Tu viện VSA

:wave:

4 Likes

nhưng lỡ cái đám sàn mình vừa mua về, kẹp T3, 2 phiên sau nó sàn tiếp thì mình cũng lỗ mà nhỉ? :thinking: :thinking:

5 Likes

Số lượng cổ phiếu ko giảm tức giá bình quân giảm khác chứ đó là li do canh trade t0 rông đất vì biên độ ngày của nó lớn, hnay kéo xuống 1 giá nếu canh trade.

5 Likes

:wave:

5 Likes

Nổi máu, liều mạng với con jun kì này nà ><

7 Likes

Không lẽ con rồng lộn về 10 luôn. Lúc đó chắc máu tham phải nổi lên.

4 Likes

TT giảm đã được nhiều cao thủ dự báo. Nhưng mức giảm hiện nay vẫn bị ảnh hưởng bởi yếu tố tâm lý.
Giảm thì đã giảm rồi. Cơ hội mới lại dần hiện hữu trước mắt chúng ta.
Hôm nay xóm Liều khai trương đúng là gặp thời đấy ạ.
Anh em lưu ý, ko phải cổ phiếu nào giảm nhiều cũng nên mua đâu nhé. Vô tình mặt bằng chung các cổ phiếu đã được giảm giá trên diện rộng, giờ là lúc sàng lọc để gom dần.
Trước khi xuống tiền, nhất thiết phải nắm rõ các chỉ tiêu tài chính của DN. Đó là yếu tố cơ bản đầu tiên…sau đó mới xét đến TA để đưa ra quyết định.

17 Likes

Nó lại thành trùng chỉ roài muội…Giờ ÔM và “HÔN” thui…Heyzz

4 Likes

Chia nav ra mua nhiều lần chứ bạn ei. Hôm nay mình bán 1 nhóm hàng có sẵn trong tài khoản, mai mình lại có 1 nhóm hàng khác ở vị thế có thể bán… 3 ngày sau nhóm hàng hôm nay mình mua sẽ về. Theo cách này cái mình lỗ là giá trị cổ phiếu, cái mình lãi là cash trong tài khoản.
Mình không phải chuyên gia nên ko viết rõ cho bạn dc, bạn có thể google search cách trade T0 nhé, có nhiều video, bài viết rất kỹ lượng.
P/s: Kỷ niệm số đẹp :))))
Capture

7 Likes

Phiền các bác xem giúp em có nên đưa tiễn QNS luôn không . Âm gần 10% rồi. E cảm ơn các bác nhiều

Tình cờ lướt qua e thấy mấy con MCH, MML , IPD mạnh quá các bác . Giờ này mà vẫn giữ được màu xanh lá . Nay tk em xanh lơ gần hết :frowning:

Vờ ni giảm mạnh thế này lại thấy nhẹ nhõm bác ANI ạ, cứ đò đưa mỗi phiên 20đ khó xác định xu hướng còn khó chịu hơn.

2 Likes

:slight_smile: lỗ ít thì thoát sớm cho nhẹ đầu bác ạ, vì căn bản, thị trường hiện giờ ko đoán định được gì. Ko biết giảm tới đâu và giảm bao lâu (1 tháng, 3 tháng hay 1 năm?) Tất cả chỉ là kỳ vọng. Kỳ vọng 1 nhịp hồi ngày mai, ngày mốt, hay cuối tuần, hay qua lễ,… Giả dụ QNS của bác giảm thêm, 20% nữa, bác bán bây giờ, rồi đợi giảm mạnh bác mua vào vẫn lời cơ mà. Bán bây giờ thì lỗ ít, bán sau này lỗ ít hơn hay lỗ nhìu hơn? Bác thích cái nào hơn thì bác chọn nhe. :smiley:
À mà quyết định bán thì bán lẹ, bán ngay ATO, đầu ko ngoảnh lại nha. :joy: lần khần, so đo vài giá, nó mất thanh khoản thì lại tiếc hùi hụi.

Anh em học dần đi thôi

9 Likes

HST FLC mãi đinh bác ơi :joy: :joy:

3 Likes
6 Likes

Giờ ko biết đứa nào cổ cơ bản nữa, ui là trời

4 Likes

Bác moon nay có táy máy tay chân gì ko?

2 Likes

Đi trung bình giá jun^^, quyết định chiến với con jun

4 Likes

bữa giờ ko có bắt kịp các bác. cứ nghe jun mà chả biết con nào. Lờ đờ gờ hay j bác?

4 Likes