Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Hết giờ giao dịch, phiên đáo hạn phái sinh hôm nay cũng khá yên bình nên cũng tạm tạm ổn rồi. Mọi người đã mua lại được ở giá thấp và hạ được giá vốn chưa vậy ? Nếu chưa hạ được giá vốn thì ngày mai vẫn còn cơ hội để mọi người triển khai việc nha vì ngày mai Phái Sinh sẽ lấy giá của hợp đồng “VN30F2M” làm thước đo + thêm biến động của vĩ mô nên sẽ có nhiều “điểm vào” cho mọi người. Mai mình sẽ coi như thế nào để xem có cơ hội mà “múc xúc húc” không rồi mình sẽ post lên :smiley:

Chúc mọi người buổi chiều vui vẻ bên gia đình và người thân nhé!

17 Likes

Em mới mua ít hôm nay được giá thấp, giá vốn thấp đi nhiều rồi bác, tin là sắp được gồng lãi 🥲

Đợi bác phát lệnh múc húc xúc của bác là em xông lên đấy :grin:

Đợt này mọi người không về bờ hoặc gồng lãi được thì em chịu rồi :sweat_smile:

Tối nay em sẽ phân tích cho mọi người tại sao BẮT BUỘC mọi người phải hạ giá vốn, về bờ và có lãi. Đây là giai đoạn cuối để mọi người thực hiện các kế hoạch khi “INFLATION” ngày một tăng cao :slight_smile:

Không giải quyết xong được phần gốc mà cứ chăm chăm vào phần ngọn thì coi chừng. Tình hình vĩ mô đang căng thẳng như thế này thì em nghĩ sau giai đoạn này sẽ tới giai đoạn CỨ MUA LÀ THUA đó :slight_smile:

11 Likes

Nghỉ chiều coi trận Thảo đánh thôi đạo sĩ ơi
Đánh gì cách có ngày nghỉ. Chua lè
Bth bữa sparring = 3 bữa tập. Này đập nhau ầm ầm nghỉ có bữa. Nghĩ đến ngán luôn :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

không có icon huhu :((

Móa chua lè luôn đó, có 1 ngày nghỉ kiểu này sức đâu chịu nỗi. May là đánh nghiệp dư có 3 hiệp, 12 hiệp chắc liệm luôn :rofl:

Không có gì đâu, đó là việc sẽ diễn ra nhưng không phải trong ngắn hạn vì các bác đang xử lý vấn đề rất rất hay. Nên mọi người phải tận dụng, và bắt buộc phải làm cho bằng được :grin:

1 Likes

vẫn dùng chiến thuật bán cao mua thấp của đại ka có được ko ạ! :frowning:

Thôi đừng “đại ka” rồi “thầy bà” giúp mình nha, nghe ớn lắm. Cứ coi nhau như những người bạn “ảo” là được rồi :grin:

Cách giao dịch sẽ có theo từng phiên khác nhau, không thể áp dụng xuyên suốt được vì tình hình thay đổi liên tục mà. Nên mình sẽ nhắn liên tục trong phiên nha :grin:

3 Likes

ơ kìa đại ka. thế bạn luôn cho máu. mình sẽ follow bạn step by step để ráng được về bờ :((

Chu co tau ngam o pic con va rat quy cai nhiet huyet va chan thanh cua con giup do anh em ve bo. Keep it going, you are doing the right thing and all the good thing will come to you. Best wish.

23 Likes

Cố gắng và đặt lòng tin vào những quyết định của mình, rồi sẽ về bờ thôi. Yên tâm nha :grin:

3 Likes

cháu cũng tàu ngầm follow chú lâu rồi ạ :slight_smile:

3 Likes

Dạ con cảm ơn chú, con cũng thấy chú “tàu ngầm” ở pic con :grin:

Con cũng từng là f0 như các bạn, cũng từng trải qua các giai đoạn từ thua lỗ, phá sản đến vực dậy. Con sống theo nhân - quả nên được người khác giúp con “về bờ” bằng cái tình thì con cũng cố gắng giúp mọi người “về bờ” bằng cái nghĩa :slight_smile:

Một lần nữa, cảm ơn chú đã ghé qua pic của con. Chúc chú và gia đình luôn được an yên trong cuộc sống!

26 Likes

Minh co ca doi de dau tu. Nhung vet thuong nho se lanh lai thoi. Quan trong la phai hieu tinh cach cua minh, trong ca hai giai doan bull va bear.

11 Likes

Nên con luôn hướng mọi người tới “Trung Dung” và cũng hướng mọi người áp dụng việc đó vào việc đầu tư cũng như trong đời sống.

Trong uptrend cũng có "đau khổ’ và downtrend mọi người cũng có “hạnh phúc”, nên phải cân bằng trong cảm xúc của bản thân - thân tâm đồng nhất thì mới cho được quyết định chính xác nhất. Và việc đầu tư không phải chỉ có đem tiền về cho mình, mà còn phải biết cho đi nữa :slight_smile:

Biết đâu ngày hôm nay con giúp mấy bạn, sau này mấy bạn cũng giúp được cho nhiều người khác thì quá tốt, chú nhỉ :grin:

28 Likes

Đọc mấy dòng này mà xúc động quá trời quá đất luôn đó ông đạo sỹ :smiling_face_with_three_hearts::heart_eyes::kissing_heart::kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes

you are good-hearted. Mong anh @An_Danh và chú @hieunguy luôn giữ được lửa và nhiệt huyết giúp đỡ những bạn cần nó.

7 Likes

:revolving_hearts: …cảm ơn bác @An_Danh …có bác đội ngoài đảo cũng yên tâm hơn đó.
Tinh thần thì lại có Gấu chăm lo, nên anh em cứ từ bám tàu vào bờ thôi😅

5 Likes

Thế phải tham gia rum víp nha, đảm bảo luôn được gồng lỗ!

7 Likes