TID ông trùm giá trị tầm nhìn 2021-2025 phiên bản 2 NTC xứng đáng 3 con số!

Nhà nc thoái vốn. Thì làm gi còn giá này ma mua.

Động ko đáy

Bức ảnh này là của dự án Cù Lao Tân Vạn, tuy nhiên anh cho em hỏi 1 thắc mắc về dự án Đông Sài Gòn:
dự án 941ha này được UBND tỉnh Đồng Nai cấp phép năm 2009 , nhưng bị đóng băng suốt đến tận mãi năm 2016 về tay chủ mới Swancity mới rục rịch triển khai tiếp, dự án bị đổi tên thành Swan park, bây giờ dự án Đông Sài Gòn mà Tín Nghĩa đang triển khai là 1 dự án khác, hay là một sự hợp tác với Swan city để cùng thực hiện dự án, nếu là hợp tác thì anh cho em biết TID sẽ đứng ở vai trò nào?
em xin cảm ơn :smiley:

2 Likes

https://www.kinhtechungkhoan.vn/an-phat-duoc-giao-515-ha-dat-lam-khu-cong-nghiep-nghin-ty-tai-hai-duong-104731.html&mobile=yes&amp=1

TID ngon đấy

1 Likes

Nó mà k thuộc vố nhà NC chắc bay xa lắm rồi

1 Likes

https://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/bo-cong-an-dieu-tra-sai-pham-tai-du-an-khu-do-thi-dong-sai-gon-625997.html
Có phải đây không bác ơi

1. Ngoài ra, C03 còn yêu cầu chủ đầu tư cung cấp các văn bản báo cáo và quyết định của UBND tỉnh Đồng Nai về việc gia hạn thực hiện dự án, chuyển nhượng dự án cho Công ty VNIC 2 Pte.Ltd (100% vốn Trung Quốc); các hợp đồng, phụ lục hợp đồng chuyển nhượng dự án cho Công ty VNIC 2 Pte.Ltd;
  2. Sau nhiều năm lận đận, dự án trên nhận được sự góp vốn đầu tư từ Tập đoàn China Fortune Land Development (CFLD – Trung Quốc) vào giữa năm 2017. Dự án cũng được mang tên mới Swan Park. Theo đó, CFLD bỏ tiền và Công ty CP đầu tư Nhơn Trạch góp đất để làm dự án.
    Vậy là 1 phần chuyển nhượng, 1 phần hợp tác à các ?

Cho mình hỏi chủ đầu tư khu dân cư Phú Thành - Long tân là Nhơn Trạch hay TID ? Theo báo cáo quý 3 của TID thì có dự án này mà trên quy hoạch của tỉnh đồng nai lại nói là Nhơn Trạch ?

Mày mò cả chiều. Ra là thế này nhé

2 Likes

chung quy lại thì các tin mờ mờ ảo ảo mục đích cũng chỉ để đè gom giá,

cùng 1 thửa đất, sửa 1 chút quy hoạch thì Đông Sài Gòn thành khu dân cư Phú Thạnh- Long Tân,
và cái quan trọng là nó vẫn là kho báu của Tín Nghĩa.
4500ha đất với giá bèo 20 tỷ/ha. mỗi cổ phiếu TID tính riêng giá trị đất đã 450k/cp rồi
hiện tại thì giá 20 tỉ/ha. 5 năm nữa giá đất sẽ tăng theo cấp số nhân, nghĩ đến đã tim đập chân run cmnr. :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Likes

không có UBND tỉnh đồng Nai thì quỹ đất của TID cũng không thế được như ngày hôm nay, cái gì cũng có 2 mặt của nó, theo em thì yếu tố nhà nước đang mang cái tích cực nhiều hơn cái hạn chế :smiley:

1 Likes

Chờ TID Lên 3 con số tôi sẽ kể chuyện cho mà nghe!

4 Likes

3 Likes

Chờ thoái vốn thì mới ngon, tranh thủ qua múc IDC đã a e!

1 Likes

Mờ ảo đè gom cái gì vậy bác.
Phú Thạnh Long Tân, hay Đông Sài Gòn là chỉ cả dự án, 5.6trm2 được giao đất.
Còn Swancity khoảng 1trm2 là phân khu 1A 1B thuộc Phú Thạnh Long Tân (Đông SG)
Swancity được TID góp đất, còn VNIC2 góp tiền. Thành lập Công ty TNHH thành phố CN mới Nhơn Trạch.

1 Likes

TID không những ngon mà phải nói là rất ngon. Tỉnh uỷ chống lưng thì muốn lấy đất chỗ nào và muốn nó qui hoạch ra làm sao thì không phải nghĩ rồi. Quan trọng ai lì hơn ai để có thành quả to lớn thôi

2 Likes

Ôi lại là bác. Bác đỉnh vãi. Em vừa lên tàu

1 Likes

Pic kia nhiều ae chim chuột quá Bác ạ. Vào đọc loãng thông tin. Thấy vụ TP có vẻ ko ảnh hưởng mà đợt rồi dow giá kinh quá Bác ah. Biết cổ phiếu giá trị đâu phải nhìn theo phiên, nhưng rơi giá thế này cũng xót. Có gì Bác chia sẻ thông tin giúp nhé. Cám ơn Bác

Giảm là cơ hội mua giá đẹp đó. Một cổ phiếu tốt đi lên cần theo mô hình zích zắc chứ lên theo đường thẳng thì không khác gì hàng penny rồi !

1 Likes