Tổng kết năm 2021: Kỷ nguyên mới bắt đầu, tri ân thầy A7, anh Thuần

Tổng kết năm 2021: Kỷ nguyên mới bắt đầu.

Năm 2021 mở ra một một kỷ nguyên mới của cuộc đời, mọi thứ rõ ràng hơn, nhìn thấy tương lai tươi sáng hơn.
Bắt đầu năm 2021 với sự mơ hồ trong đầu tư. Nhớ lại hồi tháng 10/2020, khi đó đã trả xong các khoản nợ mua nhà mua xe, bắt đầu có tích lũy. Có tiền rồi, giờ làm sao để đầu tư? Tìm mua đất thì đắt quá, không đủ tiền, mua thì phải vay nhiều quá. Vậy chốt đầu tư chứng khoán đi.
Với 50 triệu đầu tiên chuyển vào tài khoản FPTS. Tích lũy dần hàng tháng cộng với vay mượn các kiểu, đầu năm 2021 tài khoản đầu tư chứng khoán lúc này có tổng NAV khoảng 700tr, với bộ ba chủ lực bank chứng thép: TCB, SSI, HPG, lãi khoảng 30%. Cuối tháng 1/2021 thị trường vả cho một cú rơi từ 1200 xuống 1000,
tài khoản từ lãi 30% xuống âm 20%.
Chuyện gì đang xảy ra vậy? Đầu tư kiểu gì mà vớ vẩn vậy, mình sai chỗ nào ta?
Như này thì làm sao mà kiếm được tiền từ chứng khoán? Thôi, chắc bỏ, kiếm tiền không hề dễ dàng.
Thị trường hồi về gần 1200 điểm, bán sạch chứng khoán, lúc nãy lãi hơn 20%. Tổng NAV cả gốc cả lãi khoảng 1 tỷ.
Lại suy nghĩ xem sẽ phải làm gì để sinh lời, chứng khoán thấy khó quá.
Và bước ngoặt từ đây.
Cuối tháng 2.2021, có bạn gửi cho đường link 2 bài nói chuyện của thầy A7 ở NIK.
Oh my god, cái gì vậy?
Tất cả mọi thứ mình chưa hiểu đều được A7 nói này. Hiểu ra tại sao mình sai, trước giờ mình không hiểu gì về đầu tư. Nghe một mạch 6 tiếng, không ngủ luôn, ngấm từng chữ. Sau đó lên mạng tìm hiểu thêm A7 là ai, đọc cuốn Nhà đầu tư 1970.
Kết quá rồi, tia sáng của đời mình đây rồi. Tìm hiểu thêm và tham gia đội nhóm ■■■■ cùng team NIK của anh Dương, chuyển hướng sang đầu tư cổ đất.
Bắt đầu với NHA, SGR, L14, fomo và đua trần luôn. Cũng nhắm mắt mua mà chưa tìm hiểu gì về công ty, về phương pháp, thầy giỏi, bạn giỏi, thấy đúng quá rồi thì theo đã. Thành quả là sau 1 tháng, tài khoản tăng 60%, ô hay chưa kìa, tin tưởng anh em phi cùng cổ đất.
Đang tự đắc, chắc mình chiến thắng rồi, quả này giàu rồi.
Thỉnh thoảng Vịnh Sim đẹp vẫn nói với anh em F0, cần nâng cao năng lực của mình, khi tiền tăng thì năng lực cũng phải tăng, nếu không sẽ không giữ được tiền. Lúc đó mình không hiểu, ngày nào cũng CE mà, cứ theo anh em là có ăn.
Ấy thế mà tháng 5, khi tin covid bùng lên lần 3, cả nước giãn cách xã hội, bất động sản đóng băng không giao dịch được. Các cổ đất của mình cũng sàn sàn sàn. Tài khoản đang từ dương 60%, xuống đáy âm 20%.
Cái gì vậy? Mình lại sai ở đâu vậy? Cứ ngỡ học phương pháp đầu tư của thầy A7 thì phải đúng chứ?
Thôi thì đọc lại sách, xem lại các clip, thầy bảo rung lắc tí, -10, -20% muỗi.
Thế là nghiêm túc ngồi đánh giá lại những công ty mình đang mua: L14, NHA, SGR, DTD, HDC. Tính toán cụ thể công ty có bao nhiêu dự án, diện tích như nào, thương phẩm bao nhiêu, giá bán hiện tại, tính RNAV.
Chốt lại tiền nhỏ đi tập trung thôi, cơ cấu hết vào L14, vẫn giữ lại 1 chút các mã khác để theo dõi. Xin ô xy của thầy A7, anh Thuần. Quyết ôm, vay tiền mua thêm.
Cuối cùng cũng có thành quả, tháng 7 sau khi chốt chia 10% cổ tức, L14 phi, chỉ cần 2 ngày từ lỗ thành lãi. Sau đó L14 thể hiện sức mạnh của ngựa xích thố, x4 lần trong 1, 2 tháng. Tổng vốn đầu tư từ 2 tỷ tăng thành tổng NAV 8 tỷ. Cùng anh em múc thêm ít DIG, CEO.
Trước áp lực dư luận, đành cắt 1 ít phần lãi sang mua đất, dù sao ôm đất cũng an toàn, không có xanh đỏ. Với tiêu chí mua đất ven đô, gần hồ thoáng mát, đi tìm 1 tuần cũng khớp đc 1 lô 2500m2, view hồ Đồng Sương. Thỏa mãn, khớp, xuống tiền không cần đàm phán giá.
Hôm nay 31.12.2021, ngồi nhìn lại 1 năm đầu tư đầy cảm xúc. Tốt nghiệp F0 để trờ thành F1. Tổng tài sản hiện bao gồm:
1. Một căn nhà nội đô Hà Nội, trị giá tầm 5 tỷ
2. Một mảnh đất 2500m2 view hồ Đồng Sương trị giá 6 tỷ, nghe đâu môi giới bảo giờ chênh 2 tỷ sau 1 tháng
3. NAV trong tài khoản chứng khoán tầm 4 tỷ
4. Khoản nợ ngân hàng gần 4 tỷ
Vậy chốt lại năm 2021 đang có tổng khoảng 11 tỷ. Mục tiêu năm 2022 x2 số này, lên khoảng 1 triệu $.
Tham vọng là vậy, nhưng thực sự năm 2022 sẽ đầy thử thách, khó khăn.
Sang năm tới đón thêm thành viên mới, thu nhập sẽ giảm đi, chi phí sẽ tăng lên.
Ngồi tính toán với tình hình hiện tại có thể sống được đến hết năm 2022, sau đó thiếu tiền tiêu. Nên lại phải nghĩ cách để kiếm thêm thu nhập, cố gắng mỗi tháng kiếm thêm 10, 20tr thì cũng ổn.

Tất cả còn đang ở phía trước, mọi khó khăn rồi cũng sẽ qua đi, thành quả ngọt ngào đang đợi ở phía cuối còn đường.
Chúng ta cùng cố gắng cho mục tiêu tự do tài chính năm 2025.
Chúc mọi người một năm mới tràn đầy sức khỏe, tự tin, sáng suốt và thành công trong đầu tư.
Tôi và bạn cùng cố gắng! Cheer!

106 Likes

Cố lên !

82 Likes

mong được thầy A7 chia sẻ nhiều cp ngon cho mọi người nhiều hơn nữa để thực hiện được mục tiêu như vậy

4 Likes

Thầy đã nói đời người chỉ cần 1 siêu cổ cũng thành đại gia rồi đó bạn. Thầy đã cho đi 3 cổ rồi, mới chân sóng thần thôi.

4 Likes

Idol thay đổi sớm đấy.

2 Likes

Chúc mừng bác, nhà đầu tư F1 xuất sắc
:grin: :wave:

3 Likes

Chúc mừng bác nhé

1 Likes

Chúc mừng bạn, mình cũng học được tư duy thầy A7 nhưng ko được lãi nhiều như bạn, tổng kết năm cũng đc hơn 10 tỷ, với số vốn ban đầu 2 tỷ, dm chủ yếu NHA và phần ít L14, Dig

3 Likes

Chúc mừng bác, e từ lúc biết A7 sau 2 tháng từ âm 40% thành dương 200% NAV

4 Likes

Học trò Thái Phạm mà đọc xong ngậm ngùi đi ra. Kkkk

4 Likes

Chúc mừng em, một minh chứng sống cho sự thành công của trường phái đầu tư giá trị. Muốn biết phương pháp đầu tư nào hay thì cứ thể hiện qua thành quả con số cụ thể!!

10 Likes

E tình cờ được biết đến thầy có thể nói là rất may mắn . Tuy e chưa đc học thầy hôm nào nhưng nghe qua những video của Thầy trên mạng thật sự bổ ích trên TTCK và cả ngoài đời. E xin đc cảm ơn Thầy và hi vọng có dịp được gặp trực tiếp Thầy để có thể nghe Thầy chia sẻ nhiều về kiến thức ạ.

2 Likes

Chúc mừng người anh em. Lâu lắm không thấy a Thuần lên sóng nhỉ

1 Likes

Chúc mừng em nhé.

23 Likes

Cho mình hỏi nick name của a Thuần trên F247 là j vậy bạn!

1 Likes

chúc mừng anh

2 Likes

Bài học làm động lực cho mọi người phấn đấu, chúc mừng b

2 Likes

Chúc mừng bạn, mình cũng theo thầy A7 và cũng có kết wả ngon lành.

1 Likes

Nick đại ca đây bạn taubien2015, đại ca comment ngay phía trên í.

3 Likes

Chúc mừng. Tổng kết 1 năm qua cũng đc x10. Kiên trì theo Phương pháp của thầy A7 đều bất bại

3 Likes