Tu viện VSA

Nico mà ko dựa FA à? đùa chứ,soi ki thế mà bao ko có thì sai sai. giờ muốn biết cách đó hiệu quả hay ko thì coi lại đã chơi bao lâu,tỉ lệ lời lỗ ra sao

3 Likes

Cảm ơn bác, ý muốn hỏi bác các đường vẽ đó là tự động vẽ hay mình vẽ đấy. Tưởng tự động thì nhàn hiii.

1 Likes

biểu đồ bar thì công cụ vẽ rồi,chỉ có trend line là phải tự xác định,tự ve thôi

3 Likes

Điểm sáng cuối cùng để hi vọng không dowtrend dài hạn là tt vẫn có những nhóm ngành vượt đỉnh như công nghệ, thuỷ sản, phân. Tuy nhiên chốt phiên mai mà thủng 1400 chắc phải xem xét hold cash phòng thủ :sweat_smile:

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều. :innocent:

2 Likes

đợi nó thủng 1400 thì cắt gì nữa nhỉ,nằm sàn hết :cry: lúc đó cắt ngay bẹn đấy chứ

2 Likes

Tiến sĩ nói sao? Ngành gì mà nghiên cứu khoa học lại chỉ dựa trên phán đoán suy luận vậy? Đến tâm lý học cũng còn dựa chủ yếu vào thí nghiệm và thực nghiệm.

4 Likes

Năm ngoái thì ăn được chứ năm nay thì khó. Mình nghĩ thế. :apple:

1 Likes

Có tôi đây. Chỉ là suy luận sai hoặc là do thị trường nó sai với cái suy luận đúng của mình. Hoặc là chưa đến lúc nó đúng :joy:

4 Likes

Công trình nghiên cứu thì cần chứ làm việc thực tiễn phải dựa vào phán đoán suy luận nhiều. Đó là lý do mà không phải vị trí nào ngành nghề nào AI cũng thế chỗ được. Mình thấy thế. Vì kể cả thí nghiệm như bạn nói thì cũng chỉ tiến hành trên một nhóm cá thể nhỏ, dù cỡ mẫu lớn thế nào cũng ko gom hết tất cả cá thể được, chưa kể thời gian theo dõi cũng là hữu hạn . Nên sẽ có nhiều vấn đề phát sinh với các mức độ khác nhau. Hi hi

1 Likes

Bà ấy nói thế nhưng chưa nói hết đâu. Suy luận dựa trên một đống các số liệu cụ thể chứ có phải ngồi đoán mò đâu. Tức là bà ấy đi trước thị trường một bước đấy.

5 Likes

Kịch bản thủng 1400 thì dự kiến sẽ còn thủng sâu nữa, theo cách an toàn thì nên cắt lỗ chờ điểm cân bằng, càng ôm càng lỗ.
À, dc cái giời cao phù hộ nên phần lớn danh mục xanh. Chỉ có 2 mã luyện kill bắt đáy với nav nhỏ thôi :)))

3 Likes

này thì soi quá kĩ FA và TA rồi. mấy trang đánh giá FA nó định giá sẵn rùi,chứ soi FA thì soi cái gì nữa?? đọc bctc,lưu chuyển tiền tệ này nọ cho ghê gớm vào,tool nó tính sẵn hết rồi,đọc gì cho mệt não rồi cũng ra mấy số liệu,bỏ vô công thức đinh giá chung thôi. Nico áp dung thế thì cả TA, FA và nhận định cá nhân rùi,thuộc trường phái mạnh nhất còn gì

4 Likes

Ấn tượng Tháng 4

Sau khi trải qua những phiên tắm máu trong những ngày tháng 4, các chứng sĩ nhận thấy rằng đầu tư chứng khoán có thể dựa vào một số phương pháp:
FA, hoặc TA, hoặc kết hợp FA và TA. Nào là eps, pe, nào là nến, volume, các đường chỉ báo,…

NHƯNG chả đúng cái mịa gì cả :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

Thế nên tạm thời các anh đừng vẽ chart nữa… :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:
Chịu được thì mua vứt đấy :pray: :pray: :pray:
Ko chịu được thì đứng ngoài xem :heart_eyes:

11 Likes

Vì không thể ngồi nghiền ngẫm báo cáo tài chính tất cả các cty nên phải tìm thông tin có sẵn.
Mình hay nói khắp nơi chỉ toàn bìm bịp và chim lợn vì lý do này đây. Các chuyên gia FA cho dù công tâm đến mấy cũng bị ảnh hưởng bởi cổ mình cầm. Khi đã cầm cổ rồi thì những cái xấu của cổ đó sẽ bị coi nhẹ chỉ thấy cái tốt. Vì thế vào một pic nào đó mình lại đọc kỹ các còm của chim lợn để đánh giá thêm những mặt xấu mà chủ pic bỏ qua.

4 Likes

túm cái váy chiên trứng là cả một nghệ thuật,và người chiên trứng là … thằng cháy tk :rofl:

5 Likes

Kaka! Chuẩn đấy. Cứ mua vứt đấy đã bác :grin:. Sáng có làm bài thơ tặng các a lái rồi đó bác. Đã full cổ và hẹn tháng 7 gặp lại các anh lái. Lúc đó mở app ra mà thấy chưa xanh thì lại đóng app hẹn các a tháng 9, … cho đến khi nào nó xanh tím thì quay lại với các anh thôi :yum:

8 Likes

PA an toàn nữa là xóa mịa nó app. Đến tháng 6 tải lại có khi x2 tk :)))

5 Likes

Tôi đang làm việc…nhưng ngứa mồm quá, nhảy vào phán mấy câu thế thôi…haha
Giờ lại off, quay về với công việc nghiên cứu…kiếm ăn mấy bữa qua tháng 4 :rofl:

3 Likes

Tò mò chút. Bác nc ngành gì đấy? Xem có đồng môn không :slightly_smiling_face:. (Nếu ko tiện thì bác ko cần trả lời nhé).

3 Likes