Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Chưa đâu bác, vẫn BÁN CAO MUA THẤP thôi. Món chính thì hiện tại có khả năng là êm xui rồi, nên khi nào múc xúc húc em sẽ còm cho anh chị em biết :smiley:

9 Likes

:smiley: vâng bác

Chào buổi tối mọi người, bạn nào làm theo mình bán GIÁ CAO hôm nay thì nhớ nhắn cho mình để bắt đầu quá trình hạ giá vốn (lần 2) nha . Còn bạn nào hôm nay vẫn chưa bán thì mai mình sẽ check xem tình hình thị trường như thế nào rồi sẽ nhắn lên để mọi người xử lý. Chúc mọi người ngủ ngon!

14 Likes

Có đi chùa cổ Bái Đính ko anh?

mình còn nguyên chưa rụng cái nào :thinking:

Chào buổi sáng mọi người, tình hình thị trường hôm nay khá căng thẳng đó. Vừa do đáo hạn phái sinh + thị trường vĩ mô đang gặp nhiều biến động rất lớn.

Bạn nào hôm qua đã BÁN CAO rồi thì có thể canh GIÁ THẤP NHẤT để mua lại, còn bạn nào chưa bán thì có thể xem biến động của cổ phiếu mình như thế nào (lực hấp thu, vào ra của tiền lớn, cách đánh của đội v…v) mà quyết định mua hay không nhé. Chúc mọi người may mắn!

14 Likes

Em cầm cmx. Đã mày mò theo bác bán giá cao hqa chờ mua lại. Vix nay hàng pht giá 10 về thì e chưa biết xử lý tn

Tùy thuộc vào việc có chịu được độ “rát” của anh TM hay không, nếu nhắm chịu được thì cầm thôi không có vấn đề gì đâu :smiley:

1 Likes

Hôm nay đáo hạn phái sinh + thêm những thông tin bất lợi từ thị trường thì quân dữ (SHORT) có vẻ khá hung hăng, tuy nhiên hiện tại khối lượng quân địch vẫn rất thấp và tiền lớn bán vẫn không nhiều. Nên có khả năng hôm nay thị trường đánh biên 2 đầu nên mọi người phải tận dụng nha, việc mua giá thấp hay không thì đó là lựa chọn của mọi người còn mình chỉ khuyên mọi người một điều là CHỌN ĐÚNG DOANH NGHIỆP mà mua. Chúc mọi người may mắn!

8 Likes

Full margin thôi :)))

Short không có tuổi với anh chị em :smiley:

1 Likes

Nếu mua giá thấp thì vni khoảng bao nhiêu điểm thì mình mua hả @An_Danh. Qua Heo đặt bán giá cao nhưng không khớp, nên chưa bán đc cổ nào😭

Cái này thì chịu rồi nha, tự mọi người chú ý mà đặt thôi chứ VNI -20đ mà cũng có con tham chiếu - có con gần sàn (tùy thuộc vào độ mạnh yếu khác nhau). Còn theo bản thân mình thi cứ -5% thì có thể xem xét mua được rồi :smiley:

5 Likes

Ok, cảm ơn @An_Danh. Chắc phải liệu cơm gắp mắm thôi🙂

Thị trường vài trăm mã lận, nên không giống nhau hết được đâu. Mọi người chỉ cần xem những nhận xét của mình như cái cơ bản nhất có thể + vận dụng thêm vài thứ (vài thứ đó là lý do mà mọi người chọn mua cổ phiếu) để cho ra quyết định mua/bán :smiley:

3 Likes

Hôm nay vẫn đánh BIÊN 2 ĐẦU đó, xu thế của phiên sáng hôm nay vẫn là quân dữ (SHORT) chủ đạo tuy nhiên bộ đội (LONG) vẫn có những pha phản công khá chất lượng. Tuy nhiên mọi người cần phải cẩn thận xem xét để có cho mình quyết định hợp lý nha, rủi ro vẫn luôn treo lơ lửng đó chứ chưa có mất đâu :slight_smile:

319

10 Likes

Bộ đội phản công hay quá chừng, rồi quân dữ sẽ thua anh chị em f0 và các anh bộ đội thôi. Hôm nay mình cũng chốt lệnh LONG 1212 hôm trước, và cũng bắt đầu chuẩn bị muỗng, xẻng các thể loại để cho anh chị em MÚC XÚC HÚC!

Tuy nhiên mọi người nhớ cẩn thận một chút vì xu thế vẫn là ĐÁNH 2 ĐẦU nha!

320

7 Likes

Bác @cuoithuyen-nguocgio có thấy cái biên 2 đầu nó đánh chưa :grin:

1 Likes

Có bác ạ, nay 2 bên oánh nhau hay đấy chớ. Em mua thấp được MỘT CHÚT rồi bác ạ. :grin:

Chúc mừng bác, khi nào ổn thiệt ổn em sẽ hướng dẫn “bài mới” để anh chị em múc xúc húc. Còn giờ thì cứ đánh T0 đi cho quen tay :smiley:

320

4 Likes