Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Tại cũng ở ngoài đảo chung với mọi người mà, nên k có vấn đề gì :rofl:

4 Likes

Được luôn, a lập room vip đi e tham gia nha! Nhưng mờ thu rịu hoy nha a! Miền tây có nhiều loại rịu đặc biệt lớm :grin:

2 Likes

Haha, có sẵn room vip AVHs rồi đó :grin::grin:

4 Likes

Gồng lỗ 6 tháng nay quen luôn dồi :grinning_face_with_smiling_eyes:.

Nhất chí đóng xị rụ xin vô rum víp nha nha :smiling_face_with_three_hearts:

Hạ giá vốn phải có cash. Mà em all in chứng rồi, âm 50% nav 300 củ vẫn phải cắt thu tiền về.Buồn quá bác Ẩn Danh ơi

Chia buồn cùng bác. Lỗi phần lớn người chơi là hay mua full cổ, tôi cũng hay bị vậy. Sau vài lần lên bờ xuống ruộng thì tôi luôn cố gắng dành ra tối thiểu 25% cash.

2 Likes

đúng là cash is king bác ạ.

2 Likes

Thế chuẩn bị nha, rum víp đang soạn một bài văn “tiêu cực” cho mấy anh chị em đọc đó :rofl:

3 Likes

Trước tiên là chia buồn cùng bạn nha, nhưng mà hạ giá vốn chưa chắc phải có cash mới hạ được. Bạn có thể cắt từng phần một, sau đó lấy tiền đó mua lại ở giá rẻ hơn rồi đánh xoay vòng để giảm lỗ được mà :sweat_smile:

Trong topic mình đâu phải ai cũng có sẵn cash đâu, rất rất nhiều người full cổ nhưng họ cũng đang đánh như vậy đó, chứ cắt 1 phát cụt luôn thì…đau lắm

6 Likes

Cái khúc đau thương nhất mà vẫn chưa chít thì giờ trời có sập cũng nhăn răng cười đó ông đạo sỹ :sweat_smile:

:kissing_heart:

1 Likes

Chờ anh @An_Danh cho room vip này giao lưu rịu mới dc :rofl:

Nhiều món lắm nhé. Tha hồ lựa chọn. Và độ rượu cũng khá cao :wink:

chắc hem có lối về quá :rofl:
download

1 Likes

:kissing_smiling_eyes:

Sang Room Vip AVHs thì cái nhân cách khác của mình nó trỗi dậy kinh quá , sợ có ngày anh em bên ấy “chửi” cho lại 1 mình 1 đảo thì buồn, về đây với nhà Gấu cho tràn ngập tình thương mến thương :sweat_smile:

4 Likes

Xoã đê nàng! Ngại giề!

5 Likes

Được Thài “bảo kê” và động viên thế này sau mà em bị chởi thài bênh em nhớ :sweat_smile:

3 Likes

Hứa luôn!

3 Likes

Thài lại đi dụ gơ dề động nữa à :joy:

3 Likes

Chào mọi người, dạo này hay bơm tin tích cực quá nên hôm nay mình xin phép được bơm chút tin tiêu cực cho mọi người để nó được cân bằng nha :sweat_smile:

Trước tiên, mọi người đọc qua những bài viết này giúp mình nhé:

Sau đó mọi người đọc qua những thông tin này (link tiếng anh nên mọi người chịu khó đọc sơ qua nha)

Còn nếu mọi người ngại đọc thì có thông số này ở đây cho mọi người xem qua:

Inflation rates:
Canada: 6.9%
:czech_republic:Czech Republic: 14.2
:poland:Poland: 12.4%
:greece:Greece: 10.2
:netherlands:Netherlands: 9.6
:uk:United Kingdom: 9 (NEW)
:belgium:Belgium: 8.31
:us:United States: 8.3
:es:Spain: 8.3
:de:Germany: 7.3

Mọi người đọc qua này chắc cũng biết đây là tỷ lệ lạm phát của một số quốc gia trên thế giới nhỉ. Hiện tại tình hình vĩ mô đang rất căng thẳng, diễn biến ngày càng xấu khi chuỗi cung ứng ngày càng bị gián đoạn bởi nhiều lý do.

Giá dầu hiện tại đang neo ở vùng giá 100-110$ một khoảng thời gian rồi và với việc đứt gãy chuỗi cung ứng như hiện tại thì sẽ ngày càng tăng cao. Giá xăng dầu tăng cao dẫn đến vật giá ngày một leo thang, nhiều khi cầm 500 ngàn ra đường có khi chưa được 1 ngày đã hết sạch :sweat_smile:

Nên lấy yếu tố vĩ mô mà xem xét sang vi mô, thì hiện tại TIỀN KHÔNG CÒN RẺ NHƯ TRƯỚC nữa. Tiếp theo là tình hình của thị trường chứng khoán trong nước, không phải tự nhiên mà nhiều anh đại gia trên thương trường bị “nhập kho” đâu dù phía sau anh nào cũng có chống lưng cả. Đơn cử như QC vậy, việc thao túng trên thị trường mà QC đã làm không phải xảy ra lần 1 lần 2 nhưng lần này lại “nhập kho” cũng chỉ 1 lý do mà thôi. Đó là “Cái gì của Caesar hãy trả lại cho Caesar” :sweat_smile:

Thị trường chứng khoán hiện tại đang được định giá với mức rẻ (Lấy phiên hôm nay là 1241). Nếu rẻ như vậy thì mọi người cho mình hỏi là CÁO GIÀ đâu rồi ? CÁ MẬP đang ở đâu ? QUỸ TỶ ĐÔ hiện tại đang làm gì dù rất nhiều cổ phiếu đang nằm ở mức 900-1000 và nhiều cổ phiếu còn THẤP HƠN ?

Mọi người tự đặt cho mình câu hỏi đó xem, rồi trả lời giúp mình tại sao thị trường hiện tại GÃY NGANG từ 15xx xuống tận 11xx như vậy mặc dù nó hoàn toàn không phải là DOWNTREND ?

Để nói lên hết những vấn đề này thì một hoặc nhiều bài viết không thể trả lời cho mọi người hết được. Mình chỉ nói và nhắc cho mọi người thế này, thời gian tới sẽ có một giai đoạn CHẮC CHẮN mọi người có thể về bờ được, và khả năng để mọi người có lợi nhuận là rất cao. Tuy nhiên mọi người phải nhớ giúp mình KIỂM SOÁT LÒNG THAM và phải thoát ra ngay lập tức nếu có biến động mạnh.

Sau bài viết này thì mình sẽ không cập nhật thêm tin tức “tiêu cực” nữa mà chỉ truyền cho mọi người tinh thần tích cực để mọi người cùng mình cố gắng để về bờ sớm nhất có thể thôi. Mọi người đừng chờ đợi nữa, đừng chờ “3 chữ cái” nữa, cũng đừng ngồi yên chờ thị trường hồi phục để “về bờ” nữa. Thời gian gấp lắm, thật sự rất rất gấp đó nên mọi người phải tự trang bị cho mình kiến thức và hành trang để có thể tham gia vào thị trường chứng khoán giai đoạn này một cách ĐÚNG ĐẮN NHẤT.

Tối rồi, mọi người nghỉ ngơi sớm nhé. Mai lại tiếp tục bắt đầu hành trình về bờ, chúc mọi người may mắn!

27 Likes