Trống Đồng trận pháp trấn ải VN30 biên thùy 1209. Thách thức mọi cao thủ hai phái Hắc Bạch

Thì đang bảo đầy cổ khác chứ ai bảo FLC. FLC là con hàng Mafia tính gì vào danh sách.

2 Likes

Thôi bác về pic tầm nhìn chục nghìn tỷ đô của bác đi ạ.

1 Likes

9 Likes

Không lạ tỷ ơi, trên FireAnt có cái room tam quốc chứng khoán ló lạ lắm có tư mã ý, công tôn sách,tư mã siêu, bàng thống… nói bằng tấm lòng chân thành, bác ái, từ bi là kích ra room với Tele gram :rofl:

2 Likes

Sáng dụ short, chiều dụ long… tàn bạo!!! :)))

2 Likes

hu hu, bay mất mớ phân gòi :sleepy:

trống đồng trận pháp quả danh bất hư truyền, bác @vn_otc

1 Likes

Tết nguyên đán hiện hay bắt nguồn từ VN mà bác, ngay trong lịch sử TQ cũng ghi. Ngay cả lich âm cũng là lịch của cư dân lúa nước viết trên cái mai rùa mang sang tiến cống, trong khi cư dân Trung nguyên chỉ biết trồng lúa mì… tìm hiểu thì nhiều, nhưng chung qui lại là nhiều thứ ko phải chúng ta học TQ mà ngược lại. Đấy là những gì e biết, còn cái e chưa biết thì e ko dám bàn ạ

5 Likes

Chỉa báo Tuyền Chivas haha

không hiểu ý bác

Chúc mừng anh em danh mục vẫn xanh và tím

Thuyền về bến an toàn

28 Likes

Vậy là bác sắp thu quân về phải không ạ?

cứ lúc nào lão này live là hôm sau TT quay đầu

1 Likes

Hoá chất đức giang?

Tiếp thu ý kiến của bác, tranh luận lịch sử e xin dừng tại đây, chờ các nhà khoa học tiếp tục tìm tòi và công bố thêm.

Em xin trích dẫn một quan điểm trung lập của một nhà khoa học phương Tây (nguồn wiki):

Các nhà nghiên cứu Việt Nam và Trung Quốc vẫn chưa đi được đến một kết thống nhất về một xuất xứ Việt Nam hay Trung Quốc của trống đồng - một truyền thống mà có thể đã được chia sẻ giữa tổ tiên của cả hai. Thực tế là tại thời điểm trống đồng được phát minh, không có một đường biên giới giữa Bắc Việt Nam và Nam Trung Quốc. Nhiều nhóm người sống trong vùng đất rộng lớn đó đã có quan hệ với nhau về sinh học hoặc văn hóa hoặc cả hai. Học giả phương Tây Charles Higham, người đứng ngoài cuộc tranh cãi, cho rằng các xu thế dân tộc chủ nghĩa của các nhà khảo cổ học Việt Nam và Trung Quốc đã che lấp tình huống mà khảo cổ học đã khai lộ. Ông đưa ra giả thuyết rằng trống đồng đã được tạo bởi các nghệ sĩ tài hoa của một nhóm các xã hội có tổ chức ngày càng phức tạp với địa bàn trải rộng qua biên giới Việt-Trung hiện đại, để trang bị cho các chiến binh và làm biểu tượng cho vị thế cao của những người lãnh đạo. Ông viết: “Việc tìm kiếm nguồn gốc tại một vùng này hay vùng khác đã bỏ qua điểm quan trọng. Các thay đổi đã được thực hiện suốt từ vùng mà ngày nay là miền Nam Trung Hoa tới đồng bằng sông Hồng bởi các nhóm người mà thời đó đã trao đổi hàng hóa, tư tưởng, và cùng chống lại sự bành trướng từ phía Bắc của một quốc gia hùng mạnh và hiếu chiến”[[10]]
(Trống đồng – Wikipedia tiếng Việt).

4 Likes

:slight_smile: kẻ mạnh luôn thế mà. Bác đi xem triển lãm di vật Chăm chưa, ở đâu hi hi

3 Likes

“Từ độ mang gươm đi mở cõi
Ngàn năm thương nhớ đất Thăng Long”

Thơ hay không bác? Nhưng có cả những quốc gia, những dân tộc chịu khuất lấp đấy :slight_smile: Nên tranh luận lịch sử thì vô cùng lắm hihi

3 Likes

Việc tranh luận lịch sử mình rất thích, bạn cứ chia sẻ

Đúng thông tin bạn lấy từ wiki đúng như mình nói, trên mạng đang coi như trống đồng là sở hữu chung của Bách Việt

Mình cũng không hiểu sao nhà nước chưa công bố kết quả hội thảo khoa học cách đây hơn 10 năm giữa các nhà khoa học Việt Nam! và Trung Quốc

Hì, thôi thì chờ công bố vậy

6 Likes

Thì Chúa Tiên Nguyễn Hoàng mở mang bờ cõi, vùng Nam bộ có nền văn hoá Ốc Eo cổ, sắp được UNC công nhận đi sản văn hoá nhân loại

Thật ra trước đây các nhà khảo cổ đã biết, nhưng gần đấy Việt Nam! mới phát hành sách, và mình mới dám nói tại đây

Hì hì

Các nhà khoa học quân sự ngày đêm nghiên cứu, tại sao Việt Nam! và Af rất khó khuất phục trải qua 4-5 nghìn năm

5 Likes

Cp giá 20k, thưởng 1:1

Năm 1: 10tr = 500cp
Năm 2: có 1000cp và ct 500x1000đ = 500k
Năm 3: có 2000cp và ct 1000x1000d = 1tr
Năm 4: có 4000cp và ct 2000x1000đ = 2tr
Năm 5: có 8000cp và ct 4000x1000đ = 4tr

May ra: tổng 5 năm 8000x20.000đ = 160tr + 7,5tr cổ tức

Chuẩn bị về hưu, chợt nhận ra tính dư số 0, thôi cày tiếp :joy::joy:

1 Likes