Tổng kết năm 2021: Kỷ nguyên mới bắt đầu, tri ân thầy A7, anh Thuần

Tin tưởng và biết ơn Thầy A7. Chúc Thầy năm mới sức khoẻ, bình an, tài khoản xx lần ạ và có thêm nhiều trò đại gia

2 Likes

Trước tiên e xin đc cám ơn a đã chia sẻ câu chuyện của mình. E cũng xin gửi lời cám ơn tới chú Tuấn-A7. Nhờ biết tới cổ phiếu của chú mà e có niềm tin hơn vào tương lai. Bài viết của a cũng là điều e đang lăn tăn trong lòng. E từ 1 người có nhà riêng, xe riêng…. Sau vài năm biến động giờ e mất tất, trong tay chỉ còn lại chút vốn ít ỏi và rồi e mới biết đến cổ phiếu A7, e quyết định tất tay chỉ mong 1 ngày nào đó e có thể mua lại mái nhà cho 2 đứa con e. Khác với mọi ng khi theo cổ phiếu A7 đã XX tk nhiều lần thì e mới chỉ lãi ở mức 20% thôi ah. E biết đi với A7 phải đi quãng đường dài, rung lắc 2-30% cũng ko bận tâm nh đấy là với nh người tk đã đc x3 x4…. Chứ với e 1 ngày nào đó mất hết lãi chắc trời đất cũng sụp đổ luôn ah :sob:
Theo như chia sẻ của a thì liệu bây giờ cơ cấu vào 1 mã tiềm năng liệu còn phù hợp ko? E mong a/c đi trc chia sẻ cho e chút kinh nghiệm để e có thêm kiến thức và học tập ah. E cám ơn cả nhà!!!

3 Likes

Chúc mừng em, ít nhất em cũng đang đi đúng đường rồi. Ko biết nav của em nhiều hay ít, nhưng hoàn cảnh của em thì nên quản trị rủi ro. Theo thầy A7 thì nếu ko tự tin lắm, thì nên phân bổ danh mục, hiện tại thầy đang đầu tư vào L14, DIG, CEO. Đây vẫn là 3 mã mạnh nhất. Nếu chưa tự tin thì cứ theo người giỏi nhất em ạ.

1 Likes

Danh mục của e 90% phân bổ cho HDC DIG CEO. HDC do gia tăng tại điểm ko đẹp nên hiện giờ âm a ah. Nh cái đó e ko bận tâm lắm. E chỉ sợ 1 ngày nó âm cả tk 2-30% thôi. Còn 10% thì e lướt lướt kiếm thêm tiền chợ.

1 Likes

Chúc mừng bác, quá đẳng cấp. Cố gắng giữ vững tốc độ hoặc tăng tốc độ gấp 2, 3 lần so với năm trước nhé.

1 Likes

Bác có margin gì ko bác ? và tỉ lệ margin là bao nhiêu phần trăm vậy ạ ?

Mình có margin chứ, nhưng không quá 30%

Rât đúng câu " May măn cuôc đời không phải là trúng sô mà là tìm dc 1 nguơi nÂNG tâm tư duy ta lên đinh cao "

1 Likes

cứ từ từ thôi bác, chậm chỉ thời gian đầu, thời gian sau lên rất nhanh.
Như bác chủ thớt vèo phát 1 năm từ 1 tỷ lên 11 tỷ.
Có khi năm sau sẽ có 1 bài kiểu này do chính tay bác viết cũng nên :rofl:

1 Likes

E cũng ko vội. Mà tại vì e biết đến cổ đất thì moii người đã x2 x3 tk rồi nên bjo có tí lãi e sợ mất lắm. Ngoài kia ko biết bao nhiêu ng hô sập, rồi cũng sẽ có ngày thị trường điều chỉnh nữa…. Ai đã xx tk rồi thì chả có gì phải sợ chứ lom dom 20% như e sập là âm luôn :sob:

Sập là cơ hội múc tiếp đó .

Tiến sĩ Alan Phạm rất thất vọng và căng thẳng sau khi ôm thép và bank …,…iiiii

1 Likes

Có chỉnh thì chấp nhận trả giá 10 - 20% cho sự giàu sang thôi bác, coi như thư thách tinh thần trước khi lên đại gia :rofl:

1 Likes

Cơ hội với ng có tiền thôi ah. Chứ với người chỉ có 1 khoản tiền để dành, làm ra bao nhiêu lo ăn từng bữa bấy nhiêu tiền đâu mà mua nữa ah? E chỉ ước CEO DIG đc như L14 chứ đừng bong bóng như ngoài kia ngta nói :disappointed_relieved:

Yeap! Nhất trí ạh. Miễn là nó lại lên chứ thì e sẽ đợi.

1 Likes

Mục tiêu nhẹ nhàng chắc chắn rồi anh hehe.

1 Likes

Chúc mừng bác

L14 cứ trần thế này thì em hoàn thành mục tiêu 2022 sớm quá các bác ạ. ^^

2 Likes

Chúc mừng bạn

1 Likes

Chúc mừng người anh em nhé, xuất sắc quá!

1 Likes