TIG: Nâng tầm vươn ra biển lớn 2021 - 2025

cho mình hỏi, hiện tại Vườn Vua đã mở bán chưa bác ơi, và doanh thu ghi nhận cho TIG từ quý nào vậy bác

biết đến bài của bác hơi muôn,sớm 1 chút thì em cũng gom kha khá và mua cp ưu đãi giá 10k

Đang mở bán đến giai đoạn 4 rồi và bây giờ chúng tôi đã có thương hiệu nên cháy hàng trong bối cảnh lạm phát mà vẫn phải bơm xiền, giá giờ tăng gấp đôi so với giai đoạn 123 chứ có mấy đâu. Tig chưa book doanh thu đc nhiều mới book ít thôi mà. Dự án vào chu kỳ điểm rơi ln sau 7 năm đầu tư chứ k còn trên giấy ăn bánh vẽ nữa. :blush:

5 Likes

Theo nghị quyết HĐQT 2021 thì cổ tức 15% nữa. :blush:

3 Likes

Qua tuần mua còn dc ko bác chủ? Biết e nó trễ quá

Mua bán tùy duyên.

3 Likes

Thông tin bác chủ pic đã đưa ra, kỳ vọng 5 năm tới của doanh nghiệp. Còn mình mua vì cái gì nắm giữ bao lâu là do mình chứ. Tính mua ăn bằng lần mà giá này mua sợ lỗ thì là ăn bằng line rồi.

2 Likes

Chuẩn bác ạ

2 Likes

Tuần sau đánh vượt đỉnh 27+ thôi bác nhể. Em mua ít quá nên được mỗi 2K quyền mua 2₫

1 Likes

Bác chủ top cho e hỏi vs ạ. E vừa đọc về bài của bác mới biết đến TIG, cổ đã pht rồi giá tbinh tính sau khi phát hành là bn vậy bác

1 Likes

Vốn hoá thị trường sau pht = Vốn hoá thị trường trước pht + giá trị pht
=> Giá điều chỉnh = (SLCP trước pht * giá đóng cửa phiên trước GDKHQ + SLCP pht * Giá pht) / Tổng SLCP sau pht.
= (130.006.834 * 24.2 + 30.000.000 * 10) / 160.006.834 = 21.537613717
Vậy nên ngày GDKHQ mở mắt ra bác sẽ thấy giá tham chiếu 21.5 nhé. Còn múc được 21.5 hay ko thì ai cũng thấy, mở mắt ra là tuyệt chủng :smiley:

4 Likes

Dạ vâng bác . Vậy giá này là đã chỉnh xong chưa bác hay chbi ạ? Vì em thấy mn có quyền mua rồi

1 Likes

Giá chỉnh từ 18/3/21 rồi bác

2 Likes

Với TIG, TLSI đã nói mãi rồi:

1. Vốn hóa 3k tỷ trong khi tài sản quỹ đất vài trăm ha Hà Nội + ven đô trị giá vài tỷ đô.
  2. Vốn hóa 3k tỷ trong khi con nào same same như TIG vốn hóa 30k÷70k tỷ
  3. Vào khúc đầu của chu kỳ Nâng Tầm 2021÷2025. Thế khúc này đang ở đâu?
    TLSI chỉ cần chỉ ra cho nhà đầu tư 03 điều đó thôi mà chưa thêm hàng chục tiêu chí, tiêu chuẩn tuyệt vời khác. Còn lại mua bán là tùy duyên. Lãi ăn lỗ tự chịu, k đc đổ lỗi, lúc đỏ không đc phép bằng cách này hay cách khác đeo bám, gây hấn với ng tâm huyết chia sẻ thậm chí dẫn dắt mình. :blush:
6 Likes

Chào các bạn
Tôi có một kỷ niệm. Năm 2007, tôi mua cổ phiếu ngân hàng trên thị trường OTC, sau đó thị trường giảm điểm, mấy lần muốn bán nhưng thấy giá xuống thấp nên đành để đó và gần như quên luôn. Đến khoảng năm 2017 thì VPB lên sàn tôi mới bán, thì số tiền thu được gấp hơn 7 lần số tiền mua năm 2007 nhờ tăng số lượng cổ phiếu (cổ phiếu thưởng, trả cổ tức bằng cổ phiếu, chứ quyền mua thì tôi không biết mà mua).

TIG hiện cũng là cổ phiếu đang có tiềm năng như vậy.

Còn về thị giá của TIG, theo tôi có thể lên đến 100 luôn cũng được vì số lượng cổ phiếu trôi nổi nhỏ, và tăng hay giảm là chủ ý của lái hết. Tuy nhiên cái gì quá cũng không tốt, sự hài hòa giữa doanh nghiệp và cổ đông thì hợp lý hơn.

3 Likes

Nếu những ngày đầu năm 2020, giá cổ phiếu DGC khi đó chỉ khoảng 17.500 đồng/cp (sau chia), thì hiện tại, giá DGC đã tăng hơn 12 lần trong vòng 2 năm.

------->>> Cứ phải tìm ra được những lãnh đạo như này mà theo.

2 Likes

Mời ace f247 like và theo dõi fanpage gốc: ThangLong Star Invest - TLSI để cập nhật thông tin và chia sẻ những cơ hội huyền thoại trong đầu tư.

3 Likes

:coffee:
Thiên thời của TIG đây. Chúc 500 AE chốt lời thành công.
https://www.facebook.com/270040777212945/posts/953640052186344/

TIG Lừng lững hiên ngang trước thị trường bao sóng gió. Nay em tiếp tục kéo TIG nha các bác :stuck_out_tongue:

1 Likes

Nó chạy nhanh quá định kê thêm 1k gia tăng mà không kịp.