Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Bác cứ nói quá, em phận đàn bà chân yếu tay mềm ý kiến phát là các anh Tay to đạp chết toi sao làm Hảo Hán được hi.

Cơ mà thấy bác chủ nhiệt, phân tích lại chu đáo mà đưa ra các luận cứ đều có dẫn chứng rõ ràng mà quá khứ em có kinh nghiệm rồi, cứ cổ tốt mà giá rẻ mua vứt đó 6 tháng - 1 năm quay lại là lời cả đống, chứ cứ ngồi nhìn thị trường lên xuống thì không cutloss thì cũng chốt non.

1 Likes

Mai làm cây CE xong xanh hết tuần đi cụ Hạ ơi.

3 Likes

Bác chủ #SuriVu quả là tầm nhìn, vs tình hình cung khan hiếm vs giá bđs HP tăng nóng thế này thì 2022 - 2025 TCH sẽ rất bội thu với 1 loạt dự án lớn.

Like - tin tưởng và theo bác đến hết kèo thì thôi.

2 Likes

Các cổ đông của TCH đã thấy phả hơi nóng chưa, em là thấy mông hơi nóng muốn phi rồi đó, he!

Chiều qua thấy lực vào bắt đáy TCH, nay hi vọng giá sẽ xanh

Qua em lên tàu giá sàn ổn không các bác?

Này đỏ sàn em lên tiếp, lúc TT hoảng loạng các bác tháo chạy thì là lúc em lên tàu.

2 Likes

Đất thì nhiều, tiền cũng nhiều dự án làm vượt tiến độ bán thì cháy hàng. giá bđs HP thì đang tăng nóng mà giá chưa tăng đợt này còn giảm mạnh theo sóng sợ gì mà không gom.

Đất thật, dự án thật có phải đếm cua đầu mà phải xoắn.

Em đã dải lệnh gom từ 21.8 đến sàn, chơi tất tay với các anh Lái.

qua tôi cũng múc sàn, giờ lại chờ thị trường nhúng sâu hơn nữa mới múc, k vội với TCH!

TCH lực bán ít, Lái vẫn kê rút, đảo lệnh nói chung vẫn đang làm chủ cuộc chơi mà chưa muốn kéo thôi. Chắc lần này muốn vắt sạch nước nước cũ thay nước mới.

TT có thể chiều hoặc mai sẽ ổn định dần, tin xấu & tâm lý hoảng loạn đã thể hiện vào giá. Các cổ phiếu bđs thường và cp nghành khác đã đạt điểm cân bằng, các cổ phiếu tăng nóng và đầu cơ sẽ tiếp tục chỉnh.

Đợt thanh lọc này kết thúc thì sắt mạ vàng sẽ vẫn chỉ là sắt, vàng dính bún thì vẫn là vàng, và sẽ dẫn sóng trong các nhịp tới.

Nên TCH sớm sẽ trở lại đường đua thôi.

1 Likes

Cổ đông TCH trong topic này ngày càng đông, anh em đồng lòng cùng nhau đón năm 2022 thịnh vượng, giàu sang!! Chúc anh em chân cứng đá mềm!!!

1 Likes

Vẫn chân cứng đá mềm lắm nhưng cũng hơi Hoảng

1 Likes

Đó là các bác chưa trải qua nhiều hoặc chưa nắm rõ về DN nên những lúc này vẫn run sợ.

Chứ như em thấy rất bình thản vì giảm chung của TT, nhiều DN tốt chả liên quan vẫn sàn 2-3 cây là btg, còn em xem đây như cơ hội tích sản sau mua nhà mua xe ấy chứ nên mấy hôm nay xoay tiền khắp nơi mỗi ngày giảm em lại gom thêm 1 ít. VN là nước đang phát triển, TTCK vẫn đang con sơ khai nên việc năm 2022 VNI đạt 1700 hay thậm chí 1900 như các chuyên gia nhận định hoàn toàn rất sáng, chưa kể sự tăng trưởng trong các năm tiếp theo.

TCH đất nhiều, tiền nhiều, tiềm năng lợi nhuận các năm tới tăng mạnh, chưa kể hưởng lợi từ việc tăng giá đất từ bơm tiền, Thủy Nguyên lên TP mà thời gian qua giá cp tăng rất ít thì việc giá cp tăng mạnh trong thời gian tới phản ánh đúng giá trị DN là chắc chắn.

Tôi còn nhớ hồi tháng 4 năm nay, mua 19 - TCH lên đến 25, tôi nghĩ thời tới rồi, mua gia tăng thêm giá 25, ai dè lái đạp thẳng xuống 17 cho tới khi phát hành quyền mua 2:1 giá 12k8, tài khoản âm nặng nhưng cũng ráng nắm giữ, cơ cấu các cp có lãi sang để mua tất tay giá 17 cũng như quyền mua, giờ ôm cổ rung đùi, lãi cũng hơn 50% (gồm cả cổ tức + cp quyền mua). Ai đầu cơ TCh thì khó ăn chứ đầu tư đúng nghĩa thì k sợ lỗ luôn!! kkkkkk

Chiều nay là hồi thôi, làm gì phải cuống lên thế anh em.

Nick của bác chủ là thành viên mới lúc đầu mới vào píc cũng có phần lăn tăn. Bởi em cũng theo dõi nhiều píc toàn cao thủ lượt follow rất lớn. Nhưng tin bác chủ vì thấy bác cũng tìm hiểu dn khá kỹ và cũng rất từ tốn.

Em vẫn sẽ ở đây hold & hold và đồng hành cùng bác chủ và xóm mình. Chúc xóm ngày càng đồn vui ah

Các bác vẫn ổn và hold hàng chứ. Mù câm điếc lúc này mới là lợi thế nhé :grin::grin::grin:

Ôm cây đợi thỏ thôi!! Đợi bác Hạ cứu anh em!!

Chuẩn bác, TT giảm chung nhiều mã BĐS tốt, rồi cp nghành khác cũng giảm mạnh nên tốt nhất có tiền thì gom thêm, còn không thì ngồi im.

Còn bác nào bán lúc này mà không bất đắc dĩ thì cắt đúng bẹn vì 1-2 tuần trước trên đỉnh không bán, 1-2 tuần sau TT hồi tăng giá không bán, bán đúng lúc TT đang đáy của sự khủng hoảng là toang rồi.

Vẫn trọn niềm tin TCH sẽ tỏa sáng trong 2022, mới trôi qua 18 ngày của năm 2022 vẫn còn 347 ngày nữa cơ mà, lỗ lãi hiện tại chỉ là tạm thời ảnh hưởng tâm lý bác nào làm chủ tốt được cảm xúc thì không vấn đề.