TIG: Nâng tầm vươn ra biển lớn 2021 - 2025

cầm đến cuối năm x2 k bác để e xuống tiền

TLSI chưa bao giờ ôm cổ nào x2 cả bạn à. Kiểm lại nhé: rủ ae vào VEF giá 10 thì VEF 280, VCG giá 16 thì giờ VCG 50 chưa tính chia tách, cổ tức bét nhè bao lần, VCR 5.x thì đã PHT 1:4 và giờ đang 50, rủ AE vào CCL 4.x thì giờ đang 16, cổ tức 2 lần rồi… TIG thì xin mời kiểm chứng. Vì TIG còn hơn nhiều mọt số em mà chúng tôi đã kinh qua và hưởng trái ngọt. Tuy nhiên mọi mua bán là tùy duyên vì chúng tôi chỉ chia sẻ giá trị thật. Và nói thật cũng không phải đi làm thuê cho các bạn. Còn chia sẻ vì sự đam mê mà thôi.

3 Likes

Không liên quan lắm nhưng bác đánh giá sao về con SAM.
Con VEF có khi vẫn còn bay cao. CP tích được vài k cũng k còn ai muốn bán mua nữa.

VIG thì TIG và team anh Long cầm hết rồi. Hệ sinh thái của anh ngày càng khủng. TLSI nhìn thấy TIG đi bằng 3 chân: BĐS - Tài chính chứng khoán - Năng lượng tái tạo xanh. Mà 3 chân này thì tạo dòng tiền tươi thóc thật, đời đời bền vững. Long TIG đến thời rồi, ai nhận ra theo sớm sẽ hưởng trái ngọt = auto giàu.

SAM là một trong 2 mã chứng khoán ny đầu tiên trên sàn. Nghề bđs k phải là core của SAM mà là nghề cáp điện viễn thông nên mình đánh giá lđ k cao lắm vì lẹt đẹt quá nếu tham chiếu với REE, còn với bđs thì SAM k tên tuổi.

1 Likes

Cám ơn nhận xét của bác. Mong cùng bác đồng hành vs TIG đi hết con đường. Theo quán sát chỉ số về TIG, các tổ chức nắm giữ cùng số lượng CP lưu hành + trend chu kỳ này, tôi vẫn tin TIG sẽ làm nên điều kỳ diệu.

bác hô tig sớm thì ngon, giờ giá cũng lên 1 khúc rồi, e sẽ giải ngân 1 ít tig, thanks bác

bác nhận xét giúp e vef đi bác, thanks bác

Vâng bác, em rất ưng lãnh đạo của TIG, tiêu chí lãnh đạo là tiêu chí đầu tiên khi em chọn cổ.

Chuẩn rồi bác ơi. Mà nói chung bác cứ nghiên cứu kỹ. Ở đây chủ thớt muốn chia sẻ thông tin viên kim cương thô TIG thôi, bài viết là cả 1 tâm huyết, đúc kết từ rất nhiều kinh nghiệm cũng như chất xám. Nghiên cứu thật kỹ rồi anh em đồng lòng. Đầu tư là cả 1 quá trình và ẩn sâu bên đó là cả 1 nghệ thuật, tầm nhìn tương lai. Mình đầu tư thì phải vững tin vào doanh nghiệp, có sự kiên nhẫn

2 Likes

Tổng thể tất tất tật all history thì TIG đâu có trũng gì so với cp khác, nếu ko nói tăng ngang DIG rồi

Nhìn ngắn như quý anh chị thì chỉ biết vậy thôi. Mở rộng tư duy ra chút hoặc vuốt lên trên và đọc hiểu. Có nói rất cụ thể rồi đấy.

Hạ cố chút:
So với hàng cùng size thậm chí kém hơn TIG như VCR 50, HDG 70, CEO 70, HDC 90, SJS 85, CSC 1xx … VEF 2XX, L14 3xx thì TIG đang 2x chả trũng của trũng là gì.

Bồi thêm cho thông não một chút nữa nè: SJS tổng có 100 triệu cổ thị giá đang 85 như vậy vốn hóa thị trường là 8500 tỷ, chưa hết sắp tới game thoái vốn SJS vừa rồi nn thuê định giá độc lập với giá khởi điểm là 102k/ cổ trong khi SJS có 40ha NAK đã khai thác gần hết, 10ha Biển Hòa Hải Đà Nẵng, bctc thì nợ ngập mặt, cổ tức thì k có tiền trả cổ đông mà định giá thoái vốn nhà nước là 10.200 tỷ đấy.
Tig 25 vốn hóa đã bằng giá trị gi sổ sách của TTS 3000 tỷ chưa ?
Sáng mắt sáng lòng ra chưa.

2 Likes

VEF chính TLSI là người dẫn dắt 500 AE chiến từ 10 lên 98 giúp x10 acc chưa kể margin. Chính anh Minh KTC còn chim lợn VEF kịch liệt về sau phải mua vào 180÷250 và giờ đang hô tiếp. Mặc dù Bình Minh chủ kênh KTC là ng đi ipo VEF giá 10 lên sàn anh đổ bô 18 lãi 80% tưởng to nhưng bị đội TLSI cân hết. Về sau này mới nhận ra giá trị của VEF nên bán 18 phải mua lại 180÷250 đó.
VEF vẫn còn tăng nữa nhưng sẽ phải đợi các dự án khởi công tiếp vì giá giờ là phản ánh phần lớn quỹ đất rồi, giữ vẫn có thể nhưng TLSI chọn cổ bđs trũng nhất và có dư địa ăn bằng nhiều lần. VEF ai cũng biết và h k còn là hàng giá trị nữa. TIG trong con mắt đầu tư của chúng tôi mới là trũng nhất thị trường. Và thực sự TIG rất ít người biết đến lắm.

6 Likes

thanks bác. thấy bên kia hô vef đất vàng nhân lên vốn hoá x5 x10 hiện tại có đúng k bác

1 Likes

Cái đó là họ kỳ vọng thôi và hô hào vì họ đang cầm hàng. Tất nhiên họ kỳ vọng nên họ có quyền. Còn việc của nđt như bác là xem có còn hấp dẫn để theo nữa không mà thôi. Nhưng tỷ lệ ăn đc sẽ thấp hơn tỷ lệ thua là cái chắc chắn hơn.
Cá nhân TLSI sẽ k b h đầu tư vào VEF nữa dù có ăn đc vì h nó thực sự không phải hàng giá trị. Giống như đất phố cổ giờ 2 tỷ/m2 liệu bạn có đợi 100 năm nữa để nó lên 4 tỷ/m2 để x2 acc nếu con mắt của đầu tư trừ khi bạn mua đất phố cổ để khai thác dòng tiền và giữ tiền đỡ mất giá.

1 Likes

vậy e chốt giải ngân tig, mà bác hô từ 1x thì ngon, giờ giá cũng x3 x4 từ đáy rồi

1 Likes

Bác TLSI phân tích rất kỹ từ tháng 3/2021 r mà, giờ bác mở lại xem các tiên đoán về tổng tài sản, về cá mập… năm 2022 này đều thành hiện thực rồi đó. Từ năm nay vào chu kỳ tăng trưởng các shark bên tig không dừng lại đâu

1 Likes

vậy chắc mình k biết. thanks bạn

1 Likes

E đặt 1 vé cho tig ạ

Bác cho em theo đuôi và xin làm chân đệ tử. Em cũng thấy tig tiềm năng mạnh mẽ và có tố chất thực sự để bay ạ

1 Likes