Tiêu Dao Cốc

Anh đọc khá kỹ bài viết của em. Việc “trái ý” là bình thường. Em đã không ngại mà chia sẻ, anh rất vui khi có thêm góc nhìn về cp này.

Về việc nhìn 2 vol break để bán thì anh thấy thế này:

• Vòng tròn 1.2 trong hình, anh hoàn toàn đồng ý.
  • Nhưng vòng thứ 3 thì không phải để bán. Sau đó cũng có tiếp và vẫn không phải để chốt lời đâu em. Đây là gom hàng
  • Vòng tròn 4, lên đỉnh ngắn hạn vòng 2, chốt lời nhưng nó là 50/50. Hiển nhiên, ndt nhỏ lẻ bắt đáy vùng 3 hay kẹp đỉnh 2.l, T+.sẽ chốt nhiều, còn những nhà đầu tư lớn, trung và dài hạn, lái…chốt lời chưa mới là câu hỏi đáng quan tâm.

Quan sát trong phiên ngày hôm qua dù VNI
sáng xuống 1494, cp xuống 27.4 anh có nhắn @ABC456 và khuyên Bơ gia tăng. Phiên chiều 1490 vẫn ko thủng đc 27. Tuy nhiên gần cuối giờ thì tin ra không như ý muốn. Có lẽ bắt hơi sớm thật, an toàn hơn vẫn là đợi hồi mới vào. Hai anh em cầm dài chút không sao đâu.

7 Likes

Hehe… con này nghe một vài anh chị thân thiết nên cháu đã vào từ khá sớm, giá đẹp, và từ nhận định của Bear cháu xác định cầm dài nên còn nguyên hàng, hiện giờ cũng k lo ngại gì, chỉ là gia tăng thêm chú có nhắc nhưng cháu quyết tâm k động bảng hqua nên chưa có mua, hehe. anw thank chú nhìu ạ, hehe

2 Likes

Cảm ơn anh @ABC456 nha :smiling_face_with_three_hearts:

29 Likes

Đôi khi em cảm giác mình “xấu tính” sao ấy. Cứ nhắc các bạn cắt lỗ và chốt lời trong các bài viết mãi. Trong chứng khoán, em là người quyết đoán nhưng một số việc khác thì có khi lại do dự… cảm thấy bản thân thật lạ anh à :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

31 Likes

Hình như em lại nghĩ ngợi, điều đó không tốt lắm đâu. Hệ thống mỗi người khác nhau nhưng quan trọng là nó vẫn hoạt động có hiệu quả. Chứng khoán cần quyết đoán. Be yourself e nhé!

Thế việc gì do dự thế :wink:, anh có giúp gì được không? Cứ để cái lạ đó tự nhiên, tâm thấy thoải mái là được.

Have nice weekend!

2 Likes

Dạ, em chỉ sang lấy “cái mũ” để quên hôm qua rồi về thôi ạ :smiling_face_with_three_hearts: :sweat_smile:

Ngồi thiền trên tảng đá xanh,
Gió ngàn di động muôn cành nở hoa
Nắng vàng nhè nhẹ bay qua,
Mây đang gợn sóng trên tà áo ai.
Xuyên qua bao dặm đường dài,
Gió ơi ngưng lại ta hỏi mấy câu
Đêm Đêm hứng giọt sương sầu,
Lá xa nguồn cội biết đâu lối về
Hồn ơi thức tỉnh cơn mê,
Mắt đừng ô nhiễm mắt ơi
Tai không nghe mãi chuyện đời thị phi
Chân ơi dừng lại đừng đi
Để tâm lắng động những gì đã qua.

Cảm ơn anh @Timing nha

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

34 Likes

Hì, đây là mã em giữ lâu, nên có điều chỉnh cũng bình thường. Em cũng mua từ trước, nên trong quá trình gia tăng dần chứ ko mua nhiều 1 lúc và có dự trù. Theo dõi quá trình điều chỉnh của mã để hiểu nó hơn, em thấy rất thú vị anh ạ :yum:

2 Likes

Anh vừa rong chơi, có ít hoa tặng em.
Ah lúc nào rảnh, xem giúp anh mã HDC nhé

4 Likes

Hết chủ đề phim, nay lôi sách ra đọc lại một số phần, nên tiện review sách luôn. Bộ sách của phù thủy chứng khoán Mark Minervini.

Bản thân là một người ít đọc sách bản cứng, nhưng đây là bộ sách mà mình phải mua về. Nếu ai đã từng đọc qua nó, đa phần cũng đồng ý rằng bộ sách này thực sự tuyệt vời và cực kỳ giá trị.
Sau nhiều biến cố, quyết định lau lại đầu từ. Yêu lại từ đầu bằng cách quay lại chứng khoán, do duyên mà va vào bộ sách này đầu tiên. Mình đã giành khá nhiều thời gian, tiền bạc để trải nghiệm, cũng để test, thực hành và thấy hiệu quả. Đến hiện tại, nó xứng đáng là nằm trong top sách về đầu tư hay nhất, là bộ sách gối đầu giường của rất nhiều người.

Mọi người có thể tham khảo thêm quyển dưới đây: Momentum Masters

10 Likes

Em nhận hoa đẹp của anh nha :smiling_face_with_three_hearts: :hugs: :sunflower:

29 Likes

Anh đã có câu trả lời cho bản thân rồi nhỉ? Nếu là mua mới thì em sẽ hoãn quyết định này đến hết ngày 15/5/2022, dù giá có tăng đi nữa. Cơ bản ổn nên “nắm giữ” dài hạn là phù hợp. Anh đã có một lựa chọn tốt nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

29 Likes

Chúc mừng Tiêu chủ sẽ lĩnh ngộ được những tinh hoa của Mark Minervini.

Hệ thống giao dịch và lối tư duy của mình với bạn hao hao nhau ^^

4 Likes

Nỗi sợ hãi - Cảm xúc là kẻ thù số 1 của trader.

• Sợ hãi bỏ lỡ cơ hội=> FOMO
  • Sợ hãi làm chốt lời non
  • Sợ hãi bán tháo
  • Sợ hãi hủy hoại tính kỷ luật

Làm sao để gạt bỏ nỗi sợ hãi? Làm sao kiểm soát được cảm xúc?

HÃY TẬP TRUNG VÀO QUÁ TRÌNH THỰC HIỆN, ĐỪNG CHÚ Ý VÀO KẾT QUẢ

11 Likes

em lấy chồng còn giá sale không chú? cháu rình hụt rồi à :((((( @timing

4 Likes

Tưởng Bơ mua đủ số lượng rồi? Nay mua đc, đợi nó giảm quanh 27 đã

6 Likes

lúc 25 ngóng veeff 24 mới chịu… hờn ghê, thôi kệ nó vậy… cháu chưa vào đủ chú ợ

6 Likes

Ở đó mà tiếc :joy:
Chờ 26.x nhặt thêm, rồi xuống góc đuôi tàu ngồi buôn cho vui đê cưng :grin:

5 Likes

để xem đâu mới là đuôi tàu nhé…bạn kiểu gì cũng ngồi ở trước

5 Likes

À thì, mình xác định cùng lắm tập bơi thêm chút cũng tốt đấy mà.

Bơi lội là môn thể thao rất có lợi cho sức khoẻ! :star2:

4 Likes

:facepunch: :facepunch: :facepunch: :facepunch: :facepunch:

4 Likes