Tìm vàng trong bãi rác

Hiện tại, thị trường đang giao dịch gần tới cận dưới 1400 điểm, vùng cận dưới của 1400-1500đ. Đây là vùng chúng ta thấy:

• Tâm lý cực kì yếu ớt và ngay cả các cổ phiếu tốt, vẫn có thể bị bán theo trong lúc giao dich trong phiên tâm lý nặng nề.

• Rất nhiều cổ phiếu giảm sâu, tuy nhiên khi để ý, chúng ta thấy đặc điểm rằng có kha khá các cổ phiếu trong đó vẫn có động lực tăng trưởng, ban lãnh đạo ổn và cổ phiếu bị bán giảm mạnh nhưng không có nhiều thanh khoản.

• Các cổ phiếu nào mạnh mẽ vẫn tăng bất chấp nhiễu loạn của thị trường (hoặc ít nhất giữ được sự chống cự đà giảm theo)

=>> Thị trường có thể xuất hiện cú nhảy GAP trong đầu phiên (giảm và tạo ra khoảng trống giá so với phiên hôm trước). Việc này em cho rằng sẽ rất tích cực, Đó là dấu hiệu, những người chán nản cuối cùng đã bán ra hết hàng ra. Lúc này sẽ có 2 trường hợp:

Các cổ phiếu giảm vừa rồi, nếu có động lực tăng trưởng mạnh, nhóm này sẽ tạo 2 đáy đi lên (Đáy sau nên bằng hoặc thấp hơn đáy trước). Động lực hình thành việc này đó là thanh khoản rút và bắt đầu xuất hiện phiên thanh khoản lớn.

Sẽ có một vài cổ phiếu lại không có động thái như vậy, bị bán và gần như chẳng có ai quan tâm.

Sẽ có những cổ phiếu tăng mạnh mẽ tiếp tục tăng bất chấp thị trường và những nhịp tâm lý vừa rồi là động cơ để nhóm này hút cầu ở vùng giá rẻ hơn.

6 Likes

Nhớ đừng trung bình giá, cần đẩy sức mua ra cứ đẩy, đừng quan tâm tới giá, quan tâm tới cp nào xịn và mình có vốn để mua lớn hay không nhé

6 Likes

bác cho xin ý kiến về PDC thanks

5 Likes

những cp giao dịch theo kiểu này thì tốt nhất nên né

8 Likes

Đợi confirm và chỉ ưu tiên mã nào bật mạnh trước + trend vẫn giữ để mua.

5 Likes

nhớ đợi confirm giá này chưa confirm đâu

4 Likes

Đã có GAP kiệt sức

9 Likes

Giờ chỉ cần đợi confirm

5 Likes

Năm nào cũng thế, thị trường về cỡ 1360 - 1300 lấy đà rồi lại phi thôi. Chỉ là cú rũ bỏ với nhà đầu tư yếu.

4 Likes

phần lớn lực bán đợt này nghiêng hẳn về hoạt động phái sinh

4 Likes

Xin bạn cho nhận định về LHG ạ? Hiện nó đang lửng lơ ở vùng cutloss của mình :slightly_smiling_face:

4 Likes

em thấy xịn, nhưng với cach gd hiện tại, em k chắc nhé. Tốt nhất là giảm nếu k cảm thấy an toàn, và từ 7-8% chạm cutloss thì bán. Có điểm mua lại thì vẫn mua lại bt, quan trọng là nếu mình sai, cp giảm tiếp mình né đợt giảm. Còn cơ bản thì LHG là hàng xịn nhé.

5 Likes

Dpm báo lãi quý 1 khủng vượt dự đoán của ssi

4 Likes

Hiện tại, TT mua bán loạn xạ, chẳng có tin gì sàn, chẳng có tin gì trần. Trần thì hôm sau cũng giảm dễ dàng. Kiểm soát rủi ro kĩ, và thanh lọc nếu danh mục mọi người vừa yếu về cổ phiếu đang cầm + không có sức mua. Nếu danh mục mn chưa bị gì hoặc cầm hàng xịn thì cứ cầm.

4 Likes

Cảm ơn Hoà nhiều!

4 Likes

Face bác là gì an

4 Likes

ổn ko bác. E thấy VNI lực rơi rất mạnh xuyên thẳng hỗ trợ ko có nhịp hồi, tình hình này chắc đáy còn sâu

4 Likes
4 Likes

khó nói về view index lắm, Mình nghĩ khó rơi vào downtrend, nhưng mất mát đoạn này không nhỏ nếu xử lý và cầm cp không chịu cắt khi chạm cắt lỗ, bất chấp là cp có cơ bản hay không đều có khả năng bị

5 Likes

Tích cực là thị trường sau đợt chỉnh sẽ là 1 ván bài lợi nhuận mới, lúc nào cũng v

5 Likes