Trống Đồng trận pháp trấn ải VN30 biên thùy 1209. Thách thức mọi cao thủ hai phái Hắc Bạch

Cảm ơn @Nham_doanh_doanh đã định hướng cho mình nhé. Mình thắc mắc là mình mới thấy @Nham_doanh_doanh gần đây bên pic tu viện mà sao biết mình nhiều tuổi nhỉ vì mình cũng mới vào F thôi? Đúng là mình nhiều tuổi nhưng kiến thức thì chưa có. Vào F để học hỏi nhưng nói thật những gì bạn nhận định và chia sẻ mình đều chưa tiếp thu được do mình ko đọc truyện kiếm hiệp bao giờ.

Mới vào thì cô đọc cuốn VSA (bản dịch cũng được) bên tu viện VSA. Nó nói lên bản chất của thị trường CK (trong đó bao gồm việc dòng tiền thông minh là gì, họ kiếm tiền bằng cách nào, và nhà đầu tư cá nhân làm sao để có thể bơi cùng họ). Hiểu rõ bản chất của thị trường rồi thì mới tìm hiểu về các loại indicator. Mà nếu mình đầu tư dài hạn thì có thể bỏ qua phân tích kỹ thuật mà tập trung vào phân tích tài chính và vĩ mô.

3 Likes

Cháu hành tẩu giang hồ nên cũng từng đọc những bình luận của cô. Cháu nói không muốn động chạm nên cháu nói ẩn dụ. Những thứ đó liên quan thị trường, kỹ thuật, tâm lý, đội nhóm,… Giai đoạn chỉ số thấp là giai đoạn phù hợp đầu tư giá trị cho những người như cô. Cô chưa thể trade được nên rủi ro ạ. Cô lựa chọn kỹ cổ phiếu để tích sản dần, đến giai đoạn sóng tăng tiếp theo, cô bán hoặc giữ thêm tùy theo tình hình.

15 Likes

Phục bác quá!

1 Likes

Cảm ơn bạn. Mình đang đọc nó bạn ạ. Mình cũng được @Cuongtin6868 gửi tài liệu để học. Tuy nhiên do yếu tố tuổi nên học chậm lắm. Tự động viên rùa chậm thì phải kiên trì và mất nhiều thời gian hơn vậy

6 Likes

Rùa đi chậm nhưng lại về đích trước cả thỏ. Đầu tư giá trị thì không nhất thiết phải quyết định vội vàng ạ :slight_smile:

3 Likes

Mai trong giờ giao dịch mình ko vào pic, anh em chăm sóc pic giúp mình

Hì hì, tối nay đã có giấu hiệu tạo scandal, mình ko muốn đẻ tâm trí phán tâm các chuyenj vô bỏ

Hì hì

25 Likes

Ok anh , để e làm người truyền lửa kk

9 Likes

Cảm ơn a rất nhiều vì những kiến thức thực chiến a chia sẻ, e đang đọc đi đọc lại để hiểu từng ý a nói

2 Likes

Thấy có nhóm bàn nhậu vào chửi mới kính chứ, khiếp thật

Trẻ giờ ghê thiệt

Hì hì

4 Likes

Bên F ba 10 9 cũng thế a à , 1 hội đồng ghen ăn tức ở vào chửi những người có kinh nghiệm đến nỗi nhiều cao thủ đóng pic ẩn cư, có lẽ đây là bài bản để lùa gà , nên càng có thành phần chửi , chặn cho nhẹ đầu a à.Nhiều cao thủ đã lên núi tu hành vì k muốn vướng vào sự đời.Mà ta k vào địa ngục thì ai vào giờ anh kk

15 Likes

Có vào F mới thấy thế hệ trẻ giờ giỏi quá. Hy vọng học được chút ít từ các bạn trẻ

1 Likes

A đừng quan tâm a ạ, cứ room nào chia sẻ kiến thức hay và thực chiến đều bị phá, lập toàn bang hội tào lao xong đi gây chuyện, mục đích cũng là để lùa gà

2 Likes

Hì, họ làm ngành nghề khác thì mình ko nói, còn chơi chứng khoán mà tâm địa hẹp hòi sẽ rất nhanh mất hét tài sản

Hì hì

Như kiểu ông đánh bạc ấy, càng cay cú thì sẽ càng nhanh cháy túi

Hì hì

24 Likes

Ko biết mình có làm đc không nhưng rất cảm ơn lời động viên này của bạn. Nó tiếp thêm động lực cho mình đấy

1 Likes

Những người yêu nước đang còn nhiều việc phải làm lắm bác nhỉ!

kk , a nói chuẩn men.Túi tiền mình đầy lên là túi người khác vơi đi , chỉ có điều là ta k biết ta lấy của ai và ai lấy của ta.Nên nhiều cao thủ võ lâm sau khi đạt đến cảnh giới cao , họ đều thong dong k màng đến tiền bạc nữa mà cho đi khá nhiều.

13 Likes

Đọc được pic bác nghe cảm xúc trài dâng như Quang Trung hành quân hiệu triệu nhân dân phá quân Thanh

bác @vn_otc có thể bật mí về kênh thông tin khác được không ạ? em rất muốn đọc những thông tin của bác.

3 Likes

Giống như anh tôi phải k ạ :rofl: làm k lo làm suốt ngày “bánh ngon mời bạn zô”