Tiêu Dao Cốc

Dài hạn là tiềm năng nha chị @TungHuong . Hiện tại ITA chỉ mới vào xu hướng tăng nên sẽ tích lũy dưới 18 một thời gian. Theo lời anh @Timing nên chị an tâm nếu là “nắm giữ” nha. Chị còn mã nào đang âm thì chia sẻ để mọi người giúp chị nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

32 Likes

Thật vui vì các em ko chê chị gà công nghiệp. Chị còn TPB giá 42.3, Kbc giá 57.7, Pan giá 33 nữa em ạ. Chị vốn ít nên mỗi mã 1 ít em ạ

3 Likes

Oh, Gấu ghé thăm lại thêm vài lời thế này thì tốt rồi. Cảm ơn em. Nhà chỉ có trà, mời hai chị em nhé.

Mã WTB lúc nào cũng khéo léo, tốt bụng, giỏi nữa chứ. Chị @TungHuong tranh thủ hỏi em Gấu nữa nhé.

tra-sen-ho-tay-ha-noi

4 Likes

Chị sợ hỏi nhiều, lại hỏi những câu ngu ngơ 2 em chán ko muốn trả lời chị ấy. Nói thật c thấy rất vui.

4 Likes

Bank em ko chơi vì ko lãi đc bn, nó không còn như năm ngoái. Nhưng dòng này thì TPB đc, lên đc 43-43.3 sẽ chỉnh lại. Kbc là bds kcn nhưng yếu, lên 59-59.5 cũng thế, khả năng cao chỉnh xuống. Pan thì chỉnh sâu quá lên sẽ rất mất thời gian kéo lên. Đoạn ngắn hồi lên 34 là cắm. Tầm này mấy con chị cầm thì ITA sáng hơn cả. Toàn bộ mã chỉ cầm giống hầu hết phần lớn cp trên tt, đoạn tích lũy đầu xu hướng hồi tăng lên thôi.

3 Likes

Dạ anh @Timing ơi, em cũng “đủ duyên” xem được bài viết của chị @TungHuong nên muốn hỗ trợ cùng với anh ạ. Em ưu tiên giúp người nữ nên xin phép anh ạ.

Chị @TungHuong ơi, 3 mã TPB - KBC - PAN thì chị giữ lại được KBC nha. Còn TPB và PAN thì nên cắt lỗ, nếu tiếp tục nắm giữ sẽ là mất thời gian. Thay vào đó nên tìm cơ hội khác để an tâm hơn. Tuy nhiên, vì hiện tại chị chưa có kinh nghiệm đánh giá nên em nghĩ nên dừng lại một chút, khoan nghĩ đến chuyên mua bán mã nào kế tiếp.

Em đã viết một số nội dung mà em nghĩ chị nên tham khảo trước để có một lượng thông tin cần thiết cho việc ra quyết định. Chị bấm vào đây để xem nha. Sau đó, ra quyết định mua mới mã nào khác vẫn chưa muộn.

Trong đó, bài viết về Các nguyên tắc cơ bản trong chứng khoán (dành cho các bạn mới) - Bài số 976 (bấm vào để xem) là quan trọng.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

32 Likes

Chị cảm ơn e. C cũng tính xem một hai hôm nữa 2 mã tpb và pan ko thay đổi chị cũng cắt em ạ. Chị sẽ đọc kỹ bài viết của em, có gì chị không hiểu e giải đáp cho chị với nhé

1 Likes

Dạ chị @TungHuong đừng ngại đặt câu hỏi nha :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

Em cảm ơn anh @Timing nha :sweat_smile: em “lui cung” đây ạ :pray:

26 Likes

Hoan nghênh em. Cám ơn e nhiều. Lúc nào rảnh qua nhà anh chơi nhé.
@TungHuong chị cứ chờ thêm, chị tham khảo xem mấy cái mốc em nói canh thoát thì ko lỗ đâu. Cứ bình tĩnh quyết định chị nhé

4 Likes

Mong là vậy em ạ. Mỗi mã chị có 1 ít thôi. Nếu ko may có âm cũng là 1 bài học em ạ.

5 Likes

“Tiêu dao ngày tháng thong dong, Bạn cùng trăng gió, vui cùng nước mây.” ( sưu tầm)
gõ cửa Cốc, cốc, cốc… :sunglasses:

1 Likes

Ai gọi đó, nhà anh Gió, cửa không khoá, cứ tự nhiên em nhé. Buổi sáng vui vẻ!

4 Likes

Xin chào bạn. Sao hôm nay mình mới biết pic này nhỉ. Chúc ngày mới vui vẻ may mắn

2 Likes

Cốc nơi vắng vẻ mà chị. Thi thoảng đi về. Chúc chị ngày mới an vui nhé!

1 Likes

Chào em, chúc em ngày mới giao dịch thành công. Gió ham chơi quá, toàn bỏ nhà đi hoang

2 Likes

Thần gió hôm nay có ưng mà nào ko ? Giới thiệu mọi người đi.

2 Likes

Chúc anh Gió ngày mới may mắn ạ. :smiley:

2 Likes

Hi Caphetim

Nay gợi ý mọi người vài mã, cả nhà tham khảo nhé.

ELC căn giá thấp nhất vào, càng gần 29 hay càng thấp càng tốt, điểm mua là hôm qua nhưng nay vẫn ổn. Thích hàng to có thể tham khảo DGW, MWG. Sóng công nghệ.

Hóa Chất DGC nay là điểm gia tăng hay mua mới đều được. Giá đẹp nhất 208-211. cao hơn chút ko lo

FRT thay đổi target lên 19x

SJF, CMX nay là điểm mua vào khá đẹp

Cảng biển VOS được.

Hàng em Mượt như VIX… thì ai có đang cầm, xem tình hình tin đồn tn đã, nhớ quản trị rủi ro, tư thế sẵn sàng, nhưng ko hoảng quá.

Về VNI, hôm nay loanh quanh 1510 lên là ổn, còn chiều mình sẽ xem lại thêm.

12 Likes

Ai có hàng cơ bản thị giá to thì PNJ, DPR, DGW, DGC, HDC, MWG thì nắm giữ tiếp.

7 Likes

Dòng chứng ưu tiên FTS hôm nay, VND thì chờ thêm, nếu vol to thì vào. Dòng xây dựng HBC, C47 có thể mua dần cũng được

4 Likes