Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Ồ, chú Hiếu ghé chơi. Respect chú. Mong chú có thêm nhìu chia sẻ cho mng bên này ah. :pray::pray:

4 Likes

Nó FS một cái là hết cười luôn đó nha :rofl:

2 Likes

Xong Sea Games mời mọi người “nhậu online” nhé :grin:

5 Likes

Đừng ngại, AVHs có thài A3 bảo kê mà. Bao nhiêu chiến sĩ bị thài cho ra đảo rồi đó, nên có thài chống lưng thì không phải ngại gì đâu :joy:

4 Likes

Mọi sự thoát lui đều bắt đầu với giá năng lượng, và sụp đổ của chứng trường thường bắt đầu từ 2 chữ nạm phát.

3 Likes

Nạm gầu gân chứ sao nạm phát được!

3 Likes

Đến lúc đó thì treo cái bảng này lên nè ông :joy::rofl:

1 Likes

Này hỏi triệu phú crypto @win-win nha, chắc có thầu luôn đó!

1 Likes

Chắc hổm giờ ổng cũng rao bán cái đó đó rồi hả ông? :joy: để bắt đái em nuna của ổng :crazy_face:

23tr cơ á. Kaka. Thế thì sợ đếu j ae ơi, mai all in cho tui, của nhà trồng được. Kệ tay đạo sỹ gay này đi mng. Múc thôi, chờ chi.

2 Likes

Theo nuna là k bao giờ thấy bờ luôn đó :rofl:

2 Likes

Đệt, hỏi Thài A3 về quá khứ của tôi xem tôi có gay không nhé :rofl:

3 Likes

A ồ! E đã đọc hết những bài a share của a, cũng cảm thấy khá lo lắng với giai đoạn hiện tại. H gắng bơi về bờ và quan sát tình hình thôi. Nhưng em cũng bơm 1 xíu tín hiệu tích cực để a và các bạn thêm lạc quan là hiện ở đồng bằng sông cửu long và trọng điểm là Cần Thơ đang có đề án gấp sẽ đưa Cần Thơ thành trung tâm lương thực và đầu mối nông thuỷ sản cho các tỉnh phía tây. Dự định sẽ xây dựng 2 vùng nông sản trọng điểm tại Cần Thơ va hiện đang làm đường rất tích cực, e nghĩ đây là tín hiệu CP nhận diện được rủi ro từ sự thiếu hay đứt gãy cung ứng lương thực toàn cầu. Mong là sự quyết liệt trong việc loại bỏ những tp gây nhũng nhiễu, quan liêu và các động thái tích cực sẽ mang lại những kết quả tốt đẹp cho mọi người

6 Likes

Vậy cũng hiểu phần nào lý do tại sao từ 15xx xuống 11xx rồi ha :grin:

Còn lại các việc khác cứ yên tâm vào đường lối & chính sách của NN thôi, các bác có nhiều kinh nghiệm để xử lý rồi mà :grin:

6 Likes

Ặc ặc ặc cái giề vậy trời
Lôi tui vô vụ gì đây. Hoang tàn gồi. K còn gì để bán nữa đâu :sob::sob::sob::sob::sob:
Trữ lại 1 ít xài mà thài cứ kêu vuốt vuốt riết hết sạch 2 lít luôn. Đời có 2 lít thôi dính vô idc giờ cạn luôn rồi.
Thôi tui zìa nhà kia, ngồi nhà đạo sĩ lỡ thả nhầm eren hay tê giác ra các chị em chạy mất dép hết

4 Likes

Hết 2 lít này thì sẽ có lại 2 lít khác mà, thoải mái đi ông, lo gì :joy: :rofl:

1 Likes

Vậy là thài A3 đã test rồi chăng :thinking: làm sao thài biết :thinking:

1 Likes

Tự dưng đọc bài lạm phát cái muốn bàn thêm cái cái nhìn của tui về vụ này. Năm 2020 khi covid ập đến và cp các nước bơm tiền ra cứu kte + tiền nhàn rỗi đổ vào như thác lũ thì tiền rẻ xuất hiện khắp nơi thì tui nghĩ đoạn tiếp theo sau sẽ tới lạm phát thôi chỉ là chưa rõ nó ngấm vô ở năm nào vì lúc nào cũng có độ trễ cả. Nếu như k có các sự kiện như Sa hoàng thì chắc tình hình cũng sẽ đỡ hơn 1 chút.
Cái gì cũng có tính chu kì của nó - lên cao quá hay - xuống thấp quá rồi cũng về ngưỡng trung bình. Nhưng cái đoạn xuống quá thì có chịu đựng nổi hay không là cái quan trọng nhất để tồn tại. Giai đoạn lạm phát năm 2008-2010 nó kinh khủng hơn thời điểm này nhiều nếu so về mặt quy mô nền kinh tế, kinh nghiệm và các công cụ các bác có trong tay lúc đó.
Nên đợt này tui nghĩ cứ lạc quan thôi - miễn quản trị được tk của mình. Còn đoạn này ở bất cứ khoản đầu tư nào mà dùng đòn bẩy quá đà là tự bắn vào đầu rồi.

7 Likes

1 đời dc có 2l à gió ơi gió hu hu hu
Tiêu rồi. 23tr cũng k còn mà bán :sob::sob::sob::sob:

1 Likes

Ai vào nick @win-win thế ?

3 Likes