Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

con I của nhà avh, em thấy hôm nay đánh theo kiểu vừa đánh lên vừa kéo dãn đội hình bên kia ra phải ko ông đạo.
trước thấy mấy lần đánh như vậy, mình f0 nhìn thấy vậy chứ ko biết đúng sai nữa.

2 Likes

Em về trên 25% rồi bác. Được cái là em biết cân bằng cash/Cp hợp với tâm lý của em và tình trạng của thị trường. Tránh được việc cháy tk hoặc muốn mua tbg mà không được, cắt thì lại day dứt. Đây có phải là TRUNG DUNG mà bác đề cập? :laughing:

Đúng rồi đó, đánh kiểu này thì nên cẩn thận và ngồi yên. Không nên nhảy ra nhảy vào làm gì kẻo mất cơ hội :grin:

4 Likes

Chúc mừng bác nhé, quan trọng nhất trong ck là kiểm soát được cảm xúc của mình. Vì nếu thân và tâm không đồng nhất được thì sẽ ra quyết định không chính xác đâu. Và nếu đã quyết định thì nếu có sai cũng không sợ, có đúng cũng không mừng thì từ đó mới múc xúc húc được :grin:

5 Likes

vâng cảm ơn anh
em mời anh đạo :clinking_glasses:

Cảm ơn bác. :+1::blush:

Theo dõi ở vùng 1300 nha mọi người, vùng này giá cổ phiếu của mọi người cũng tăng khá nhiều rồi đó. Tự theo dõi và ra quyết định giúp mình nha, không hạ được giá vốn thì uổng lắm đó :grin:

9 Likes

Bác ơi, 1300 là PS hay VNI ạ? Em ko biết xem PS như thế nào cả, bác chỉ em với ạ!

Noooooooo, cổ của mình tăng ít xỉn à……dù về 1300 thì nàm sao???:sob:

Là chỉ số PS đó, để lát mình hướng dẫn cho hiểu nha :grin:

4 Likes

Cái đó gọi là ý trời rồi, vì cp mạnh yếu khác nhau mà :joy:

Thấy từ vùng 1300 về lại 1287 chưa. Biên nó giờ mới bắt đầu đánh 2 đầu đó :sweat_smile:

10 Likes

Dạ, cảm ơn bác nhiều ạ!

:sweat:u là chời. Mình ăn ở cũng ổn mà ta??? Thôi, về nhà luyện lại “Trung dung” vậy​:pensive::pensive:

Chào mọi người, giờ mới có thời gian rảnh để đồng hành cùng mọi người :grin:

Tình hình thị trường như thế này thì phiên chiều hôm nay vẫn là cơ hội để mọi người có thể mua được ở GIÁ THẤP NHẤT rồi nha. Chú ý cơ cấu danh mục và loại khỏi danh mục những cổ phiếu đầu cơ - ăn xổi, những cổ phiếu các bạn không nắm được tình hình doanh nghiệp. Nhớ chọn cho mình một doanh nghiệp thật sự tốt, không bánh vẽ và đồng hành cùng họ ít nhất là trong 30 ngày tới nhé. Chúc mọi người may mắn và mang tối đa lợi nhuận về cho bản thân mình!
321

18 Likes

Mọi người có nhớ những gì mình nói phiên sáng không, canh bán khi VN30F2206 chạm 1300 đó :grin:

Thị trường hiện tại đang khá yếu, biên độ giao dịch bên PS không còn lớn nữa nên thời gian tới sẽ trở lại giai đoạn “tích lũy” cho cơ sở. Nên mọi người nhớ lưu ý chọn cho mình doanh nghiệp thật sự tốt nha, đừng có quá sợ hãi ở giai đoạn này.

14 Likes

321

Mọi người thấy mấy anh đánh “chuẩn không cần phải chỉnh” chưa :sweat_smile: Đánh 1 phát từ vùng 1300 về lại 1274 luôn, hơn 20 điểm thế này mà mình SHORT là hôm nay có mì tôm ăn rồi :sweat_smile:

Chuyện gì mình cũng hướng dẫn mọi người từ sớm rồi đó, nên cứ tuân thủ nguyên tắc và KIỂM SOÁT LÒNG THAM thì chắc chắn mọi người sẽ về bờ được thôi. Chúc mọi người may mắn!

7 Likes

hình ảnh

Em kiếm đc ít mì để có nc trộn cùng cơm nguội. Đợt vừa rồi nuốt cơm khô toàn trợn mắt thôi :flushed:

1 Likes

Có mì tôm là may mắn rồi đó bác, em cũng muốn kiếm mì tôm để ăn mà không được đây :sweat_smile:

Anh chị em ngoài đảo xa mà em thọt trộm vài hợp đồng short thì…kì lắm :sweat_smile:

3 Likes

Bác thật hạnh phúc.

Em vẫn đang mòn mỏi đợi tàu
image

3 Likes

danh ngan han ko co loi nen rut ra cho thoi co khac

2 Likes