Trường Phái Nguyên Lý Chu Kì Thiên Kiến: Công Cụ Nhập Môn "N6"

Chào bạn, Đường Hành Vi Đôi cũng là một công cụ mình phát minh để dùng kèm với ZiD6, hiện mình chưa có ý chia sẻ rộng rãi công cụ này nên tìm google không thấy được

6 Likes

bạn cho mình hỏi với cây nến của GEX phiên hôm qua có thể xem như Marubozu ko, và GEX liệu có tạo đỉnh trong cây bar thứ 6 nếu cây bar hôm qua là thứ 1 không?

3 Likes

Chào bạn, tuy bar ngày mới nhất của Gex hơi có râu nhưng so với các bar khác vẫn có độ dài hơn đột biến và độ dài của râu không quá đáng kể so với thân nên vẫn có thể tính là Marubozu. Nhưng bar thứ 6 chưa chắc đã là đỉnh, vì điều đó phụ thuộc vào các bar từ 2 đến 5 như thế nào, nếu từ 2 đến 5 là các bar tăng tiếp hoặc đi ngang hoặc giảm không đáng kể thì là tạo đỉnh, nếu giảm đáng kể(đến vùng giá mở cửa của bar số 1 hoặc thấp hơn) tạo ra sóng giảm thì có hai trường hợp: hoặc là sẽ tạo đáy ở bar thứ 6 do đã hình thành sóng giảm; hoặc là trong quá trình giảm có marubozu mới thì sẽ tính lại bar số 1.
Nói thêm là trong tình huống này bar t6 tạo đỉnh là trường hợp có xác suất cao nhất(tầm 80%), trường hợp bar t6 có thể tạo đáy là hiếm nhất(dưới 5%)

8 Likes

Vnd sâp tới tăng hay giảm vậy bqcs

1 Likes

cảm ơn bạn, để theo dõi tuần tới xem các bar thứ 2 đến thứ 5 rồi nhờ bạn đánh giá thêm

2 Likes

Nguyên lý này hay

3 Likes

ok bạn ơi

6 Likes

bác viết nó thành cái chỉ báo chèn luôn lên chart đc thì tốt

2 Likes

chủ yếu khó là nghĩ ra công thức chứ đưa lên máy tính thì thuê it là làm được thôi

5 Likes

Chào bạn, mã này có xác suất cao sắp dao động tăng nhẹ trên 28.9 một vài phiên rồi giảm mạnh đột ngột xuống dưới 28, dự kiến đây sẽ là đợt giảm mạnh đáng kể

6 Likes

a cho e hỏi lcg tính từ cây nến marabuzu ngay 22 đến nay là cây thứ 6 vây có khả năng chỉnh phải k a

1 Likes

e thấy đầu phiên nó ăn lệnh gê lắm mà e theo phương pháp a chia sẻ trên e đợi chỉnh mua có phải đúng không /? mong học hỏii nhiều ở a

2 Likes

Sao ảnh lcg của a khác của e vậy

1 Likes

à vậy đúng rồi em à, hôm nay là bar thứ 6

4 Likes

đúng rồi em à

6 Likes

Xin được hỏi bạn là chỗ mũi tên mình đánh dấu có đc tính là 1 bar Z ko bạn? Nếu vậy hôm nay là bar thứ 6 rồi đúng ko bạn?

2 Likes

Được tính, đúng rồi bạn ơi

6 Likes

@Dang_Viet_Dung Cảm ơn bạn đã gửi lên một trường hợp rất hay, chúng ta cùng chờ diễn biến tương lai nhé các bạn

6 Likes

hôm nay đúng sau phiên thứ 6 ở mã HD6 thì giá rớt tạo điểm xoay

6 Likes

bạn ơi nay cây bar thứ 5 mà nó kéo tím như này thì đếm lại từ số 1 hay sao bạn

1 Likes