Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Cái này là phải “phạt” rồi nha, luôn dặn mọi người NGỒI YÊN mà. Cho dù thị trường có về giảm về 11xx cũng có cơ hội cho mọi người về bờ (trong nguy luôn có cơ), còn thị trường tăng lại thì mọi người cũng…về bờ mà :joy:

Đừng chống lại tạo lập cũng như đừng sợ hãi họ làm gì, cứ tin tưởng vào quyết định của mình thôi. KHÔNG SỢ HÃI - KHÔNG THAM LAM nhé :slight_smile:

15 Likes

Í í lần này @An_Danh sai lè rồi nha​:stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:. Nhờ Heo “tham” nên sáng có đặt bán mà bán giá trên nóc không hà-> không khớp miếng nào. Lần này “tham” đúng nha​:rofl::rofl::rofl:

5 Likes

Cao thủ thật sự là đây nha mọi người :sweat_smile:

6 Likes

Nay dòng ck xanh quá anh, mà danh mục em có vài con đỏ. Em không cầm VLXD nhưng nhìn HPG cũng tội quá

Dòng chứng khoán quay đầu như vậy là quá hay luôn đó :slight_smile:

Còn danh mục đỏ thì bình thường, vì quay đầu nhanh như vậy thì thường sẽ khó để phản ứng lắm nên sẽ có nhiều cổ phiếu không kịp đi theo thị trường :slight_smile: HPG như vậy thì sẽ mở ra cơ hội cho một số ngành nghề khác - nguyên tắc vậy mà nên cũng không có gì phải tội đâu :slight_smile:

13 Likes

Con rất vui vì gặp chú qua lại topic này ạ! Anh BN đóng topic, con cũng hay ghé nhà của đạo trưởng @An_Danh như tìm đến một nơi để bình tâm sau mỗi đợt say sóng chú ạ!

13 Likes

Nam la nguoi co tam cung nhu chu pic. Da co the “sa chi mot kiep phu du” thi cung phai hieu trong thi truong co luc dung va sai, con duong dau tu la van dam, minh co kien tri de di tiep hay khong. Hay co gang giup cac ban tiep tuc dau tu.

17 Likes

Chu co dieu nay chia se voi cac ban:

• Trong thi truong up trend, ban chat la mua cao ban cao, nguoi gioi thi trong qua trinh trading co the tich tu duoc nhieu co phieu tot.
  • Trong tri truong down trend, tam ly phai nguoc lai, gia re se co gia re hon. Minh ko the du doan duoc khi nao trend se change, chi khi nao change roi vi yeu to vy mo (thi du covid ma fed ko trien khai quantative easing, bom tien cho toi khi trend change, thi cha co gi phuc hoi duoc). Do la ly do trong down trend bat buoc minh phai la trader chu ko the la investor duoc.
  • Da la trader thi phai chuan bi san sang cut loss or trung binh gia. Dieu do doi hoi phai co NAV cao va tam ly san sang nhu mot chien binh. Rule number one: take profit and don’t chase.
43 Likes

Dạ con cảm ơn chú, mong mấy bạn có duyên sẽ đọc qua và hiểu được ạ.

8 Likes

Con cảm ơn chia sẻ của chú ạ, con cung đang theo hướng này.

3 Likes

Tranh này anh BN vẽ cuối tuần trước

Cháu post để ace thấy vùng mua - bán ạ!

15 Likes

Chào buổi sáng mọi người, chúc mọi người ngày mới thành công trong công việc cũng như việc đầu tư của mình nhé!

20 Likes

Yêu mèo, mỗi sáng nhìn thấy mèo là vui :)))

5 Likes

xanh tím được không?

10 Likes

Riết rồi ai cũng muốn thấy con mèo hết :rofl:

6 Likes

Không xanh tím thì vàng, không vàng thì đỏ nha :grin:

7 Likes

Lại mều ah??:rofl::rofl::rofl:
Nay Heo mạnh dạn đoán xanh-tím cả ngày nha!!!

4 Likes

Chờ xem tín hiệu như thế nào đã :grin:

3 Likes

Tâm linh mà, chờ chi!!:stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Em thích mều nhà bác. Bác nhìn avatar của em là biết :joy:

2 Likes