Tổng kết năm 2021: Kỷ nguyên mới bắt đầu, tri ân thầy A7, anh Thuần

Chân thành cảm ơn thầy Tuấn A7 và bạn Vịnh Simdep. Tôi biết tới cuốn sách nhadautu1970 qua FB của Vịnh và từ đó đã thay đổi phương thức đầu tư của mình. Từ việc phân tích đồ thị với tầm nhìn từng phiên thì sau đó tôi đã hiểu được phương pháp nhìn nhận và đánh giá cổ phiếu theo đúng nghĩa đầu tư và thấy được vẻ đẹp của nó, tâm lý đầu tư từ đó cũng dần được nâng cao. Tầm nhìn của thầy A7 thật sự làm mình thán phục. Cũng phải nói thêm là bạn Vịnh Simdep cũng có tư duy đầu tư mạch lạc, thông minh rất đáng nể.

4 Likes

Đẳng cấp đó anh. :laughing:

1 Likes

Chúc mừng bạn nhé!

1 Likes

1987: Ra đời
2003: Hà Nam
2004: HV Tài Chính
2009: FITC - K2 - học SAP
2010: FPT-IS
2011:
2012:
2013: NTT Data
2014: Bosch - HCM, lấy vk
2015: Nhà Tân Bình, Nhím ra đời
2016: NSRP
2017: Nhà Văn Chương
2018: PMP, Vingroup, Chíp ra đời
2019: Lux A
2020:
2021: CK, Đất hồ Đồng Sương
2022: Paris, Chút ra đời
.
2025: Tự do tài chính, đi xuyên Việt

2 Likes

Nhìn lại hành trình cuộc đời, khá tầm thường. Từ khi học đc tư duy A7, sẽ trở thành phi thường :d.

4 Likes

biến

1 Likes

Nhiều ace chưa hiểu A7, A7 cho đi kiến thức và chia sẻ là tài sản tri thức khổng lồ. Mua bán là do ace chứ không FOMO, thời điểm mua bán và đầu tư do ace quyết định vì đu đỉnh cao vào ko đúng thời điểm vẫn bị lỗ, cho nên cùng một cổ A7 mà mua đúng thời điểm ăn bằng lần là bình thường.

image

Room cổ đất - ndt 1970 Telegram: Join Group Chat
Room cộng đồng, tư vấn các mã cổ phiếu chung - phân tích cổ phiếu Links: Telegram: Join Group Chat

1 Likes

chúc mừng bạn nhé.

1 Likes

Chúc mừng Th nhé! Hi vọng được tiếp bước em

1 Likes

Chúc mừng anh đã gặp được thầy A7 sớm hơn e nhé!

1 Likes

Mỗi ng sẽ có câu chuyện của riêng mình cảm ơn bạn

1 Likes

Mình thì học Thầy xong, là biết mở vàng ở đây chứ ở đâu, bắt đầu dồn tiền rút hết tiệm ra all in l14 dig, kết quả L14 nhân 4, dig ở đỉnh nhân 4 ko thèm chớp mặt, đi bằng hai chân mua tý đất cũng sau 1 tháng còn chưa chuyền sổ sang tên mình mà đã tăng 50%. Chỉ cần theo thiên thời nhắm mắt cũng có lời, tại sao lãi đị cãi thiên thời chứ. Nếu biết vĩ mô thì phân tích kỹ thuật này nọ chỉ thêm mắm muối thôi. Cảm ơn Thầy nhiều nhiều.

2 Likes

Chúc mừng người anh em đã có những thành công nhờ tư duy A7

1 Likes

Hi hi hay quá, sao bạn ko share cho group face book để mọi người lan tỏa tấm gương của bạn nhỉ, chúc bạn năm nay bằng năm bằng mười năm 2021. Đầu năm đọc những bài này thấy cuộc sống dân chứng nó vẫn còn có màu sắc xanh tươi thấy thú vị hơn đấy nha. Trước đây toàn đọc những bài của lũ chim lợn chuyên ăn xác thối, không có chút đóng gớp gì cho xã hội, diễn đàn, không có một nhận định kèm phân tích logich mà chỉ là những nhận xét mang tính trù dập, hằn học… đọc xong chán ko tưởng luôn.

1 Likes

Xin chúc mừng bạn

1 Likes

Xin chào, lại là tôi đây. Các bạn thế nào, còn sống không hay thành tử sĩ hết rồi. Dù tử sĩ hay lực sĩ thì vài tháng vừa rồi anh em ta cũng học được quá nhiều bài học, tốt nghiệp f0, f1, fn cả nhỉ. Mình tổng kết lại 6 tháng đầu năm xem tài sản và mục tiêu thế nào rồi. Tổng Nhà, Đất, Nợ và Chứng khoán giờ là 12 tỷ anh em ạ, hồi đầu năm là 11 tỷ, coi như trượt giá. Vẫn sống. Đã có lúc lên gần đến mục tiêu mà sau lại tụt hết cả quần. Vẫn còn 6 tháng cuối năm để cố gắng. NAV chứng khoán có lúc lên hơn 7 tỷ, mà giờ còn 1.5 tỷ, vẫn ôm L14, DIG, thằng Margin nó cướp mất HDC, NHA, CEO, mie nó. Vẫn tin tưởng và kiên định theo mục tiêu của mình anh em nhé. Chúc anh em Thành công.

2 Likes

Mình vẫn khoẻ,né được cú sụt của cp bds vừa rồi, trả lại 1 ít lãi vì kẹp NHA khi số mua pht chưa về tk nên ko kịp thoát thân, nói chung vẫn may có nhà, có đất, có xe đẹp và Nav chơi chứng còn hơn 10 tỏi,cứ nghỉ ngơi đi chơi đã, chưa vội tham gia

1 Likes

Bài học rút ra chốt lời ko bao giờ sai

Hay quá, chúc mừng bạn, mình thì ăn trọn cú đấm luôn, coi như ta lại làm lại từ đầu.

Chơi chứng cũng cần linh hoạt, tốt mấy cũng sẽ phải chỉnh, lên nhiều thì chỉnh nhiều, chắc đợi 2023 xem tnao