Tu viện VSA

Tôi nghĩ bạn rải như vậy là phù hợp

Tôi nhận định tuần sau là đáy thị trường. Thứ 2 này bđs sẽ tăng lại trước.

Nhịp tăng trưởng lần này sẽ hết kỳ họp Quốc hội trong tháng năm

3 Likes

Ổng có cái lý của ổng, nhưng tôi nghĩ là do ổng thiên về quản trị rủi ro nhiều quá

Cái tôi cược thì lại là về ý chí tạo lập và cá mập sẽ dẫn dắt thị trường theo ý chí chính quyền.

Nhỏ lẻ sẽ hùa theo trào lưu

Tôi từng làm việc CTY bđs nên biết các tay giàu có thì buộc phải có quan hệ quan chức và phải tuân thủ luật chơi nhất định

6 Likes

em có thể hiểu được vì sao nhé. ka cảnh báo vụ tt đạt đỉnh đã lâu,khi mà sideway trên đỉnh,ka nghĩ múc đáy mấy con giảm sâu thế vẫn có ăn,không ngờ tt chung nó giảm y như ổng dự đoán. có thể ka vì đám anh em kll hừng hực khí thế múc húc xúc mà cố tình nghĩ mình có thể sai,nên hô bắt đáy. 2 tuân nay thì bức tranh đã rõ nên ka mới khản cổ hô ôm tiền

8 Likes

Từ ngày ka xoá KLL version1, nói thật nhiều lúc không hiểu ka lắm. Nên cũng ít khi comment trên pic của ka

4 Likes

Đồng quan điểm, nhịp này ngắn thôi. Tốt nhất là đánh nhanh rút về phòng thủ, quan sát tiếp.

1 Likes

Ko hẳn vậy đâu bác ơi.
Chính quyền thì luôn muốn tốt, nhưng thị trường còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố khác nữa.

5 Likes

ai cũng hy vọng tt chỉnh ngắn hạn để lên lại,nhưng mà nhìn kĩ thì thấy không ổn lắm. VNI giảm 11% trong khi phần lớn cp giảm 30-50% . 2 tuần nay thì cả đám nằm sàn, penny hay bluechip đều có thể sàn.

4 Likes

Thật ra Pô ka không sai khi nói ôm tiền đâu. Thì cứ ôm, khi nào thị trường chắc chắn hồi thì vào lại an toàn hơn.

Tuy nhiên, có lẽ quan điểm Bô ka thiên quá nhiều thuyết âm mưu của chuyện xóa bài làm lại nên ka bỏ dở nửa chừng. Chứ vụ bắt dig rồi chờ 10% nhảy tiếp thì tui thấy cũng OK mà.

Tôi nghĩ đợt này chỉ chỉnh đến hiện tại là xong rồi. Kinh tế đâu có gì quá xấu mà chỉnh tiếp.

Nước ngoài đang mua ầm ầm. Tổ chức cũng đang mua vô nhiều.

Nói chung là bắt đầu ổn lại rồi. Có thể sẽ đảo chiều tăng nhanh nữa là khác

5 Likes

Ở đâu thì tôi không biết chứ ở VN thì ý chí chính quyền mạnh lắm bác à. Họ có chủ đích và đủ công cụ để thực hiện.

Nếu không có thế lực bên ngoài thì tôi dám khẳng định 100% là ý chí chính quyền sẽ được thực thi khi mà họ đặt ánh mắt vào đó.

Nước ngoài, tổ chức, cá mập luôn dõi mắt theo ý chí đó

3 Likes

em cũng đang níu kéo cái hy vọng đó đây bác,nên vẫn còn cầm cổ. phiên thứ 6 vừa rồi lại thấy hơi yếu,kéo chỉ số trắng trợn,chắc do đang họp về tt. em chả hy vọng phiên thứ 2,nó mà xanh vol be bé là em quăng hết dép luôn

2 Likes

Cuối năm 2021, nhóm cổ BĐS tăng bất chấp…dấy lên nhiều lo ngại. Hồi đó tôi mới vào F này, cũng cảnh báo nhiều anh em rồi. Có lẽ cái mác “thành viên mới” nó ko tác dụng lắm.

Tt tăng bất chấp (dn lỗ, cổ cũng tăng liên tục)
Tháng 4 này, tt lại giảm bất chấp (dn tốt, cổ cũng giảm liên tục)
Ko thể ko tính đến yếu tố tâm lý

8 Likes

Nên để qua lễ hả quăng dép nhé bác, nếu cổ tốt :d

1 Likes

Giai đoạn này phán đoán, nhận định phân kỳ rất nhiều. Ai cũng có lý do, bằng chứng cho quan điểm của mình :)))
Thôi để tt trả lời cho vấn đề ai đúng ai sai vậy. Mai là thứ 2 rồi. G9 các bác.

4 Likes

Tâm lý hình thành từ thông tin ta nhận được và quá khứ ta trải qua

Dự kiến: thông tin tốt

Quá khứ: mã từng có giá x2 so với giá hiện tại

Lưu ý: 95% người chơi chứng là con bạc :))

1 Likes

Bạn nói khá chuẩn…không dễ gì sụp đổ khi chủ trương nn muốn nâng hạn

2 Likes

Có một cái bác sai lè lè. Mai là chủ nhật nha, bảng điện chỉ số sẽ giữ ko sao đâu bác cứ đi chơi

2 Likes

Biết là vậy.
Nhưng khi xét đến rủi ro tác động thị trường, cần phân biệt: rủi ro cục bộ và rủi ro hệ thống.
Chính quyền có thể xử lý rủi ro cục bộ.
Còn rủi ro hệ thống thì tuân theo thị trường thôi.
Một số rủi ro hệ thống như: chiến tranh, dịch bệnh, khủng hoảng kte

2 Likes

0h46 ngày chủ nhật rồi nàng Trăng ơi

1 Likes

về mặt lí thuyết rủi ro thì nên cắt trước những ngày nghỉ dài,đơn giản là không biết sẽ có tin tốt hay xấu,nhưng nếu xấu thì tốc độ rơi thang máy,tốt thì lên kiểu thang bộ có thể bắt kịp sau 1 phiên

1 Likes

Moon sai rồi nhé. Giờ là CN rồi. :slight_smile:

3 Likes