Tìm vàng trong bãi rác

Bác Hoà coi xem nhặt HPG DXG tầm này dc k

3 Likes

:slight_smile: chưa phải lúc đâu, em đang ngắm cp em thích thui, có mua cũng ít à

3 Likes

nhóm 5 bạn trẻ, chạm MA10 tuần bật lên, đẹp

3 Likes

MSH, DGW, DPR, MWG và DGC :slight_smile: Ngoài ra còn vài bạn tìm năng khác cũng xịn nhưng mình thích nhóm này nhất

6 Likes

có bạn BCM gần đây khá thú vị

4 Likes

XU HƯỚNG:

Hôm nay, lượng hàng bắt đáy mạnh nhất trong tuần vừa qua về tài khoản. Áp lực bán đầu phiên sẽ xảy ra. Nếu thị trường vượt qua được lực bán này, chúng ta sẽ gần như kết thúc đà giảm thị trường và áp lực bán lớn nhất trong giai đoạn này.

Thanh khoản sụt giảm, một lần nữa không đến từ vấn đề ngại giao dịch mà từ việc mắc kẹt NAV ở những cổ phiếu giảm mạnh vừa qua không thể bán được.

Giai đoạn này sẽ dẫn tới tình trạng phân hóa tiếp tục. Để giải thích: Đây là đoạn mà hầu hết các cổ phiếu trên thị trường sẽ tăng không đồng đều mà chỉ có những cổ phiếu có cơ bản vượt trội nhất, tiềm năng nhất mới thu hút được dòng tiền. Phần còn lại của thị trường nếu bỏ vốn vào xác suất thua lỗ sẽ vô cùng lớn, đặc biệt là đối với các cổ phiếu mất gần 50% giá trị.

6 Likes

Để ý đoạn này, nếu tạo đáy xong, sẽ có vàng xuất hiện trong lúc này

6 Likes

Mọi người chắc chắn nhất là hãy chia giải ngân ra tưng đoạn, đừng vội vì tín hiệu tạo đáy phải được xác nhận. trong 1 tuần lận

3 Likes

Thời gian tới này ngành nào hút được tiền bác ơi?

3 Likes

ngành thì chưa rõ nhưng có BCM hôm qua nói trên topic này ấy. Đang hút và CE nữa kìa

3 Likes

Hòa nghĩ ưu tiên chọn cp trước đã, phân hóa chưa chắc toàn ngành tăng mà

2 Likes

Em nghĩ vẫn ưu tiên nhóm né lạm phát + có hồi phục từ sức mua bùng trở lại sau đợt giãn cách.

2 Likes

và nhóm xuất khẩu sang các nước khi giá hàng hóa đang cao (chỉ ưu tiên cac DN làm chủ nguồn cung đầu vào, để chi phí không bị độn giá)

3 Likes

Cảm ơn bác

3 Likes

BĐS thì chỉ là phục hồi hay có đà tăng tiếp không bác nhỉ

3 Likes

cái này phải để thời gian trả lời thôi. Không cầm đèn chạy trước ô tô với các cp bị gãy trend được, bất chấp cp đó có cơ bản ổn ra sao.

4 Likes

Hòa rất thích ngành BĐS ^^ nhưng khi chưa cho phép k nên đi trước đón đầu :smiley: tiền mình k đủ cover nổi đâu ^^

4 Likes

Vâng

4 Likes

Nhớ quy tắc đặt lệnh, bet khi giá cao hơn và chia 3 lần cho chắc 30-30-40%.

4 Likes

Xác định danh mục, cp mua tỷ trọng ra sao, r dựa trên quy tắc đặt lệnh ở trên để xử lý

3 Likes