Tu viện VSA

DJ đầu năm cũng đi 11%. VNI hôm nay cũng cỡ 11% rồi.

4 Likes

Theo kinh nghiệm bên KLL thì tối nay lại làm show nữa do @banmai chủ trì, nếu mai xanh tím thì cứ thế sau ae đốt vía thôi

7 Likes

Khi phỏng vấn các lãnh đạo PVD là sao Q1/2021 lỗ họ sẽ trả lời tại giá dầu giảm thu không đủ bù chi. Còn Q1/2022 lỗ vì giá dầu tăng chi phí vận hành cao nên … lỗ.

8 Likes

Xanh tím gì đâu kung, Mai cắt lỗ hết, cũng âm cỡ 10% thôi, Mai vui vì không bị bào mòn nữa,
Mọi người giờ buồn tới nỗi bikini cũng chả thiết xem nữa đâu :rofl:

9 Likes

Mai các lãnh đạo đc mời đi họp ko biết sao.

2 Likes

E hiểu là nó lỗ do nó từ chối lãi chị ạ, nó cần gì đâu. Nhưng giỏi thật, vì báo lỗ khó lắm, bôi chết thôi

5 Likes

Cùng giới tính thì mới cùng tuổi và cùng mệnh chứ. Khác giới tính mà trùng mệnh trùng tuổi là hiếm nhen… xem lại đơi ???

6 Likes

Mai ơi tui lỗ 40% rồi nè

6 Likes

Ủa, thế ạ, em đồng cảm với mọi người thôi, chứ em vẫn nói em không bị thảm như mọi người mà, Pôka còn trêu suốt là em ngon rồi :rofl:

8 Likes

Đó là mặt trái dòng P đó Nico, lãi hay lỗ là do ý muốn của họ… làm gì dầu tăng từ 70 đô lên hớn 100 đô mà vẫn lỗ…

Đối với các ty P điểm hoà vốn hình như 60 -65 đô thì phải.

6 Likes

Cũng bao gồm nhiều nguyên nhân bác ạ.

1. Là yếu tố Nhà nước như bác đề cập. Giai đoạn 2008, giá dầu lên cao…các cty dầu lãi lớn, tha hồ vung tiền đẩy chi phí đầu vào sản xuất cao lên (chả cần tế nhị đâu - đó là tham nhũng) mà vẫn yên tâm có lãi. Chục năm tiếp theo giá dầu giảm mạnh…lúc này mới thấm lỗ do chi phí đã quen với mức cao rồi. Nhiều cty báo lỗ, điển hình là PVX mà ai cũng biết rồi.
    Giờ đây giá dầu đang neo cao, nhưng cũng phải duy trì 1 thời gian thì mới phản ánh vào kết quả kinh doanh.
  2. Yếu tố giá dầu thế giới ko thể ko nhắc đến. Nó quá dễ biến động.
    Khi kinh tế phục hồi, nhu cầu dầu cao…giá tăng. Các nước OPEC tăng sản lượng…lại giảm, cắt giảm sản lượng thì lại tăng. Chiến sự nổ ra…giá dầu lại tăng, các nước tham chiến ngồi vào đàm phán…lại giảm. Trung Quốc (nước đông dân) phong tỏa…giá lại giảm. Cháy 1 kho dầu nào đó…lại tăng, v.v và v.vv … Tóm lại là dễ biến động

Chính vì vậy nên dòng này kén nđt…cả trong nước và ngoài nước.

10 Likes

Xem chứ, show đi Mai…:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Tui may cắt dc sớm nên tâm trạng tốt, tôi muốn cắt lâu rồi vì mua linh tinh nhiều mã thấy mệt nữa,

5 Likes

:wave:

4 Likes

Mới cầm mấy ngày đã kêu là sao.
Nếu giá dầu thế giới duy trì trên 100$ thì ko ngại đâu.

4 Likes

Hơ… chuẩn vậy. Thì ra là anh soạn bài cho các bác phát biểu

6 Likes

Hàng quốc dân mà bác.

4 Likes

Chị mà bị lỗ thì bọn em sẽ ra sao :joy:

3 Likes

Chưa kịp đọc cái gì lun @@

2 Likes

Dòng P là dòng đặc biệt, nhất là các con liên quan trực tiếp. Không phải dầu lên thì nhất thiết công ty lãi, có khi còn lỗ là khác, dòng này bị quản lý chi phối bởi cơ quan quản lý rất nhiều, vì thế ngày trước mình cũng đánh dòng này nhưng lãi ít quá nên không tham gia nữa, còn thị trường xấu thế này thì tốt nhất né phòng P ra đó là quan điểm cá nhân :slight_smile:

5 Likes