Tu viện VSA

Vol 14/04 giá cao nhưng vol thấp <=> cầu ko mặn mà với giá này <=> yếu cầu là đúng
Còn phiên hnay đang là giá thấp, vol thấp <=> cạn cung hoặc cạn cầu?
Em còn ngu nhìn chart quá, ko rõ nhìn sao đoán đc ý đồ nữa :sweat_smile: @Thaisupaaa

4 Likes

VNI & DIG đang chật vật ở mức kháng cự. Để đẩy lên vượt qua được mức kháng cự này cần phải có nỗ lực (vol lớn). Không qua được thì nó sẽ quay đầu. Với tình trạng vol lèo tèo thế này thì khả năng quay đầu cao bác Thái ạ.
Trao đổi tí cho đỡ buồn ngủ kkkk

7 Likes

Ừa vụ này thì khó nghĩ thật. :rofl::rofl:

Thái thì thấy vầy: lúc Vni 9×× thì SSI giá 10 có thể coi là rẻ. Còn hiện nay Vni 1.3×× SSI giá 30 thì chưa rẻ… :rofl::rofl::rofl:

7 Likes

Hôm nay là cạn cung và cả cạn cầu. Người bán không muốn bán, người mua cũng chưa muốn mua.

5 Likes

“Liều, cờ bạc, may mắn” nhưg mà về đáy rồi thì cũng phải lên.

9 Likes

Qua TT tăng tổng 80 điểm đấy bác, nay hoặc mai trả điểm là bình thường

7 Likes

Mấy con Nở này nhiều khi hay phết, mai bác có đi họp ko?

5 Likes

TU ơi cái bí kíp "Gác pô chờ thời " Tu có soạn chưa ??? @Thaytu_danhchung

4 Likes

Cũng đang tổng hợp bác ạ

3 Likes

Doanh nghiệp FLC thua xa vinamilk.
Nhưng khi cổ FLC 5k thì tốt hơn cổ VNM 80k.

Là ví dụ cho luận điểm: “phân biệt 2 khái niệm cổ phiếu tốt và doanh nghiệp tốt”.

8 Likes

Cổ sinh lời mới là cổ tốt … :rofl::rofl::rofl:

6 Likes

Vol bản chất là cung cầu gặp nhau, nhìn cung hay cầu đều được. Nhưng để đánh giá thì nên đặt nó trong bối cảnh, thời điểm giá nào và ta đặt mình vào hai phe thì sẽ biết là nên nhìn cung hay nhìn cầu.

Ngày 14.4 chỉ là quá trình điều chỉnh nên tâm lý ndt kỳ vọng và nhìn theo góc độ có Cầu ko? vì cần cầu để hồi phục, chứ ko ai hỏi xem cung thế nào, cung sao ít thế. Thực tế khí đó, nguồn cung rất dồi dào do ai cũng full cổ là chính. Đơn giản những người thuộc phe cung, họ có bán mấy đâu, họ đang hy vọng giá lên và soi giá diễn biến thế nào

Hôm nay 27.4 thì khác, tt và hầu hết cổ phiếu riêng lẻ đã trải qua 1 đoạn rơi dài, ai nấy đều tuyệt vọng. Call hay FS tơi bời cả rồi, lượng cung đã suy giảm rất nhiều, số còn lại đa phần ai cũng âm nặng, khá sâu thì chả ai muốn bán trừ khi bị call hay FS tiếp => cạn cung. Còn nhìn góc độ cầu thì những người cầm tiền đang đắn đo liệu có còn ai muốn bán, giá còn giảm nữa không? Còn bán, còn cung thì giá sẽ giảm tiếp nên họ chưa mặn mà, họ cần chờ xem bên cung còn hàng để bán nữa không, thậm chí phải chờ thêm một vài phiên test cung mới vào.

13 Likes

Chuẩn bác Thái :sunglasses:

3 Likes

Chuẩn bị tím luôn

4 Likes

APS cũng đã thấy hoa sim rồi…

3 Likes

Bò đi jun bò đi

4 Likes

cai van de can tra loi la cu hoi nay sac xuat giong nhu thang 2,3 la bao nhieu? Tai sao thang 2,3 lai co the hoi cao nhu vay? khi ca the gioi deu roi let det. Tam ly nha dau tu cho 1,2 thang toi ra sao?

2 Likes

Dòng peny nay tím nhiều rồi a ANI.

1 Likes

Cứ phải xét giá hiện tại so với nội tại doanh nghiệp mà chiến thôi em.
Đoạn vừa rồi nhiều cổ giảm bất chấp mà.
Sáng nay a cũng cơ cấu con VND sang TVC (VND hoàn thành sứ mệnh giữ giá cho mình trong nhịp vừa rồi)

6 Likes

Kiểu này mong tới thứ 6 mấy a lái cho bà con nghĩ lễ vui vẻ.

3 Likes