " Lòng tham FOMO trỗi dậy" , Tự tụi nó sẽ nhào vào mua mờ không cần tới lời bảo đảm của mài nữa, hỉu hôn?
  • Thậm chí ai mờ lên tiếng cảnh báo chúng nó còn ném đá cho dư xây nhà :woozy_face:

( Internet )

A:

• A … hỉu hỉu …:star_struck:
  • Hay quá … để Tau về lấy Trứng đj bán theo cách đó ngay đây :money_mouth_face:

" Bốp "

A:

• Đệt … Sao mài oánh tau :flushed:
    B:
  • Tau nói đùa giải trí mờ mài cũng tjn thật à :crazy_face:
    A:
  • Là seo … là seo …😵‍💫

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí nhảm nhí xả Stress Làng Trứng Truyền Kỳ )

13 Likes

chị bảy không thích bài này kakak

1 Likes

Đọc truyện bác xong e đổi avatar đi bán chứng

2 Likes

Chỉ là giải trí xả stress thui … Ai thjk thì đọc giải trí ko thì thui ạ … :blush:

5 Likes

:laughing: :coffee: :cookie: :100:

3 Likes

Thế bao giờ bán được 1 tỷ gói mè ??

2 Likes

Dạ em ko bán Mè … Em bán Trứng :sweat_smile:
Anh mua đj em bán 1 tỷ 1 quả với tầm nhìn nhiều tỷ đô ạ :yum:
image
( Internet )

4 Likes

cái kho truyện của bác bao quát cả thị trường này, bác cứ thấy thời cuộc thế nào thì post một bài thích hợp nhé. có ích lợi cho những người chưa bị tẩy não, còn trong trắng :grinning: :grinning:

3 Likes

:rofl:

1 Likes

Mừng vì bạn thjk chuyện hài ra … nước mắt làng Trứng truyền kỳ :relaxed:
Tui cũng cố gắng viết theo nhịp thở Trứng trường đấy ạ. Chỉ là văn của tui thuộc dạng trào phúng nên hơi kén khách 🥲

4 Likes

Thấy bạn cười là tui yên tâm rùi :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Tui đang kiếm trứng nào bán được giá 1 tỷ mốt :star_struck:

2 Likes

Ơ … Thế 1,1 tỷ xưa giờ đâu rùi? :laughing:

image
( Internet )

3 Likes

Bác đăng cả bài kinh điển Buôn Khỉ nữa… khi mà quá trình bôi trát dụ khị thì tươi đẹp cho đến khi upbo…

1 Likes

Bài ấy bên kia tui có viết, nhưng vì nhiều người đăng rùi nên tui ko đăng nữa nè :sweat_smile:
Cơ mờ bài " Ông lão vó cá và bầy cá vàng p2 " cũng có nội dung tương tự như vậy bạn ạ :grinning_face_with_smiling_eyes:

7 Likes

quả này chắc chú A7 chết mất xác. Cả cái chú gì cầm 2,5 triệu CII muốn biến từ 1,4 tỷ lên 7 triệu đô chắc cũng chết mất xác. Thanh khoản thế này thì bao giờ mới ra hết hàng, ra xong may thì còn 1,4 tỷ, đen thì khéo còn 1,4 triệu

2 Likes

Tự đu đỉnh - tự sướng - thì dễ lắm … Có tý tiền, tý danh tiếng, tý quan hệ là làm được ngay :weary:
Vấn đề là " Có chuyển hoá cái " giá trị tự sướng " đó ra thành " tiền tươi thóc thật " được hay ko? :crazy_face:

• Thế nên Tui mới nói " Nái ngèo lom đom kiểu ngày xưa nó lỗi thời rùi " :pensive:
  • Cứ nhìn con GrAB làm ví dụ đấy … đẩy lên lom đom rùi tự sướng 1 mình ai thèm vào cho mà úp pô …:joy:
  • Nái bi giờ phải : Giàu, chơi đẹp và phải chọn Trứng chất lượng thì mới có cửa kiếm ăn lâu dài :innocent:
3 Likes

Cũng khó nói trước được, bao năm nay chị bãi buê đuê tốn bộn tiền gầy dựng lên đám hậu cần trung thành, giờ chị hành kinh khó ở, khéo chúng nó cảm tử hết, quyết tử cho chị bãi quyết sinh

1 Likes

Vấn đề của Bải là quá tham … tham tới mức ảo tưởng sức mạnh … nên chính bải bỏ lỡ các cơ hội "úp pô " và để đọt cây ở mức ảo tưởng đến mức con chiên đệ tử cũng chỉ hô hào chứ ko dám vào … :joy:
Thấy khỉ hái dừa ko? Rất bít " giới hạn " của cuộc chơi … chỉ là có vẻ như thời của khỉ đã qua … :rofl:

5 Likes

:grinning: hôm qua bên F kia có bài bóc phốt cái nhóm lừa đảo vì bạn xứng đáng gì đó, vui phết, hồi tôi cảnh bảo thì ăn đủ gạch đá. Nghĩ cũng thương cho thời gian, tiền bạc f0, giang hồ hiểm ác quá :stuck_out_tongue:

3 Likes