Tìm vàng trong bãi rác

Trong ngắn hạn có thể lình xình giảm nhẹ 1 chút nhưng quanh 2 tháng thì không vấn đề. Thị trường sẽ sạch, ổn định tâm lý đi lên, tuy nhiên thanh khoản dự đoán sẽ giảm so với bình quân hiện tại 15-20% ( 18-19k tỷ trên hose)

4 Likes

Mình có view mua ở vài cp mình mua trước, vì nếu có đoạn bị panic kiểu như hiện tại, mình sẽ mua. Cp có cơ bản + tăng trưởng mạnh về KQKD cũng như giữ trendline tuần trên Ma10 tuần thì tương đối ổn để mua. Vì mua ở giá đẹp, nên các mức giá hiện tại chiết khấu 10-15% với mình vẫn là giá cao hơn lần mua đầu tiên. Nhưng mọi người mua mới thì khác, nên trước khi đối chiếu mua theo thì hãy nhìn vị thế của mình.

4 Likes

Nhóm minh thích đợt này là MWG, MSH, DGW, DGC, DPR. Mọi người là gi ?

5 Likes

:)) sẽ có washout và dấu hiệu của những cổ phiếu mạnh mẽ nhất chống cự lại đà giảm. Các bên đều đang bearish, đừng hoảng theo đám đông mà chọn lọc

3 Likes

DPM còn cầm được ko anh? giá e mua 72 ạ. TK e lỗ nhiều quá những có mã này còn loanh quanh giá mua. Cần a tư vấn ạ

3 Likes

Trong số những mã này và các mã khác gồm BCG, VGI, CTR, C4G, NKG, HPG, Hòa có khuyến nghị cổ nào đáng để năm giữ tối thiểu hết năm nay và thậm chí hết 2023 ko ạ?

3 Likes

Đồng qdiem. K nên bắt đáy và mò đáy gdoan này anh ơi

3 Likes

chỉ mua các cp vẫn giữ trend tăng trên MA10 tuần, và giá giảm ck do mấy tin gần đây. Giá ck vẫn cao hơn giá mua lần đầu nên k gọi là bắt đáy nhé

3 Likes

hiệu suất đầu tư hiện tại. Ráng duy trì là năm nay trọn vẹn

3 Likes

@Mr_PC

5 Likes

úp :heart_eyes:

3 Likes

Đợt rồi mua theo Hòa mã HBC — thua thảm họa

buồn quá Hòa ơi !

3 Likes

:slight_smile: nói mua bán theo em mà không thực hiện cutloss là không phải theo em rồi. Em đâu có chỉ việc mua cp xong cầm hold khi cp giao dịch bất thường đâu.

3 Likes

anh buồn, vấn đề là phải buồn anh vì sao anh lại gd lỗi chứ em k đụng tới giao dịch anh ạ.

4 Likes

TT đang bắt đáy dựa trên cái gọi là Exhausted gap. Vì vậy, nhóm bắt đáy hôm nay xanh, nhóm xanh vừa r giảm là chuyện bt. Sẽ nhiễu kinh dị đấy, Ai bán mua loạn xạ này đi thêm 20% NAV nữa là chuyện hết sức bình thường.
Phân hóa xảy ra phải tầm 1 tuần hơn thì may ra ổn định. Còn mấy phiên này giá sẽ biến động lớn và tâm lý vô cùng lớn.

3 Likes

rũ xong và tạo đáy là 1 vùng, không phải đáy trong 1 phiên, nên mn cần giữ trạng thái ổn nhất vì em biết khoản lỗ đang hay giảm hiện tại đang làm mn hoang mang, nhất là trong vùng này. Vùng này cần 1-2 tuần để ổn định và tạo vùng mua đẹp.
View nhóm cũ vẫn chưa đổi. Giờ chỉ cần điểm mua phù hợp

3 Likes

bạn thấy DBC thế nào ạ

3 Likes

dạ em nghĩ qua chu kì. Còn các vấn đề gần đây thì cho thấy DN không còn xịn như q1/2020

4 Likes

Mình thì khá thích nhưng gd sẽ khá khó lường nên mn vẫn ưu tiên sức mua đầy đủ để vào điểm mua phù hợp nhất nhé. Điểm mua trên toàn thị trường hiện tại không xuất hiện, có thì cũng rất mong manh nên xác suất pick sai (ngay cả đổi với cp FA tốt) cũng không ngoại lệ.

4 Likes

Thanh khoản cần phải siết, biên độ giá cần phải siết lại luôn. Mọi biến động lớn phải được khống chế + duy trì nhỏ trở lại. Cốt lõi của điều đó (nói về cp thôi nhé) là tâm lý ổn định lại, không còn bị giao động nhiều.

5 Likes